• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Pin O2 Neo

Mình xạc đầy pin nhưng chỉ cần rút khỏi nguồn là pin bị giảm đi còn 96%.đến khi pin còn 20% thì ko thấy chuyển sang đèn nháy màu cam cảnh báo pin yếu nữa.Các bac cho hỏi vậy cần phải làm gì để khắc phục hiện tương trên.:((

Pin mình hồi trước sạc đầy báo qua đèn xanh rồi treo máy phải soft-reset, giờ sạc mãi mãi mà ko báo xanh dù 100% từ lâu rồi. Vậy là sao hả các bác??

Ngoài pin chuẩn ra, Exec còn dùng được pin hỗ trợ nào không các bác? Con em mau hết pin quá, mới 1 ngày là toi.

Saodo

Ngoài pin chuẩn ra, Exec còn dùng được pin hỗ trợ nào không các bác? Con em mau hết pin quá, mới 1 ngày là toi.

Saodo

Ngoài Pin chuẩn ra thì Exec còn có Pin Lô và Pin dung lượng cao.Nhưng mà theo nhận xét của nhiều người thì chỉ có Pin Zin của Exec là dùng mới ngon được thôi.Mà Pin Zin bây giờ tìm được rất khó vì có nhiều hàng nhái.Nếu muốn mua Pin Zin ngon thì lại khá đắt.Nên theo mình bạn làm giải pháp này giống mình cũng được.Bạn mua một cục Pin nữa.Không cần phải là Pin xin đâu.Sau đó mua cái sạc ngoài giống mình để sạc.Hết cục này thì lại cho cục kia vào.Tránh tình trạng phải cắm điện vào PPC nhiều vì đã dùng sạc ngoài rồi.Thân!

cho e hỏi tý

Các bác ơi con SX56 của e có pin xin ko? dùng bình thường 1 ngày (nghe nhạc 1 tiếng, gọi 2-3 cuộc, tét soft 1 chút) thì còn khoảng 50%..thỉnh thoảng cắm sạc qua cốc sạc thì thấy đèn xanh nhấp nháy(tức là không vào pin)còn cắm sạc trực tiếp thì hiện đèn vàng..có lúc cắm trực tiếp cũng bị như vậy..ko biết pin e có yếu quá ko?, nếu chơi dt thì đc khoảng 2tg là tèo..ko biết pin xịn của con này khoảng bao nhiêu nhỉ?
cảm ơn các bác trước vì đã trả lời cho e nhé..thank!

mình đang xài dopod 818 pro.máy có hiện tượng như sau:
khi pin còn 20% có cuộc gọi đến là tự máy reset lại.
cắm sạc đèn màn hình hay sáng lên,bấm nút power tắt màn hình nhưng 1 hồi đèn cũng sáng lên nữa?hỏng biết tại pin hay tại sạc nữa :-??

Mình đang sử dụng O2 miniS, pin do Sanyo sản xuất tại Taiwan, đay là pin lô hay pin theo máy các bác?

Pin mình hồi trước sạc đầy báo qua đèn xanh rồi treo máy phải soft-reset, giờ sạc mãi mãi mà ko báo xanh dù 100% từ lâu rồi. Vậy là sao hả các bác??

Cái này của Bác chắc em nghĩ do Pin rồi.Chắc Pin bị xuống cấp rồi.Em cũng đang dính như Bác nè.Bây giờ em sạc mãi mà Pin nó không báo đèn xanh.Mãi không lên được 100%,chỉ đến được 98% là không lên được nữa :(( .Sắp mất tiền mua cục khác rồi :((

Bác nào biết chỗ bán pịn thật xịn cho exec ở hà nội ko ạ. Em nghe nói pin xịn thật sự giá tầm 70 USD, nhưng ko biết chỗ nào bán. Hoặc bác nào biết cửa hàng bán phụ kiện o2 chính hãng ko?
Thank

Bác nào biết chỗ bán pịn thật xịn cho exec ở hà nội ko ạ. Em nghe nói pin xịn thật sự giá tầm 70 USD, nhưng ko biết chỗ nào bán. Hoặc bác nào biết cửa hàng bán phụ kiện o2 chính hãng ko?
Thank

Nếu bạn chấp nhận với giá đó thì có thể ra cửa hàng Siêu thị DTDD ngay gần VinCom.Thấy Bác longnhi88 bảo mua Pin Exec ở đó dùng trung bình 4 ngày mới hết Pin đó.Thân!

Nếu bạn chấp nhận với giá đó thì có thể ra cửa hàng Siêu thị DTDD ngay gần VinCom.Thấy Bác longnhi88 bảo mua Pin Exec ở đó dùng trung bình 4 ngày mới hết Pin đó.Thân!

Có phải siêu thị Mobile Plaza ko bác?? em vào đó hỏi nhưng họ bảo ko có pin cho Exec, vì Exec là hàng Châu Âu ko có hàng công ty. Bác có biết cửa hàng nào khác ko ạ ?

Pin atom exec của em sao mau hết quá, chì 1 ngày dù không xài. Sạc đầy không tắt đèn. Không biết có phải do pin ko ?

Pin atom exec của em sao mau hết quá, chì 1 ngày dù không xài. Sạc đầy không tắt đèn. Không biết có phải do pin ko ?

Thứ nhất bạn xem có chạy nền phần mềm nào không? Nếu không thì chắc là pin của bạn có vấn đề rồi. :-?

PS: Ai biết ở đâu thay pin backup cho o2mini không, thằng bạn mình hôm trước thấy con pin backup báo lỗi thế là nó tháo pin chính ra => đến khi lắp lại thì máy bị HR luôn, đi toi bộ contact 500 người, nó khóc lóc ầm ĩ.

Hình như có cách chỉnh registry để PPC ko tự động sạc khi AS mà, có bác nào biết ko, chỉ em với
Nếu Pin đã sạc đấy nhưng vì bận nên chưa rút ra,vẫn cứ cắm sạc nguyên như vậy, liệu có ảnh hưởng gì đến pin ko các bác

Last edited by a moderator:
Hình như có cách chỉnh registry để PPC ko tự động sạc khi AS mà, có bác nào biết ko, chỉ em với
Nếu Pin đã sạc đấy nhưng vì bận nên chưa rút ra,vẫn cứ cắm sạc nguyên như vậy, liệu có ảnh hưởng gì đến pin ko các bác

Bạn đang dùng PPC nào?Nếu là dòng Wizard thì mới có cách chỉnh Registry như thế được.Chứ dòng khác thì chưa chỉnh được đâu bạn ạ.Còn nếu đã sạc đầy Pin mà vẫn cứ cắm ở đấy thì theo mình là cũng không tốt cho Pin đâu.Vì cũng giống như khi bạn Syn với PC,bạn muốn Disable sạc Pin để đỡ hại Pin,thì sạc đầy mà cứ để Pin đấy thì cũng thế.Nói chung là không nên để Sạc Pin quá lâu khi Pin đã đầy rồi.Thân!

pin của tui made in china, có chữ M sau dòng P/N thì liệu có phải pin zin ko các bác (minis gửi nguyên chiếc từ Germany về)?

em cũng đang dùng con O2 atom exec nhưng quả thực pin nhanh hết quá. không xài gì thì cũng chỉ được 1 ngày là hết nhẵn. Nhiều lúc dở khóc dở cười vì thằng bạn nó mà mượn chọc chọc vài phát là hết pin. Em đã kiểm tra và tắt hết các thiết bị nhưng hiệu quả không cao. Không biết do pin máy em hay mọi người cũng bị như vậy. Mà cho em hỏi luôn vừa cắm sạc vừa sài có vấn đề gì ảnh hưởng tới pin không ? Em muốn mua thêm pin và một cái sạc cốc cho pin để dùng 2 pin cho chắc ăn thì phải mua ở đâu và giá cả thế nào, em ở HN. Thanx !

em cũng đang dùng con O2 atom exec nhưng quả thực pin nhanh hết quá. không xài gì thì cũng chỉ được 1 ngày là hết nhẵn. Nhiều lúc dở khóc dở cười vì thằng bạn nó mà mượn chọc chọc vài phát là hết pin. Em đã kiểm tra và tắt hết các thiết bị nhưng hiệu quả không cao. Không biết do pin máy em hay mọi người cũng bị như vậy. Mà cho em hỏi luôn vừa cắm sạc vừa sài có vấn đề gì ảnh hưởng tới pin không ? Em muốn mua thêm pin và một cái sạc cốc cho pin để dùng 2 pin cho chắc ăn thì phải mua ở đâu và giá cả thế nào, em ở HN. Thanx !

Pin đâu có tệ dữ vậy bạn,mình xài nghe gọi bình thường ít thì cũng hơn 1ngày đó.
Bạn có thể chỉnh độ sáng màn hình vừa thui,đừng chơi hết Volume (cái này ăn pin nhiều đó)
Mua pin thì qua Box mua bán tham khảo nha ( bên đây bàn Mod la :D )

mình đang dùng mini-s, vậy là có thể chỉnh registry đc đúng ko bạn, bạn có thể chỉ giúp mình cách chỉnh ko

Chỉnh registry thì cái nào chỉnh cũng được hết,nhưng quan trọng là bạn muốn chỉnh registry thế nào,mà đã có topic bàn về vấn đề này rồi nhé.

Back