• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.
mình cho các bạn 1 website để tải theme cho WA2 nè. bạn vào www.deviantart.com , đăng ký 1 acc để tải tập tin, vào categories/customization/handheld/wisbar advance/, trong này có vô số skin đẹp của nhiều người tự làm. chúc vui.

có ai có theme đi kèm với Portable không? cho em với! Ở trang đầu chỉ có mỗi skin cho WA2, chang co gì cả!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!( cho màn hình QVGA nhé) Em cảm ơn!!!!!!!!

có ai có theme đi kèm với Portable không? cho em với! Ở trang đầu chỉ có mỗi skin cho WA2, chang co gì cả!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!( cho màn hình QVGA nhé) Em cảm ơn!!!!!!!!

Bộ này chỉ có skin cho WA2 thôi chứ không có theme đâu. Dùng theme khác nhé bạn. Mà ý bạn là xin theme Today hay skin cho WAD, nếu là skin WAD thì cũng tự làm lấy thôi. he..he..

e đã làm đc 1 cái Víta khá ưng ý cho QVGA,nhưng ko bít làm sao để cái chữ trên thanh công cụ thành màu khác nhỉ?vì cái Vista nó màu đen,chữ cũng đen --> ko thấy gì cả!!!

e đã làm đc 1 cái Víta khá ưng ý cho QVGA,nhưng ko bít làm sao để cái chữ trên thanh công cụ thành màu khác nhỉ?vì cái Vista nó màu đen,chữ cũng đen --> ko thấy gì cả!!!
Bạn mở tập tin ***.skin trong gói skin Wisbar đó bằng Notepad hoặc chương trình soạn thảo văn bản plain text tương tự rồi đổi màu chữ ở trong đó sang màu khác (trắng) là được.

@ Hà Châu : pác có thể nói rõ hơn giúp e đc ko?e lấy mấy cái icon chép đè vào mấy cái cũ trong wishbar/themes/WAdefault ,nên ko rõ cái ***.skin của pác nằm ở đâu?và sao Notepad lại đọc đc file .skin???

@ Hà Châu : pác có thể nói rõ hơn giúp e đc ko?e lấy mấy cái icon chép đè vào mấy cái cũ trong wishbar/themes/WAdefault ,nên ko rõ cái ***.skin của pác nằm ở đâu?và sao Notepad lại đọc đc file .skin???
tốt hơn nên chép ra 1 thư mục riêng chứ k nên chép đè bạn ạ.

Còn file *.skin thì bạn open with nó = note pad là đựoc thôi mà

dạ,nhưng cái file .skin đó nằm ở đâu?sao e ko thấy cái file nào tên .skin cả?các pác chỉ cho e với!

dạ,nhưng cái file .skin đó nằm ở đâu?sao e ko thấy cái file nào tên .skin cả?các pác chỉ cho e với!

Ặc trong bất cứ bộ skin nào cũng phải có 1 hoặc vài file *.skin mà bạn đã tìm kĩ chưa vậy :-?

dạ,cho e hỏi,e downc cái skin đó từ web về dạng rar.vậy cái file .skin đó nằm trong cái đó luôn,hay là nằm trong cái WA cài trong máy???

dạ,cho e hỏi,e downc cái skin đó từ web về dạng rar.vậy cái file .skin đó nằm trong cái đó luôn,hay là nằm trong cái WA cài trong máy???

Mỗi Skin có 1 file .skin riêng bạn ah,bạn down skin trên web thì file .skin nó nằm luôn trong đó ,bạn giải nén rồi vào file .skin trong đó chỉnh sửa tùy ý mình

vậy nếu e trộn 2,3 cái skin vô cho đẹp thì lấy cái file .skin nào???và phải làm sao để đổi màu chữ trong đó?dùng word hả pác?

iBliss Beta 1
Skin cho WA2 cũng khá đẹp

các bác tải về dùng nhé

Chỉnh sửa cuối:
Vô trang Wisbar thấy cái Theme này đẹp quá cưỡm về đây cho a e :D

Crossbow Professional Edition *QVGA*

Trọn bộ gồm:
Wisbar Advance 2 Theme (With versions for Mobile 2003/SE and 2005)
Font for Wisbar theme
TSK for the full Crossbow today screen
Sound scheme replacement
UI Tweaker system colors
The *Original* Crossbow Media Player skin

các bác làm ơn xem lại hầu hết các file up trên 4shared đều teo cả rồi

Có mấy bộ skin tôi làm lại nhưng o up lên được vì lớn hơn 512kB , các mod hướng dẫn giùm tôi cách up file lên diễn đàn với !

Mở file skin =word , sửa chữa và thay thế các icon bạn muốn rồi save lại ,có thể thay cỡ chữ , font ,màu ...

Status
Không mở trả lời sau này.
Back