• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme effect trên n82 n95 và một số máy s60v3 !

Status
Không mở trả lời sau này.
Sory nha anh Quang, đây là theme bản quyên của tác giả, em không thể share được ạ... Mong anh thông cảm...

theme mà cũng bản quyền à same. copy bài ầm ầm mà có sao đâu. theme thôi chứ kô phải cái hiệu ứng kia. ai làm theme vậy ta :-?

Dạ theme Aqua 2.0 của IND190

Bạn đừng apply file c2zthumb xem thế nào.... Trong bài hướng dẫn gốc đâu cần apply file c2zthumb??

Lưu ý rằng khi restart hay shutdown máy các bạn bỏ̀ apply, bỏ add auto file FullKastor, nếu không sẽ bị lỗi: đứng máy -> tự động restart máy -> format :D

em à theme đó đây.http://www.symbianstop.com/nokia-themes/aqua-1-0-by-ind190-a-premium-theme/ ng ta cũng chia sẻ mà. có gì đâu mà ghê gớm quá same =))

theme mà cũng bản quyền à same. copy bài ầm ầm mà có sao đâu. theme thôi chứ kô phải cái hiệu ứng kia. ai làm theme vậy ta :-?

em à theme đó đây.http://www.symbianstop.com/nokia-themes/aqua-1-0-by-ind190-a-premium-theme/ ng ta cũng chia sẻ mà. có gì đâu mà ghê gớm quá same =))

Anh xem kỹ lại nhá... web đó của Rozzers, chỉ là giới thiệu về theme thôi, không có file setup.... Đường dẫn theme vẫn dẫn về web của IND190...

Mình xin nhắc lại với các bạn : Nếu muốn làm một lần được liền thì không nên thử, những người đã làm được đều phải thử, 4mat cả chục lần, vì vậy nếu bạn không có tính kiên nhẫn thì STOP!

pekuon cho hỏi tý. Mình cũng xài E63 và làm xong rồi. mình đang xài hiệu ứng Haze, thấy có mỗi viền sáng ở menu ko ak. Màn hình desk thì vẫn thế. Ko hiểu, máy mình đã full chưa nữa :-S

pekuon cho hỏi tý. Mình cũng xài E63 và làm xong rồi. mình đang xài hiệu ứng Haze, thấy có mỗi viền sáng ở menu ko ak. Màn hình desk thì vẫn thế. Ko hiểu, máy mình đã full chưa nữa :-S

Muốn full hiệu ứng, tùy thuộc vào gói effects bạn chọn nữa đấy.... Bạn thử gói effect này của mình xem

DOWNLOAD EFFECT

Chỉnh sửa cuối:
Muốn full hiệu ứng, tùy thuộc vào gói effects bạn chọn nữa đấy....

mình xài gói ''ThemeEffectsFP1_fullFx.sis'' mà mọi người up lên mà, apply cái ''FullKastorEnable.rmp'' trong rom lên,chả thấy phản ứng hoá học gì cả, thấy lạ nên mình mới hỏi :-(

mình xài gói ''ThemeEffectsFP1_fullFx.sis'' mà mọi người up lên mà, apply cái ''FullKastorEnable.rmp'' trong rom lên,chả thấy phản ứng hoá học gì cả, thấy lạ nên mình mới hỏi :-(

Làm những bước đó chưa đủ để hiện effect bạn àh... phải copy cái effects.sel vào folders chứa theme bạn đang sử dụng, sửa tên file effects.sel thành tên folder chứa theme. Copy gói effects vào C:/resoure. Xong rồi mới apply file FullKastorEnable.rmp. Cuối cùng là vào theme options -> on

Down về, giải nén gói effects trong đó chép vào c:/resoure.

ok.mình đã làm như thế. Và có thêm 1 số hiệu ứng nữa khi chuyển đổi menu. Nhưng vẫn chưa thấy màn hình desk có thêm hiệu ứng gì cả.

Quên mất, bác cho em hỏi thêm, em chưa hiểu, cái file ''Effects.set'' thì lấy ở đâu ra vậy ? :-?

ok.mình đã làm như thế. Và có thêm 1 số hiệu ứng nữa khi chuyển đổi menu. Nhưng vẫn chưa thấy màn hình desk có thêm hiệu ứng gì cả.

Bạn test những hiệu ứng khác xem thế nào? Vì có 1 số hiệu ứng có thể hiện full, một số thì không thể.

Quên mất, bác cho em hỏi thêm, em chưa hiểu, cái file ''Effects.set'' thì lấy ở đâu ra vậy ? :-?

Nó nằm trong C:\resoure\skins

Làm những bước đó chưa đủ để hiện effect bạn àh... phải copy cái effects.sel vào folders chứa theme bạn đang sử dụng, sửa tên file effects.sel thành tên folder chứa theme. Copy gói effects vào C:/resoure. Xong rồi mới apply file FullKastorEnable.rmp. Cuối cùng là vào theme options -> on

bạn nói rõ hơn cái bước đổi tên đó đc ko ? Mình đọc, nhưng ko hiểu lắm. Mình làm theo cách của pekuon, nhưng chạy hiệu ứng Haze,thì thấy màn hình desk chưa thấy gì, apply hay không, thì hiệu ứng vẫn thế. Pó tay thật

vì bài viết này còn nhiều lỗi nên các bạn đừng lao vô .Mình đóng topic theo yêu cầu

mckenzise nói:
Chào a !

E có viết bài " Hiệu ứng full trên FP1FP2" , nhưng h bản patch FullKastor đangh bị lỗi nên e nhờ a close topic lại dùm e nha . Nếu kô nhiều mem lao vào sẽ lỗi hoài lun ( die cam , restart liên tục ... )

LINK nó nè a : HERE

E cảm ơn a !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back