• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.
Hiện tại trong tay mình có một số bộ theme của WA2. Và mình muốn thay một vài biểu tượng(Connection,Volume, Signal Strength....) trên thanh Topbar của một bộ theme này bằng một bộ biểu tượng của một bộ theme khác.

Nếu chỉ là thay hình và cop đè hình mới lên hình cũ hoặc vào file *.skin để sửa lại thì không sao. Mọi thứ đều hiển thị tốt.Các hiệu ứng của vạch pin và cột sóng vẫn OK.

Nhưng nếu làm như vậy thì lại phát sinh một vần đề đó là có một vài icon của bộ theme mà mình thay vào có màu nền không "ăn nhập" lắm với màu của Topbar nên mình đã sửa lại bằng PhotoShop. Khi dùng lại các icon đã sửa này thì việc hiển thị chúng vẫn ok, nhưng tính năng "động" của cột sóng và vạch pin thì biến mất. Nghĩa là lúc nào nó cũng chỉ hiện Pin 100% và Sóng 100%, mất hẳn các hiệu ứng khi cắm sạc thì vạch PIN lên xuống hay vạch sóng lúc nhiều lúc ít tuỳ vị trí địa lý mình đứng.

Mặc dù các thông số về kích thước cũng như định dạng ảnh icon mình vẫn giữ nguyên(chỉ Open và sửa rồi Save lại bằng PhotoShop).

Bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng này thì hướng dẫn cho mình với. Mình đã xem rất kỹ cấu trúc file *.Skin và hình như các định dạng ảnh làm icon cũng không có gì đặc biệt cả.

Mình cám ơn trước nha !!!!

Có chứ sao lại không khác hả bạn:))

Bạn mở file Skin ra và tìm 2 dòng dưới đây :

Battery/Memory Custom=FALSE

Signal Strength Custom=TRUE

Nếu sóng hay pin không lên thì bạn chỉ cần đổi là FALSE hay là TRUE là lại sóng sánh ngay =))( Tức là nếu là FALSE mà không lên thì bạn đổi là TRUE và ngược lại)

icon batterymemory và icon signal cần phải định màu như sau
signal : vạch 1=241,255,255
vạch 2=242,255,255
vạch 3=243,255,255
vach 4=244,255,255
vạch 5=245,255,255
battery 10%=255,240,255
20%=255,241,255.....
.....100%=255,250,255
memory 10%=255,255,240
20%=255,255,241...
...100%=255,255,250
sau khi tạo các vạch battery(10 vạch ,memory(10 vạch ,signal(4hay5 vạch) bạn tùy chọn False (màu mặc định của wisbar) hay true (màu bạn tự chọn) bằng vạch màu bên phải của icon . Coi vậy chứ rắc rối lắm vì các phần mềm như photoshop hay ICDSee hay có sai số nên các vạch màu o định chính xác như trên được ! Tôi xài ICDSee photo editor để chỉnh sửa icon và cảm thấy hài lòng ! Nếu bạn o làm được hôm nào mời tôi ra cafe 1 bữa tôi chỉ cho vì post lên đây o diễn tả hết các thao tác được ! he he !

mấy anh ơi sao em thấy mấy cái link down die hết rùi vậy ... Em muốn down them arodark cho máy O2 S cua em ,mấy bác nào có cho em xin với . màn hình máy em là VGA 640x480.....thank nhiều !!!:-/:-/:-/

mấy anh ơi sao em thấy mấy cái link down die hết rùi vậy ... Em muốn down them arodark cho máy O2 S cua em ,mấy bác nào có cho em xin với . màn hình máy em là VGA 640x480.....thank nhiều !!!:-/:-/:-/

Oái! O2s là màn hình QVGA mà 240x320 chứ anh! Anh vào Setting/system/Device Infomation kiểm tra lại đi!

Tiện thể cho em hỏi có ai có cái ảnh bên dưới dùng cho màn VGA ko cho em xin với??? Cái ảnh này bé quá, làm theme cho VGA bị giãn hình :(

Oái! O2s là màn hình QVGA mà 240x320 chứ anh! Anh vào Setting/system/Device Infomation kiểm tra lại đi!

Tiện thể cho em hỏi có ai có cái ảnh bên dưới dùng cho màn VGA ko cho em xin với??? Cái ảnh này bé quá, làm theme cho VGA bị giãn hình :(

màu khác được không bạn

minh co de minh up len cho ( ban cho minh email di )

Tiêu đề là dành cho VGA nhưng Skin post lên là dành cho QVGA, ko biết bạn cần bản dành cho màn hình nào thì mình Up lên cho bạn :D

Tôi đã đọc rất kỹ các bài hướng dẫn sử dụng,và tất nhiên đã làm được cho mình một bộ theme rất ưng ý.Tuy nhiên thỉnh thoảng SR lại máy thì bộ theme đấy hoàn toàn biến mất,lại phải mất công làm lại từ đầu rất mệt mỏi.Tôi cũng đã đọc bài của tanlinhub ở trang 8 có nói sơ qua về vấn đề này.Tuy nhiên tôi vẫn không thể hiểu nổi.Rất mong tanlinhub hoặc bạn nào biết bớt chút thời gian chỉ bảo thật kỹ.Khi ta tạo được theme rồi liệu nó có tự lưu lại không hay ta phải tự làm,chép nó vào đâu,và khi cần thì lấy lại nó như thế nào.Rất mong được chỉ dẫn.Xin cám ơn.

Tôi đã đọc rất kỹ các bài hướng dẫn sử dụng,và tất nhiên đã làm được cho mình một bộ theme rất ưng ý.Tuy nhiên thỉnh thoảng SR lại máy thì bộ theme đấy hoàn toàn biến mất,lại phải mất công làm lại từ đầu rất mệt mỏi.Tôi cũng đã đọc bài của tanlinhub ở trang 8 có nói sơ qua về vấn đề này.Tuy nhiên tôi vẫn không thể hiểu nổi.Rất mong tanlinhub hoặc bạn nào biết bớt chút thời gian chỉ bảo thật kỹ.Khi ta tạo được theme rồi liệu nó có tự lưu lại không hay ta phải tự làm,chép nó vào đâu,và khi cần thì lấy lại nó như thế nào.Rất mong được chỉ dẫn.Xin cám ơn.

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn lấy một file SKIN của bất kỳ bộ theme WAD nào ,copy nó vào thư mục cài WAD. Sau đó dùng Theme Manager chọn nó và bạn bắt đầu chế tác trên nó .Mình đã làm như thế và SR thoải mái mà chẳng bị làm sao .Khi cần HR thì bạn copy toàn bộ thư mục WisBar Advance Desktop đó ra PC. Sau khi HR và cài phần mềm WAD thì bạn chỉ việc chép đè vào là đâu lại vào đấy ,Chỉ cần lưu ý là các thư mục chứa icon ở trên thẻ mà bạn đã dùng làm nguyên liệu để chế tác phải giữ nguyên.

Tiêu đề là dành cho VGA nhưng Skin post lên là dành cho QVGA, ko biết bạn cần bản dành cho màn hình nào thì mình Up lên cho bạn :D

Nếu có thể phiền bạn up lại cho mình bản QVGA.Nhưng mình nghĩ phải có trọn bộ gồm WA,Pocket Breeze và cả iLauncher thì cả màn hình nó mới đẹp dc.Vì vạy nếu bạn có thì vui lòng cho mình cả 3 luôn nhé hì.Thank a lot.

Cả bộ BackVista_Dragon, SBSH Clock, Themes TSK và PB với các Tabs nằm ngang mình gửi lên cho các bạn nhưng ko có của iLauncher đâu bạn nhé :D

BlackVista2 Dragon WA2 QVGA

Themes Dragon TSK QVGA

Pocket Breeze QVGA

SBSH Clock QVGA

Help me

Các bạn giúp giùm mình, sao mình đã copy các theme vào WA2 hoặc Themes rồi nhưng vẫn không view được, tìm trên forum thì vẫn không ra, bạn nào giúp mình hoặc cho link hướng dẫn chi tiết với nhé. THanks!

Bạn bình tĩnh nào! :( Nãy bị mình bị văng net đâu có Online được đâu! Với lại cái theme mà bạn xin thì không phải là miễn phí nên khó hơn mấy cái khác! :D 8$ đó nha!

Navigator Theme VGA & QVGA

pác ơi cái link die rùi pác có thể share lại cho em được ko? nhìn đẹp quá!!!???:|

Status
Không mở trả lời sau này.
Back