• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.
Không hiểu bạn hỏi gì nữa windows media thì có quan hệ gì tới connect PPC bạn chỉ việc cắp PPC vào laptop là connect bình thường mà đâu có ảnh hưởng gì? bạn nói rõ ra được không???? Thân!!!

em nói cũng khá rõ mà anh, cái chương trình active sync của em ko hiểu sao lại ko xài được nữa, cắm PPC vào cũng ko sync được, cứ mỗi lần em mở windows media player trong PC thì có 1 cải bảng thông báo của active sync hiện lên là Invalid Drive: F:\. Please insert a valid drive, cái bảng thông báo này tắt ko được, cứ tự động hiện lên, chỉ trừ khi em tắt luôn windows media player thì nó mới biến mất, em muốn remove hay upgrade cho active sync thì cũng ko được, coi như là giờ em ko thể nào sync PPC với laptop của em

em nói cũng khá rõ mà anh, cái chương trình active sync của em ko hiểu sao lại ko xài được nữa, cắm PPC vào cũng ko sync được, cứ mỗi lần em mở windows media player trong PC thì có 1 cải bảng thông báo của active sync hiện lên là Invalid Drive: F:\. Please insert a valid drive, cái bảng thông báo này tắt ko được, cứ tự động hiện lên, chỉ trừ khi em tắt luôn windows media player thì nó mới biến mất, em muốn remove hay upgrade cho active sync thì cũng ko được, coi như là giờ em ko thể nào sync PPC với laptop của em

Nếu remove mà cũng không được thì có 2 cách 1 là nếu bạn đã backup một bản ngon rồi thì restore lại còn không thì phải HS lại thôi. Thân!!!!

Xin tư vấn Windows ActiveSync trên Vista

Mình cài vista định cài Windows ActiveSync 4.5 nhưng ko được.xin cho hỏi làm sao sử dụng Windows ActiveSync trên Vista.thank all(xin lỗi nếu có up lộn chô')

Mình cài vista định cài Windows ActiveSync 4.5 nhưng ko được.xin cho hỏi làm sao sử dụng Windows ActiveSync trên Vista.thank all(xin lỗi nếu có up lộn chô')

Trên Vista không cần cài active sync đâu bạn! Chỉ việc gắn cáp vào nó đã nhận ra các ổ đĩa rôì!

Rút dây Sync ra thế nào cho an toàn

Mình thấy sync qua máy tính thì cái PDA cũng gần giống như ổ usb vậy nhưng sao khi rút ra thì lại không có chế độ safely remove như ở ổ usb hay ít nhất cũng có chức năng disconnect rồi rút ra cho an toàn mà toàn phải rút phực phát ra hay là mình chưa biết chứ mình nghĩ như thế xót máy lắm và sớm muộn gì e nó cũng bị die vì hỏng ram.
các bro có ý kiến gì về việc này không :(

Mình thấy sync qua máy tính thì cái PDA cũng gần giống như ổ usb vậy nhưng sao khi rút ra thì lại không có chế độ safely remove như ở ổ usb hay ít nhất cũng có chức năng disconnect rồi rút ra cho an toàn mà toàn phải rút phực phát ra hay là mình chưa biết chứ mình nghĩ như thế xót máy lắm và sớm muộn gì e nó cũng bị die vì hỏng ram.
Bác làm như sau : khi mà PC và PPC đang kết nối, vào Setting (hay Options:p ) của ActiveSync trên PC ,bỏ dấu tích ô USB....đi là đc. Và bầy giờ sẽ thấy PC và PPC ko còn ở trang thái kết nối nữa.Thế là có thể rút cáp ra vô tư rồi. Nếu mà muồn cho PPC và PC kết nối lại thì làm ngược lại nhé( tích lại Ô USB....). CHúc vui nha !

Bác này siêu cẩn thận, để em đoán nhé, bác mới dùng trong khoảng 1 tháng đúng ko? Hồi đầu tiên em cũng mở AS ra, làm như bác tubua hướng dẫn suốt đấy nhưng về sau thì nghỉ. Cứ rút phựt phát ra, dùng mãi chả thấy vấn đề gì.

các bác chỉ cho em cách kết nối internet thong wa kết nối AS với chứ em đã thử đủ các kiểu như các bác nói rồi chỉ có chưa up rom thôi vì em xài rom gốc của hãng nên chắc vấn đề ko phải do rom,, thanks các bác nhiều

các bác chỉ cho em cách kết nối internet thong wa kết nối AS với chứ em đã thử đủ các kiểu như các bác nói rồi chỉ có chưa up rom thôi vì em xài rom gốc của hãng nên chắc vấn đề ko phải do rom,, thanks các bác nhiều
Để kết nối Internet qua AS thì chỉ cần điều kiện PC/laptop của bạn đang có kết nối Internet. Nếu đảm bảo được điều kiện cần và đủ này thì bạn lướt web, tải tin trên PPC bình thường. Gặp lỗi thì sửa reg hướng dẫn của các bài viết này là có thể khắc phục được.

Thân!

khi e intall cái ACTIVE SYNC 4.5 thì nó hiện lên dòng chữ này :"Error.There is a problem with this Windows Intaller packer. A DLL required for this intall to complete could not be run. Contact your support personnel or package vendor" và không cho intall nữa bác nao biết cách khắc phục xin chỉ cho em với .cảm ơn

cái máy của em lúc này sao ấy:-??Mỗi lần kết nối là nó cứ hiện lên (Troubleshooter for active...)em đã bấm next nhưng nó vãn ko kết nối. Em đã xóa và cài lại nhưng vẫ bị như vậy.Đã cài cả 2 bản 4.5beta & 4.5. Mong các bác giúp vì mấy bữa nay em chỉ úp rom được nhưng cài soft ko được

Bác này siêu cẩn thận, để em đoán nhé, bác mới dùng trong khoảng 1 tháng đúng ko? Hồi đầu tiên em cũng mở AS ra, làm như bác tubua hướng dẫn suốt đấy nhưng về sau thì nghỉ. Cứ rút phựt phát ra, dùng mãi chả thấy vấn đề gì.
Bác giống em từ ngày biết dùng PPC đến giờ toàn ....làm cái phựt không tắt tiếc gì cả..vậy mấy cái chả cái nào hỏng cả

cái máy của em lúc này sao ấy:-??Mỗi lần kết nối là nó cứ hiện lên (Troubleshooter for active...)em đã bấm next nhưng nó vãn ko kết nối. Em đã xóa và cài lại nhưng vẫ bị như vậy.Đã cài cả 2 bản 4.5beta & 4.5. Mong các bác giúp vì mấy bữa nay em chỉ úp rom được nhưng cài soft ko được

Lỗi win cài là bản XP2 là OK thôi :D. Thân!!!

mình dùng AS bản 4.5 một thời gian thì ổn định nhưng gần đây khi kết nối với PC thì hay bị lệch thời gian( giờ tự động nhảy sớm trước 2 tiếng,phút thì ko sao):-?? đã tìm hỉu để chỉnh nhưng ko ra...giúp mình với! thx mọi người

mình dùng AS bản 4.5 một thời gian thì ổn định nhưng gần đây khi kết nối với PC thì hay bị lệch thời gian( giờ tự động nhảy sớm trước 2 tiếng,phút thì ko sao):-?? đã tìm hỉu để chỉnh nhưng ko ra...giúp mình với! thx mọi người

Bạn chỉ cần vào Date and Time của PC chỉnh lại múi giờ cho phù hợp bạn chọn Time Zone chọn múi giờ +7 Bangkok, HaNoi,.... là OK ngay. Thân!!!

Lỗi win cài là bản XP2 là OK thôi :D. Thân!!!
Nhưng em đang sd XP2 mà. Lúc đầu sd bình thường nhưng khi úp lên 2.11.10 của bác nncuong thì bị( bản 2.11.09 thì vẫn kết nối bình thường) rom em đã từng up lại.Các bác còn ý nào nữa ko?Chứ em đã thủ hết cách rồi:-?:(:(:(

Nhưng em đang sd XP2 mà. Lúc đầu sd bình thường nhưng khi úp lên 2.11.10 của bác nncuong thì bị( bản 2.11.09 thì vẫn kết nối bình thường) rom em đã từng up lại.Các bác còn ý nào nữa ko?Chứ em đã thủ hết cách rồi:-?:(:(:(

Bạn thử vào Microsoft ActiveSync của PC -> File -> Connection Seting.. -> tích hết vào các ô trống xem có được không nhé. Mình cũng đang dùng bản 2.11.10 mà vẫn connec bình thương :D. Thân!!!

Bạn thử vào Microsoft ActiveSync của PC -> File -> Connection Seting.. -> tích hết vào các ô trống xem có được không nhé. Mình cũng đang dùng bản 2.11.10 mà vẫn connec bình thương :D. Thân!!!
Vẫn ko được anh ạ!!! Nó vẫn hiện lên giống như em nói ở đầu bài:(:)((

Vẫn ko được anh ạ!!! Nó vẫn hiện lên giống như em nói ở đầu bài:(:)((

Vậy thì chỉ còn 2 cách để bạn lựa chọn một là up lại bản rom xem nếu hết thì là do bản rom hoặc ngược lại. Hai là cài lại win của PC cũng sẽ biết tương tự như vậy... Thân!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back