• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

ko được bác ơi, em uprom mà vẫn bị, có người bảo do máy. và máy còn hay báo invalid simcard nữa chứ, rút pin ra 1 lúc lắp vào lại có sóng bình thường pó tay luôn. Con exec này lắm bệnh quá chán thật. Bác nào biết bệnh chỉ dùm em với.

ko được bác ơi, em uprom mà vẫn bị, có người bảo do máy. và máy còn hay báo invalid simcard nữa chứ, rút pin ra 1 lúc lắp vào lại có sóng bình thường pó tay luôn. Con exec này lắm bệnh quá chán thật. Bác nào biết bệnh chỉ dùm em với.

Mình đoán không nhầm bạn đang dùng cục Pin lô đúng không?Tức là Pin Made In China chứ không phải Made In TaiWan.Pin lô thường hay có hiện tượng nếu xạc bằng cách cắm trực tiếp vào PPC thì khi 100% đèn xanh sẽ bị treo máy và đèn xanh không hết như bạn nói.Phỉa SR lại máy mới lên.Mình cũng bị như bạn.Và việc nhận Sim nữa,cũng do Pin đấy bạn ạ.Pin lô dùng nó không ổn định nên như vậy.Chắc bạn nên thay cục Pin khác thì hơn.Có một cách để sạc Pin lô đầy mà không bị treo máy.ĐÓ là bạn mua một cái sạc ngoài gióng mình nè.Nếu ngoài Bắc lên 24 Đặng Dung nhé.Mình mua 100k.Sạc đầy ứa luôn.Cắm vào Exec chạy ngon lành không bị đơ nữa.Thân!

Mình đoán không nhầm bạn đang dùng cục Pin lô đúng không?Tức là Pin Made In China chứ không phải Made In TaiWan.Pin lô thường hay có hiện tượng nếu xạc bằng cách cắm trực tiếp vào PPC thì khi 100% đèn xanh sẽ bị treo máy và đèn xanh không hết như bạn nói.Phỉa SR lại máy mới lên.Mình cũng bị như bạn.Và việc nhận Sim nữa,cũng do Pin đấy bạn ạ.Pin lô dùng nó không ổn định nên như vậy.Chắc bạn nên thay cục Pin khác thì hơn.Có một cách để sạc Pin lô đầy mà không bị treo máy.ĐÓ là bạn mua một cái sạc ngoài gióng mình nè.Nếu ngoài Bắc lên 24 Đặng Dung nhé.Mình mua 100k.Sạc đầy ứa luôn.Cắm vào Exec chạy ngon lành không bị đơ nữa.Thân!
Đúng rồi, pin mình ghi "made in china" và mình dùng thêm 1 pin dầy 3200 mhA cũng hay bị ngắt sim.
Có người nói cũng bị như mình mà thay pin zin vẫn ko hết bệnh, vẫn thường xuyên ngắt sim. Liệu có bộ phận nào trong máy bị lỗi ko các bác ??

Cái vấn đề nhận Sim này thường là do Pin.Còn nếu mà thay Pin vẫn không được thì bạn phải đem ra hàng để sủa thôi :D .Nhưng mà bạn tự mình thử là tốt nhất.Đằng nào cũng phải thay Pin.Thì mua thêm cục Pin Zin nữa dùng cho sướng.Còn Pin dung lượng cao cũng chỉ là Pin cao cấp thôi.Không bằng Pun theo máy được đâu bạn ạ.Nó còn rẻ hơn Pin Zin đó.Thân!

Cho mình hỏi pin zin phân biệt thế nào hả bạn, có phải ghi là made in taiwan và sau số P/N có chữ M ko?? Ở Hà nội chỗ nào bán pin đảm bảo và giá cả bao nhiêu 1 cục?
Mình cảm ơn!

Cho mình hỏi pin zin phân biệt thế nào hả bạn, có phải ghi là made in taiwan và sau số P/N có chữ M ko?? Ở Hà nội chỗ nào bán pin đảm bảo và giá cả bao nhiêu 1 cục?
Mình cảm ơn!

Đúng là Pin Zin phân biệt như bạn đó.Nếu ở ngoài Hà Nội thì ra số 1-hàng Bún,hoặc 24-Đặng Dung nhé.Thân!

Đúng là Pin Zin phân biệt như bạn đó.Nếu ở ngoài Hà Nội thì ra số 1-hàng Bún,hoặc 24-Đặng Dung nhé.Thân!
Mình thấy số 1 hàng bún là cửa hàng internet công cộng mà bạn.Mà mình mua máy này ở 24 đặng dung đó, ông Trung chủ quán gắn cho con pin lỡm quá trời.

Cửa hàng Internet,nhưng bạn cứ vào đấy hỏi mua máy là có người chỉ dẫn cho bạn thui mà :D.Vì nó bán hàng lậu,nên không dám công khai.Cửa hàng ông Trung từ trước đến nay cũng có tiếng lắm mà.Chắc là Pin theo máy người ta nhập như thế thôi,nên bán cho bạn cũng vậy.Bạn lên đấy thắc mắc xem sao nhé.Còn trên đấy bán cục Pin Zin là 6 lít thì phải.Không hiểu bây giờ đã giảm chữa? :D

Cửa hàng Internet,nhưng bạn cứ vào đấy hỏi mua máy là có người chỉ dẫn cho bạn thui mà :D.Vì nó bán hàng lậu,nên không dám công khai.Cửa hàng ông Trung từ trước đến nay cũng có tiếng lắm mà.Chắc là Pin theo máy người ta nhập như thế thôi,nên bán cho bạn cũng vậy.Bạn lên đấy thắc mắc xem sao nhé.Còn trên đấy bán cục Pin Zin là 6 lít thì phải.Không hiểu bây giờ đã giảm chữa? :D
Cảm ơn bạn, cho mình hỏi câu cuối nha, nếu pin ghi là Made in taiwan nhưng ko có chữ M sau số P/N thì có phải pin zin ko bạn ?

:-? cái này thì mình chưa gặp.Nhưng muốn chắc chắn thì cứ như đã nói là bắt buộc phải có chữ M kèm theo Made In taiwan cho chắc :D .Chúc bạn sớm mua được Pin ngon!

Có bạn nào biết ở TPHCM bán pin dung lượng cao cho con Minis kô??? giá khoảng bao nhiêu??? xài pin 1250 này nhanh hết quá,mới nghe nhạc chút mà hết gần 10-15% rồi...

Có bạn nào biết ở TPHCM bán pin dung lượng cao cho con Minis kô??? giá khoảng bao nhiêu??? xài pin 1250 này nhanh hết quá,mới nghe nhạc chút mà hết gần 10-15% rồi...

Tốt nhất là mua ở Thế giới pin rồi chuyển khoảng cho họ thêm 20.000 đ sẽ được gửi đến tận nhà bác ạ!!! Mất 1 ngày thôi! ;)

bạn nhìn trên cục Pin của Exec nhé.Ở dưới chỗ thùng rác gạch chéo đó,có dòng P/N đó.Nếu là Pin Zin thì cuối dòng đó bao giờ cũng có chữ M bạn ạ.Thân!

Còn pin IIs thì làm sao phân biệt vậy bác ?
Thế giới pin là ở đâu vậy bác ?

Mình nghe nói mua pin mới về thì phải sạc liên tục 4 lần mỗi lần 15 phút hả các bác? Có ai biết cách sạc pin mới ko? và cách sạc trong quá trình sử dụng?
Mình cảm ơn

tháo pin ra thỉnh thoảng bị quay lại ngày giờ mặc định (12:00) là do pin Cmos hử các bạn

Back