• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI FONTS CHO UIQ3.0 (P990i,P1,M610i...) >> HÀNG ĐỘC

Sao cái themes của congvoi ,theme cua HKTN va MMCQ tui tìm quài ko ra vậy,ai cho tui xin với

Bác congvoi sao ko pst may cái themes độc quyền đó lên di,may cái nào đẹp đẹp ấy :D

Last edited by a moderator:
ac.,em xin mấy cái theme mà,theme màu hồng ấy,chứ ko phải font,bên box theme sao ko thấy mấy cái theme đó

Tớ dùng để đọc mấy thứ sách dùng fone unicode mà thấy toàn lỗi thì biết làm sao bây giờ.Ai biết làm ơn chỉ giùm với.

Mình vừa mới tham gia diễn đàn. Mình dùng con P1i.
Bạn sign giúp mình một bản FontRouter nhé.
IMEI của máy mình đây: 35703301-457649-0. Cảm ơn congvoi nhiều!

Mình vừa mới tham gia diễn đàn. Mình dùng con P1i.
Bạn sign giúp mình một bản FontRouter nhé.
IMEI của máy mình đây: 35703301-457649-0. Cảm ơn congvoi nhiều!

Anh congvoi chắc đang bận rồi, để em sign giùm anh nhé
Của bạn đây :

Tôi không tài nào cài được bất kỳ 1 fonts nào trong này cả các bạn à. Tôi dùng con P1i hàng công ty, đã có sẵn tiếng Việt, nhưng tôi muốn đổi fonts mặc định mà không tài nào làm được.
Có bạn nào đã làm được thì giúp tôi với nhé.
Cảm ơn nhiều!

Tui chỉ cho nè:
-Bạn thích fonts nào down về đi,ko cần cài fontrouter lun
-Bạn nên down cái font này,đẹp mà lại có Unicode http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=73570&d=1201227878 (cái này của Jumong đó rất đẹp)
1 -Copy cái font bạn thích ra 4 bản,sửa tên lại thành:
Sans-Serif_Latin-Bold.ttf
Sans-Serif_Latin-BoldItalic.ttf
Sans-Serif_Latin-Italic.ttf
Sans-Serif_Latin-Regular.ttf

2 - Chép 4 fonts đó vào thẻ nhớ tại thư mục Resource\Fonts (nếu ko có thì tự tạo ra nhé)

Xong rồi thì restart lại thằng nhỏ P1i đi,ok rồi đó,tui củng xài P1i,pin trâu ghê
Làm dc thanks tui cái nhé,hehehe

Chỉnh sửa cuối:
Tui chỉ cho nè:
-Bạn thích fonts nào down về đi,ko cần cài fontrouter lun
-Bạn nên down cái font này,đẹp mà lại có Unicode http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=73570&d=1201227878 (cái này của Jumong đó rất đẹp)
1 -Copy cái font bạn thích ra 4 bản,sửa tên lại thành:
Sans-Serif_Latin-Bold.ttf
Sans-Serif_Latin-BoldItalic.ttf
Sans-Serif_Latin-Italic.ttf
Sans-Serif_Latin-Regular.ttf

2 - Chép 4 fonts đó vào thẻ nhớ tại thư mục Resource\Fonts (nếu ko có thì tự tạo ra nhé)

Xong rồi thì restart lại thằng nhỏ P1i đi,ok rồi đó,tui củng xài P1i,pin trâu ghê
Làm dc thanks tui cái nhé,hehehe

Theo thực tế sử dụng của tôi, tôi xin bổ sung:

1. Đây là cách nhanh nhất và đơn giản nhất
2. Cách này áp dụng cho các P1i dùng firmware không có Chinese. Nếu có Chinese thì vào đây
3. Dùng cách này chữ và số không to và không mượt như khi dùng với Fontrouter

Chỉnh sửa cuối:
Tại sao cài cái font unicode cua Jumong,vào wifi dùng opera 4 thì nó cần gather fonts mất mấy phút mới xài dc

Font thứ nhất : bộ chữ thẳng, bộ số giữ nguyên italic.
Bộ thứ hai : cả chữ + số đều được dựng thẳng.

Vì có chuyện đột xuất nên tôi chưa kịp test.

Bộ này vào máy M600i cua em thì to quá, nên không nhìn hết ký tự....

Bộ này vào máy M600i cua em thì to quá, nên không nhìn hết ký tự....

Sở dĩ tôi nói rõ cách làm là để các bạn có thể tự làm. Ví dụ như : tôi đã tăng bề rộng chữ đến 145% để fit với P1i, còn M600i thì làm sao mà tôi biết được.

Ý tôi muốn các bạn hãy tự "xào nấu" bộ font cho con dế của mình và sau đó post lên cho anh em dùng chung. Chẳng hạn bạn cứ giữ nguyên size của bộ font 100% thì tôi tin chắc nó sẽ fit với M600i của bạn. Còn nếu nó vẫn to quá thì giảm đi 90% .... test ... 80% .... test ... 70% .... test .....

Chờ tin của bạn nhé.

Sở dĩ tôi nói rõ cách làm là để các bạn có thể tự làm. Ví dụ như : tôi đã tăng bề rộng chữ đến 145% để fit với P1i, còn M600i thì làm sao mà tôi biết được.

Ý tôi muốn các bạn hãy tự "xào nấu" bộ font cho con dế của mình và sau đó post lên cho anh em dùng chung. Chẳng hạn bạn cứ giữ nguyên size của bộ font 100% thì tôi tin chắc nó sẽ fit với M600i của bạn. Còn nếu nó vẫn to quá thì giảm đi 90% .... test ... 80% .... test ... 70% .... test .....

Chờ tin của bạn nhé.

Cám ơn bạn nhiều, vì mình chưa biết cách làm font. Mình sẽ nghiên cứu
Thank

congvoi ơi sign dùm mình 1 bản luôn nha,cám ơn bạn nhiều.chúc năm mới nhiều sức khỏe và tài lộc nhé

Sign in cho Font Router

Giúp tớ với.
IMEI của P1i của tớ là: 35703301-556789-4
Cám ơn bạn nhìu.

rất đẹp thank bro . bạn có thể post cách làm kg. chỉ có 1 font này thôi hả bạn,còn nếu muốn gỡ nó ra để font lại như cũ thì làm cách nào??

font router

CÁCH LÀM PHÔNG CHỮ NÈ
Thủ tục làm rất đơn giản.Nhưng trước tiên phải nói với các bạn đây là phần mềm cần phải SIGN đấy nhé.Ai muốn sign thì hãy post xin ở mục này luôn nhé.Hiện bây h mình có trong tay 3 loại Phông khác nhau,3 kiểu đẹp khác nhau.
Bây h bạn hãy tải phần FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned ở dưới đây về và sign cho phần mềm này.Sign xong thì cài vào máy(cài vào THẺ NHỚ).Ok rùi thì bắt đầu lấy Phông cài vào máy>>>.tải tiếp phần Phong chu.rar ở dưới,giải nén,cũng cài vào thẻ nhớ .Khởi động lại máy là ok.Đưa thêm ít ảnh tiếng TRUNG vào nữa cho các bạn tham khảo,đây là kiểu thứ 1,còn hai kiểu nửa các bạn cài xong cho ý kiến nhé.

Bạn có thể sign dùm mình PM : font router không ? Imei của mình là :359542010019543 . Cám ơn bạn congvoi nhiều lắm=D>

Back