• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Đã có bác nào connect PPC tới PC mà không cho charge bằng cách ngăt nguồn (ngắt sợi V+) của cổng USB chưa nhỉ? Máy của em nếu ngắt bằng cách này thì không thể connect được luôn.
Theo em giải pháp này không ổn, bởi vì data truyền qua USB là dạng +/-. Nếu ta ngắt 1 trong 2 sợi nguồn thì sẽ mất điện áp tham chiếu -> không thể truyền dữ liệu được.

theo mình thì đường audio ra thì có liên quan gì đến điện đâu nhỉ, tớ vẫn cắm tất cả mọi thứ có thể qua amplifier bình thường: Ipod, Exec, recorder....

phải chằng cài nhiều ứng dụng thì mau hết pin ko nhỉ ?

Đúng như bạn nói,nếu ta cài càng nhiều ứng dụng thì PPC càng mau hết Pin,vì Ram phải Load nhiều Soft,nên cần nhiều năng lượng để nuôi Ram.Thân!

Đúng như bạn nói,nếu ta cài càng nhiều ứng dụng thì PPC càng mau hết Pin,vì Ram phải Load nhiều Soft,nên cần nhiều năng lượng để nuôi Ram.Thân!

Mình chỉ đồng ý với bạn 1 chút thôi, cài nhiều phần mềm chạy nền khi khởi động thì cần nhiều năng lượng và pin để nuôi nữa. Còn những phần mềm cài vào, lâu lâu mới chọt thì pin cũng hao như bình thường. Mình đang sd O2i nè, cài khoảng 15PM+20games. Chạy nền có iLaunch và card export thôi(đương nhiên là phải trừ bluetooth,...) thì sd bình thường cũng đc 2 ngày đó chứ

không biết sao có lần để pin lâu không xạc, tự tắt máy xong rồi xạc hoài không vô pin nữa, để 5 tiếng rút ra máy vẫn báo pin yếu, giờ cứ vậy hoài, có bác nào biết cách giải quyết ko giúp em với

không biết sao có lần để pin lâu không xạc, tự tắt máy xong rồi xạc hoài không vô pin nữa, để 5 tiếng rút ra máy vẫn báo pin yếu, giờ cứ vậy hoài, có bác nào biết cách giải quyết ko giúp em với

Bạn mang một cục Pin khác lắp vào máy thử Sạc xem xem có vào điện không nhé.Nếu mà vẫn không được thì do phần cứng của máy.Còn nếu mà được thì là do cục Pin bị hỏng rồi.Mua cục mới là xong.Thân!

xạc qua cổng USB hạn chế thôi, mình nghe các anh chị nói thế.
tốt nhất là vài ba tháng để máy hết hẳn pin 1 lần. cái này mình đã thử và thấy đúng đó.

các bro cho em hỏi con O2i của em xem phim với nghe nhạc có mấy h là hết â.vậy có phải pin bị chai ko ạ.Với lại sạc rất nhanh đầy khoảng hơn 2h là đầy à.Thanks các bro

CHo hỏi mình đang xài con 02S , mình xài băng sac điện thì thấy sạc rất nhanh . 1 Tiếng hết 100 % nhưng khi dùng pin cùng lắm 3- 4 tiếng nó chot chot . Cho hỏi đây là hiện tượng gì ? Pin chai ?Hay sạc hư ?

các bro cho em hỏi con O2i của em xem phim với nghe nhạc có mấy h là hết â.vậy có phải pin bị chai ko ạ.Với lại sạc rất nhanh đầy khoảng hơn 2h là đầy à.Thanks các bro

Sạc khoảng 2h đầy là oki rùi. Còn bác coi phim, nghe nhạc khoảng 4 tiếng là được(nếu pin 100%). Pin chưa gì đâu. Nhưng nếu pin chai thì chỉ xài được khoảng 1h là tiêu rùi. Bây h mua pin cũng không khó và không mắc lắm, khoảng 250K là có pin dung lượng cao rùi.

Sạc khoảng 2h đầy là oki rùi. Còn bác coi phim, nghe nhạc khoảng 4 tiếng là được(nếu pin 100%). Pin chưa gì đâu. Nhưng nếu pin chai thì chỉ xài được khoảng 1h là tiêu rùi. Bây h mua pin cũng không khó và không mắc lắm, khoảng 250K là có pin dung lượng cao rùi.

Bác chỉ em chỗ nào bán với? O2s

Bác chỉ em chỗ nào bán với? O2s
Bác gọi cho số này hỏi thử xem nhé : 0978351168 hỏi anh Tuấn , anh ấy chuyên bán máy và phụ kiện cho PDA đấy ! Hoặc nếu bạn ở Hà Nội có thể ra 37 Thái Phiên để mua hoặc 117 Mai Hắc Đế !:D

Bác gọi cho số này hỏi thử xem nhé : 0978351168 hỏi anh Tuấn , anh ấy chuyên bán máy và phụ kiện cho PDA đấy ! Hoặc nếu bạn ở Hà Nội có thể ra 37 Thái Phiên để mua hoặc 117 Mai Hắc Đế !:D
anh Tuấn này là ở SG hả bạn?

Ở đó có bán pin dung lương khoảng 2400mah cho O2S không bạn mình mới mua 1 viên 1490mah ở 1 cửa hàng phụ kiện cho di động và máy nghe nhạc đầu đường Lý Nam Đế với giá 220k. Về dùng cũng chả nhỉnh hơn viên đi theo máy là bao mặc dùng viên đi theo máy mình dùng cũng khá lâu rồi

Pin của mình dùng cũng được khoảng 3 ngày nếu mà chỉ nghe gọi nè.Còn cả chơi Multimedia nữa thì được độ 2 ngày.Nhưng mình cũng bị tình trạng như Longnhi là Pin có Sac đến 100% rồi,nhưng đèn vẫn không chuyển sang xanh.Pin của mình lại còn không có chữ M mặc dù là Made In Taiwan :-?? .Nhưng ví thấy vẫn dùng tốt nên không cứ kệ :D

Chữ M là gì vậy bác? mình không hiểu lắm, có phải là chữ bóng mờ không sao cả viên đi theo máy và viên mua kèm mình không nhì thấy nhỉ? Bác chỉ giúp với

Pin của Atom Exec xài được 1,5 ngày sử dụng nghe gọi, chơi game chut chut vậy là có bình thường không?

Ở đó có bán pin dung lương khoảng 2400mah cho O2S không bạn mình mới mua 1 viên 1490mah ở 1 cửa hàng phụ kiện cho di động và máy nghe nhạc đầu đường Lý Nam Đế với giá 220k. Về dùng cũng chả nhỉnh hơn viên đi theo máy là bao mặc dùng viên đi theo máy mình dùng cũng khá lâu rồi

pin dung lượng cao cho O2S thì bạn vào đây để xem nhé! nếu ở Hà Nội thì ra đó địa chỉ đó mua, còn nếu ở SG thì điền thông tin vào cái form trong trang đó để hỏi cách thức mua hàng, chuyển tiền nhé bạn!
- Còn cái chữ M đó thì hình như chỉ dùng để phân biệt pin zin-lô của exec thôi hà! bạn mua một cục 1490mah giá 220 là hơi mắc đó, hôm trước mình mới mua một cục chỉ 200 thôi! :D

Mã sản phẩm XDAIII
Mầu Grey
Loại Li-ion
Điện áp 3.7
Dòng (mAh) 1400
Kích thước
Giá 17.40 USD

Mã sản phẩm XDA III (High)
Mầu Black
Loại Li-Polymer
Điện áp 3.7
Dòng (mAh) 2400
Kích thước 2 1/4
Giá 27.00 USD

27USD khoảng 430.000đ, bác nào ở trên nói 250.000đ nhỉ? Làm em mừng hụt!;;)
Giá phía trên đã chuẩn chưa các bác?

Back