• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đảm bảo với anh em là rất đẹp

Cái nhiệt độ tên Ho Chi Minh City dài quá, mất đẹp, có cách nào khắc phục không mấy bác ? có cách nào chỉ để nó hiện Ho Chi minh thôi, không cần phải city không ? thanks nhiều.
Không được đâu bạn, HCM city là tên upload từ forecast, để tên ngắn lại bạn chỉnh lại trong wallpaper.html phần City cho Font size nhỏ xuống, ví dụ từ 20px xuống 16 px là được

Bộ theme này mình hoàn thiện tuy chưa như ý nhưng cũng tạm được. Anh em download tại đây:
http://www.mediafire.com/?mmodny3nkgg
http://www.mediafire.com/file/mmodny3nkgg/Default-Pro.rar

Và thực hiện như sau:
+ Giải nén file "Default.rar" ; Coppy vào IP bằng SSH như sau:
+ Coppy 2 file: Default theme và home screen theme vào var/stash/theme/... thoát ra, chọn 2 theme trên là được.
+ Coppy Lockclock font trong file hide lockscreen trong file đã giải nén trên theo đường dẫn: system/library/font/cache (nhớ back up lại lockclock font để khi chán font này thì dùng lại);
+ Để hide ngày ở lockscreen (như hình) anh em coppy file: en.plist (lockclock và en.plist ở trong file hide lockscreen/library) theo đường dẫn:

system/library/UIKit.framework/DateFormats là được. Cái này không phải backup, khi nào muốn ngày tháng hiện bình thường anh em vào folder trên xóa file en.plist đi là xong:((=))
Chúc anh em ăn tết vui vẻ.
PS: Theme này còn có lỗi: Khi gọi điện đến bị che mất nửa phần thời gian thể hiện cuộc gọi nhưng không sao tại vì lúc đấy IP tối đen à (để lên tai mà);;)
Phần thời tiết ở Lock screen thỉnh thoảng mới bật EDGE thôi nhé anh em, bởi vì nó sẽ rất tốn tiền EDGE đấy do cứ mỗi lần thoát ra Lockscreen nó lại Upload thời tiết, nhưng mình đã chỉnh khi tắt EDGE không UPLOAD Weather thì vẫn đẹp như thường (xem hình). Còn thời tiết trong SpringBoard chỉ khi nào reset hoặc chọn theme nó mới Upload thôi cứ an tâm dùng nhé:-?
Để hiện calendar lockscreen bấm vào ngày tháng dưới đồng hồ nhé; Khi không thích thì bấm vào ngày tháng nó sẽ không thể hiện (để cho gọn ấy mà); Tương tự để hiện 1 tuần thời tiết thì bấm vào thời tiết, khi không thích thì ẩn đi. OK?
Để thể hiện cuộc gọi nhỡ, tin nhắn... như lockscreen các bạn cài Status notifier trên Cydia nhé

Chỉnh sửa cuối:
Nghe nói bác Công Làm NHNN Thanh hóa ah? Em làm Công thương, cũng dùng IP mà sao ko biết bác nhỉ.

bác công hay thật. Nhưng bác nên nghiên cứu lại màu sắc và các icon ở dưới thì tuyệt vời luôn

e xin góp ý về theme Default-Pro là lên bỏ cá đồng hồ số đi thay vào đó chuyển đồng hồ kim lên trên và ở 2 bên thì 1 bên wather dự báo 1 ngày và 1 bên dự báo thời tiết 6 ngày.

cái theme Pro bác nên bỏ cái đồng hồ số đi, để lại đồng hồ kim và đưa nó lên trên một tý thì hay hơn

bác hongcongdh hướng dẫn em xóa cái đồng hồ số đi. và cho đẩy 3 nội dung kia lên cho đẹp.thanks bác

Chỉnh sửa cuối:
Bác nào biết chỉnh sửa thême giúp e muốn di chuyển thơời tiết đến vtrí bất kỳ thì làm như thế nào

Bác nào biết chỉnh sửa thême giúp e muốn di chuyển thơời tiết đến vtrí bất kỳ thì làm như thế nào

Bạn kiểm tra trong config.js xem style sheet của weather thuộc loại *.css nào sau đó vào file *.css có tên đã nêu trong config.js trong Folder style sheet chọn lại các vị trí ( date, city, dec, weather icon ) là được.

Bạn kiểm tra trong config.js xem style sheet của weather thuộc loại *.css nào sau đó vào file *.css có tên đã nêu trong config.js trong Folder style sheet chọn lại các vị trí ( date, city, dec, weather icon ) là được.

e tìm được nhưng không hiểu thay đổi ntn ví dụ như e muôn cho wather 6 ngày này sang bên góc trái một tý cho bằng đầu mép icon thi chỉnh ra sao hả bác.không bác chỉnh giùm em với,chỉnh luôn giùm e cái icon weather trên sao cho cân đối với weather 6 ngay a nhé.cảm ơn anh

cho hỏi là làm sao mình có thể di chuyển(đưa lên trên hoặc xuống dưới)các nút tròn thể hiện số trang trên springbroad như trong hình vậy?có phải là sữa các thông số nào đó trong file Wallpaper.html ko?nếu phải thì hướng dẫn mình thay đổi với.xin cám ơn

bác hongcongdh hướng dẫn em xóa cái đồng hồ số đi Deauft Pro. và cho đẩy 3 nội dung kia lên cho đẹp.thanks bác

bác hongcongdh hướng dẫn em xóa cái đồng hồ số đi Deauft Pro. và cho đẩy 3 nội dung kia lên cho đẹp.thanks bác
Bạn dùng SSH vào Wallpaper.html sửa lại phần color của date, city, des là: Transparent sau đó save lại là sẽ ko còn đồng hồ số nữa.
Để chuyển thời tiết lên trên bạn vào file theo đường dẫn trong vista with label.theme: weather/styseet/top-white.css chuyển các vị trí trong file đó lên trên 30px là dược. Để chuyển đồng hồ kim lên bạn làm tương tự: vào file bottom.css trong file analogue.theme chuyển vị trí (top) lên trên 15px là xong.
Mình đã hoàn thành bộ Android anh em cho ý kiến để up (mượn tạm hình của G1 nhé) hehe

bác cho e hỏi cái weather 5 ngày liền ý e muốn chuyển ra giữa màn hinh iphone thi chỉnh ở đâu vậy bác hongcong.e tìm hoài mà không biết.

Back