• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đã thay dây cáp vẫn còn hiện tượng như thế và báo lỗi hình màu vàng có dấu chấm than ở giữa có dòng chữ bên cạnh USB device not...
Mong các bạn giúp đỡ và khắc phục sự cố này.Cảm ơn nhiều.

Mình đã thay dây cáp vẫn còn hiện tượng như thế và báo lỗi hình màu vàng có dấu chấm than ở giữa có dòng chữ bên cạnh USB device not...
Mong các bạn giúp đỡ và khắc phục sự cố này.Cảm ơn nhiều.
Bạn vào Tools => Options và bỏ chọn tất cả các mục trong đó đi là chép nhạc và dữ liệu OK thôi! hoặc rút cáp ra vào ActiveSync => chọn File => chọn Delete Mobile Device Sau đó cắm cáp vào và đồng bộ lại là OK! Chúc vui!

em cài ActiveSync 4.5 thì PC báo thiếu file .DLL nào đó ko thấy có tên nên ko cài đặt được.
Cách khắc phục là gì vậy ạh.???

Bạn lấy cái này về giải nén và copy vào C:\WINDOWS\system32 trên PC là OK thôi mà! (Vì Windows của Bạn bị virus ăn mất hai file này rồi!):)):)):)) Thân!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn (cả 2 cách) nhưng vẫn ko được. Còn cách nào nữa không bạn, hay AS có vấn đề?

Bạn lấy cái này về giải nén và copy vào C:\WINDOWS\system32 trên PC là OK thôi mà! (Vì Windows của Bạn bị virus ăn mất hai file này rồi!) Thân!
em đã làm đúng như anh nói nhưng vẫn ko cài đc, liêu khi copy DLL mới vào System32 có phải config nó rồi nó mới hoạt động ko ah :|

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn (cả 2 cách) nhưng vẫn ko được. Còn cách nào nữa không bạn, hay AS có vấn đề?
Bạn thử gỡ bỏ AS đi và vào trang web của Microsoft tải bản mới nhất về cài thử xem sao??? Mình thỉnh thoảng cũng bị tình trạng dấu hỏi màu vàng trên biểu tượng của AS, và Mình làm như vậy đều được cả mà. Khi cài AS nhớ cắm cáp kết nối giữa PC và PPC nhé. Chúc vui!:-?:-?:-?
em đã làm đúng như anh nói nhưng vẫn ko cài đc, liêu khi copy DLL mới vào System32 có phải config nó rồi nó mới hoạt động ko ah :|

Nếu thiếu đúng tên file đó thì chỉ cần chép vào là chạy không cần làm gì cả. Bằng không trên PC Bạn chọn RUN gõ lệnh CMD => Enter trong cửa sổ này gõ lệnh sfc/scannow và bỏ đĩa cài đặt Windows vào (Đúng phiên bản Windows trên máy đang dùng). Và cài lại ActiveSynch xem sao nhé! Chúc thành công!:-?:-?:-?
TB: PC phải dùng Windows XP SP2 và cài sẳn Microsoft.NET Framework trước khi cài ActiveSynch 4.5 nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi với, muốn sync contact của PPC với PC thì có phải cài đặt gì không, vì khi sync mình chỉ thấy tick được vào ô File transfer.

Cho mình hỏi với, muốn sync contact của PPC với PC thì có phải cài đặt gì không, vì khi sync mình chỉ thấy tick được vào ô File transfer.

Trước tiên bạn phải bật microsoft outlook lên để thiết lập cho nó. Sau đó trong setting của Active Sync thì bạn phải tick vào contact chứ ko phải tick vào File Tranfer đâu.vậy là đc thôi.

em cài ActiveSync 4.5 thì PC báo thiếu file .DLL nào đó ko thấy có tên nên ko cài đặt được.
Cách khắc phục là gì vậy ạh.???

tớ gặp trường hợp này rùi, tớ đã từng thử nhiều cách -> Cách nhanh nhất là cài lại WinXP bản SP2 full, rồi cài AS (không cần cài netframe đâu)->chịu khó một chút đi bạn.=D>=D> Các cách khác k hiệu quả đâu, có khi lại tốn thời gian hơn.

Mình dùng XP SP2 đây nhưng vẫn ko cài đc AS 4.5 bạn ah.Cũng bào lỗi như bạn ozean.Các ban giúp mình với.thank

Mình dùng XP SP2 đây nhưng vẫn ko cài đc AS 4.5 bạn ah.Cũng bào lỗi như bạn ozean.Các ban giúp mình với.thank

bạn đọc lại bài của humiho ở trên nhé.Mình cũng đã gặp trường hợp này nhiều lần rồi, cách giải quyết nhanh nhất và hiệu quả nhất là cài lại Win bạn ah.

mọi người cho em hỏi, tự dưng không hiểu sao cái activesync của em trở chứng, ko xài được, mỗi lần em mở windows media player là nó hiện lên cái bảng thông báo Error.Invalid Drive: F:\. Please select a valid drive ko cách nào tắt được, trừ khi tắt windows media đi, em remove nó cũng ko thể remove được, bây giờ ko thể nào connect PPC với laptop được cả. mọi người có ai biết nó bị gì và cách khắc phục như thế nào thì làm ơn chỉ cho em nhé, em cảm ơn

các bá cho hỏi cái O2s của em úp lên 2006 nhưng e ko kết nối internet dc = cable là sao vậy. mặc dù em gắn cáp vo Syn thỉ vẫn OK

các bá cho hỏi cái O2s của em úp lên 2006 nhưng e ko kết nối internet dc = cable là sao vậy. mặc dù em gắn cáp vo Syn thỉ vẫn OK

Của bạn thiếu cái này rồi. Coppy vào thư mục window của PC chạy rồi khởi động lại máy bạn nhé. Thân!!!

Các bác làm ơn cho hỏi làm cách nào để Sync contacts trong Windows Vista, mặc dù đã cài microsoft office outlook. (Trong WinXP thì ngon lành)

Các bác làm ơn cho hỏi làm cách nào để Sync contacts trong Windows Vista, mặc dù đã cài microsoft office outlook. (Trong WinXP thì ngon lành)
để sync đc với PC thì máy của bạn phải cài đc active sync mà Vista lại ko hỗ trợ( ko cho cài ) active sync đâu bạn ah. có lẽ về XP dùng thôi. :)):)):)):)):))

để sync đc với PC thì máy của bạn phải cài đc active sync mà Vista lại ko hỗ trợ( ko cho cài ) active sync đâu bạn ah. có lẽ về XP dùng thôi. :)):)):)):)):))

Tuy không cài được Sync nhưng Vẫn kết nối được PPC với PC qua cable được mà, send file hoặc lướt web đều được nhưng để lưu contacs thì không được. Thì cũng phải chạy cả XP lẫn Vista song song thôi.

Bạn đã thử cài Windows Mobile Center 6.1 chưa , lúc kết nối mình thấy có Sync contacts thì phải ( chưa thử vì không xài mấy vụ này :D)

Bạn có thể vào trang chủ Microsoft down bản Windows Mobile Center 6.1 nha

Chúc vui:D

mọi người cho em hỏi, tự dưng không hiểu sao cái activesync của em trở chứng, ko xài được, mỗi lần em mở windows media player là nó hiện lên cái bảng thông báo Error.Invalid Drive: F:\. Please select a valid drive ko cách nào tắt được, trừ khi tắt windows media đi, em remove nó cũng ko thể remove được, bây giờ ko thể nào connect PPC với laptop được cả. mọi người có ai biết nó bị gì và cách khắc phục như thế nào thì làm ơn chỉ cho em nhé, em cảm ơn

Không hiểu bạn hỏi gì nữa windows media thì có quan hệ gì tới connect PPC bạn chỉ việc cắp PPC vào laptop là connect bình thường mà đâu có ảnh hưởng gì? bạn nói rõ ra được không???? Thân!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back