• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về 3G trên các dòng máy S60v5

Hôm nay 2/10 TP HCM đã có 3G các bạn vào bật UMTS lên để kiểm tra sóng 3G nơi bạn ở nhé! Nơi mình test sóng 3G chưa mạnh lắm! 3-4 vạch thôi.

Xin hỏi Jack dùng sim trả trước hay trả sau vậy ?

Trả trước hay sau đều bắt được sóng 3g, quan trọng là có sóng nhưng ko dùng dc vì ko có config để vào.

mọi ngươi cho mình hỏi tý về mang 3G cai sau này có 3g thì lúc mình tải nhạc,ảnh...(tức là vào mạng) thì còn biểu tượng E nữa k? hay dù gọi thoại,vào mạng,gọi video dều có biểu tương 3G hết
chắc sau này có 3G thì tải file nhanh lắm nhỉ

mọi ngươi cho mình hỏi tý về mang 3G cai sau này có 3g thì lúc mình tải nhạc,ảnh...(tức là vào mạng) thì còn biểu tượng E nữa k? hay dù gọi thoại,vào mạng,gọi video dều có biểu tương 3G hết

Mọi người cũng như bạn, chưa biết rõ về 3G cho lắm, trong thời gian tới sẽ biết được nhiều hơn, hy vọng 3G với phí dịch vụ k mắc lắm để mọi người còn có khả năng mà xài chứ k phải chỉ để ngắm nhìn

E tức là EDGE trên GSM, 3G sẽ không còn nữa, thay vào đó là kết nối 3G (có 2 muỗi tên dưới chữ 3G). Chắc là kết nối sẽ nhanh hơn chứ k hên xui như bây giờ. Vấn đề còn lại là chờ xem VNP nhân từ đến thế nào. Hy vọng sinh viên như mình vẫn kham nổi:(

chắc rẽ như gprs của mobi thôi >:) chưa biết cái 3g này ra sao chỉ đọc lt trên mạng chứ chưa qua khảo sát thực tế bao gì hi vọng mod test sớm truyền đạt lại kinh nghiệm

Nếu đăng ký dịch vụ 3g thì bạn vào Connectivity chọn chế độ UMTS là dc, ko chọn Dual Mode, rồi dùng mọi thứ bt như thời gprs. Khi nào muốn dùng lại gprs thì chọn GSM. Mà 1 khi đã lướt web bằng 3g thì chắc chả muốn dùng gprs ;))

Chỉnh sửa cuối:
a Jack ơi. hiện nó đang triển khai có thu phí ko??? ko có e lụm 1 sim Vina về vọc thử xem :p

Em đang dùng Mobi, vào chọn mạng UMTS rồi chọn mạng thủ công thì thấy có sóng 3G của Viettel, ai xài VT xem thử đi.

Em ở Hải Dương, Không Có Sóng 3G. Chỉ hiện lên mỗi chữ 3G thôi. Không có cột sóng nào. Thế mới ác chứ.

Bạn làm cách nào mà thấy có sóng của viettel vậy?
mobi với viettel chưa có 3G đâu

viẹttel có 3g nhưng không có sóng .....chắc năm sau rồi. và năm tới phủ toàn quốc:-??:-??

Posted via Mobile Deviceminh xai vit teo ne! Dug la khi chon mang thu cog thi thay vn voi vit teo thi co 3g nhug ma la 3.5g moi ge chu! Tiec la k ket noi dc

Hôm nay 2/10 TP HCM đã có 3G các bạn vào bật UMTS lên để kiểm tra sóng 3G nơi bạn ở nhé! Nơi mình test sóng 3G chưa mạnh lắm! 3-4 vạch thôi.

Bác cho em xin cái theme này đi. fw 3.1 có giao diện thanh bar bên trái giống Star của samsung hay là bác cài theme soft vậy?

Back