• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình khi tắt hoặc khởi động điện thoại

Tiện thể cho tớ hỏi lun bác nào biết cách làm cho Image & Video không tự load tất cả mọi thứ trong điện thoại được ko. Ức quá. Có mấy cái ảnh không mún ai vọc hay xem vào mà nó cứ ầm ầm hiện lên. Chẳng dấu được.
Cả mục Music nữa. Bắt nó ko load các file mp3 như nhạc chuông chẳng hạn
Helppp

Tiện thể cho tớ hỏi lun bác nào biết cách làm cho Image & Video không tự load tất cả mọi thứ trong điện thoại được ko. Ức quá. Có mấy cái ảnh không mún ai vọc hay xem vào mà nó cứ ầm ầm hiện lên. Chẳng dấu được.
Cả mục Music nữa. Bắt nó ko load các file mp3 như nhạc chuông chẳng hạn
Helppp

Bạn hãy làm như sau nhé :( nhớ đọc kỹ và làm theo hướng dẫn sẽ OK)

Nói tóm lại đây là cách để tăng tốc Media Gallery, Music Player và Loại bỏ những file nhạc không mong muốn ra khỏi phần Ringtone trong Profile

Muốn mọi thứ theo ý mình thì thử làm theo hướng dẫn sau đây xem nhé
(tất nhiên là với các máy đã hack!)

Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào C:\Resource
Copy file 101ffcd2.txt vào C:\Private\10202be9
Khởi động lại điện thoại
OK! từ bây giờ:

Music player của máy chỉ load những bài hát bạn để ở E:\Sounds
Media gallery chỉ load ảnh và video ở E:\Images và E:\Videos
Ringtone trong profile chỉ load các bản nhạc ở E:\Sounds\Simple
Ngon lành! Đã test trên N95, N82 và E71 ... Tôi sẽ up file kèm theo .

Chúc bạn thành công với cách này !!!

bác nào test cho n73 chưa?mình từng test nhưng không thành công, chỉ thay đổi đc tiếng thôi chứ 2 bàn tay bé nhỏ thì bó tay rồi, các bác cho kết quả nha, thank

bác nào test cho n73 chưa?mình từng test nhưng không thành công, chỉ thay đổi đc tiếng thôi chứ 2 bàn tay bé nhỏ thì bó tay rồi, các bác cho kết quả nha, thank

Máy N73 của bạn không thể thay đổi hình được bạn nhé !!!:p

Back