• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về cỡ Font của các bản Rom Android

ngocgioi1986

Mình ko bit tại sao mỗi 1 bản ROM lại thể hiện 1 size Font khác nhau.
Flash bản ROM nay thấy size rất ok, Nhưng bản ROM kia thì size thì quá to
Bác nào bit cách chỉnh lại size hỗ trợ e với.
Tks nhiều

Hix, ko bác nào biet cách chỉnh Font nhỉ, có search mấy app rồi mà ko chỉnh đc
Hiện mình đang sài: HD2 CoreDroid DHD V1.6 SENSE ROM, thấy Font to quá.
Help với các bác ơi

Bác làm sao mà font to lên được hay thế , mình tìm mọi cách chỉnh font to lên mà ko được đây , mỗi lần dùng soft để đổi font là nó ko thèm boot !!!

Hix, ko bác nào biet cách chỉnh Font nhỉ, có search mấy app rồi mà ko chỉnh đc
Hiện mình đang sài: HD2 CoreDroid DHD V1.6 SENSE ROM, thấy Font to quá.
Help với các bác ơi

Bác làm sao mà font to lên được hay thế , mình tìm mọi cách chỉnh font to lên mà ko được đây , mỗi lần dùng soft để đổi font là nó ko thèm boot !!!

Vào trong "SpareParts" có mục điều chỉnh Font, mà chỉnh lại cho ok

Chỉnh bằng sparePart ko được , chữ vẫn thế :( cài mấy cái soft chỉnh font trên market về chỉnh thì lại treo máy :(

Dùng LCD Density chỉnh cho chỉ số nhỏ, tầm 180 thì cái font nó cũng tự co xuống luôn. Để 240 thì font lại to bự ra ngay ý mà :D:D

Dùng LCD Density chỉnh cho chỉ số nhỏ, tầm 180 thì cái font nó cũng tự co xuống luôn. Để 240 thì font lại to bự ra ngay ý mà :D:D

không được đâu bác ạ, chỉnh LCD hình như chỉ dành cho mấy bản Cyanogen Mod thôi, nó có bỏ chon "Compatibility Mode" để phù hợp độ phân giải với các ứng dụng nữa. Mấy bản HD mà chỉnh là bị lỗi liền. Bác chỉnh LCD là chỉnh icon cho nhỏ lại thôi chứ đâu phải chỉnh font chữ:p

không được đâu bác ạ, chỉnh LCD hình như chỉ dành cho mấy bản Cyanogen Mod thôi, nó có bỏ chon "Compatibility Mode" để phù hợp độ phân giải với các ứng dụng nữa. Mấy bản HD mà chỉnh là bị lỗi liền. Bác chỉnh LCD là chỉnh icon cho nhỏ lại thôi chứ đâu phải chỉnh font chữ:p

Làm như bác này cug đc đấy, nhưng bản ROM HD2 CoreDroid DHD V1.6 SENSE làm xong cái treo ở màn hình HTC luôn, phải Flash lại ROM chỉnh lại thì đc.

Back