• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme hiển thị % khi charge Pin

pepsi98n

Theme này cho phép hiển thị % dung lượng pin dạng digital khi charge ngoài màn hình trong chế độ screenlock (có chữ "slide to unlock"), thuận tiện theo dõi khi charge:

- Dowload ở đây.
- Giải nén file mới download để được thư mục theme Aqwoah.theme;
- Dùng một trình truy cập iPhone như WinSCP, iPhone PC Suite ...copy thư mục theme Aqwoah.theme (vừa giải nén) vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx tuỳ theo máy của bạn (Cách cài đặt và sử dụng WinSCP hoặc iPhone PC Suite bạn tìm trên diễn đàn)
- Vào WinterBoard chọn Aqwoah và thoát ra ngoài.

LƯU Ý: Theme này chỉ hiển thị khi charge Pin và ở màn hình trong chế độ screenlock (có chữ "slide to unlock").

Chỉnh sửa cuối:
Đồng chí cho thêm cái hình CHO NÓ MÁU chứ!:))

Theme này chỉ hiển thị khi charge Pin và ở màn hình chờ (có chữ "slide to unlock") nên mình không chụp được màn hình khi nhấn nút "power" và "home" đồng thời (nếu bạn biết chỉ dùm nhé)

Trên Cydia có cái theme Mac Baterry nhưng em dùng Winterb. kô thấy hiển thị là sao các bác nhỉ???

Mình làm đúng hết trơn, chép themes này vào đường dẫn như bạn nói và bước cuối: Vào WinterBoard chọn Aqwoah và thoát ra ngoài.
Xong... ở ngoài chẳng hiển thị đc hình này của bạn pepsi98n là sao nhỉ? Ở hình ngoài toàn cho phép hiển thị hình trong Wallpaper và Camera Roll ko àh? Chảng hiểu sao nữa, nhiều khi muốn nó hiển thị hình themes chính trong máy luôn mà hok đc, hix!

Mình làm đúng hết trơn, chép themes này vào đường dẫn như bạn nói và bước cuối: Vào WinterBoard chọn Aqwoah và thoát ra ngoài.
Xong... ở ngoài chẳng hiển thị đc hình này của bạn pepsi98n là sao nhỉ? Ở hình ngoài toàn cho phép hiển thị hình trong Wallpaper và Camera Roll ko àh? Chảng hiểu sao nữa, nhiều khi muốn nó hiển thị hình themes chính trong máy luôn mà hok đc, hix!

Theme này phải Lock bàn phím và cắm xạc thì mới hiện. Vì nó chỉ báo Pin khi xạc thui mà!:))

Anh cho em hỏi thử có cách nào hiện thị hình Themes chính bên trong ở ngoài màn hình "slide to unlock" luôn ko anh? Hồi trước FW 1.1.4 em làm đc với cái Summerboard mà anh nhỉ? Sao giờ cái WinterBoard em làm hok đc? Với chỉ em cách làm thời tiết thật ở nơi mình đang sống với cái Saurik.Themes với!
Thanks anh!!!

Anh cho em hỏi thử có cách nào hiện thị hình Themes chính bên trong ở ngoài màn hình "slide to unlock" luôn ko anh? Hồi trước FW 1.1.4 em làm đc với cái Summerboard mà anh nhỉ? Sao giờ cái WinterBoard em làm hok đc?

Đó là do Themes là ra hỗ trợ cả ngoài màn hình "Slide to unlock" thì nó sẽ hiện, còn không thì thôi! Bạn cài Themes Vista Maximus Perfection xem thử? Hiện tuốt luôn!:))

Anh cho em hỏi thử có cách nào hiện thị hình Themes chính bên trong ở ngoài màn hình "slide to unlock" luôn ko anh? Hồi trước FW 1.1.4 em làm đc với cái Summerboard mà anh nhỉ? Sao giờ cái WinterBoard em làm hok đc? Với chỉ em cách làm thời tiết thật ở nơi mình đang sống với cái Saurik.Themes với!
Thanks anh!!!

Bạn có thể tham khảo ở đây

cái theme nầy vô cydia cài nó có ten là battery theme cài cái nầy thi dep, nhung kg hiêu tai sao khi xóa nó,mất luôn theme pin mac dinh cua máy luôn, có pro nào biết tai sao kg ?

Theme này phải Lock bàn phím và cắm xạc thì mới hiện. Vì nó chỉ báo Pin khi xạc thui mà!:))

Xin hỏi SuperMod là tôi copy vào Library/Themes/ bộ Aqwoah này thì các biểu tượng đều nhận được, có cái BossPrefs kô thấy thay đổi gì, và bộ báo xạc pin kô báo gì cả, kể cả Lock bàn phím và cắm xạc nữa, nhờ SuperMod tư vấn xem thế là sao nhỉ ?

Thank you.

Xin hỏi SuperMod là tôi copy vào Library/Themes/ bộ Aqwoah này thì các biểu tượng đều nhận được, có cái BossPrefs kô thấy thay đổi gì, và bộ báo xạc pin kô báo gì cả, kể cả Lock bàn phím và cắm xạc nữa, nhờ SuperMod tư vấn xem thế là sao nhỉ ?

Thank you.

Cái Aqwoah này chỉ đổi được biểu tượng PIN lúc cắm sạc thui, ngời ra không đổi được icons chương trình nào hết. Vào Winterboard chọn nó rồi thoát ra mới được, chứ chỉ Copy vào không thôi thì không được đâu!:|

Cái Aqwoah này chỉ đổi được biểu tượng PIN lúc cắm sạc thui, ngời ra không đổi được icons chương trình nào hết. Vào Winterboard chọn nó rồi thoát ra mới được, chứ chỉ Copy vào không thôi thì không được đâu!:|

Ah, tks SuperMod,

vì mình tải trọn bộ Aqwoah 1.5 rồi copy vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx. Rồi chạy Winterboard, chọn nó, thoát ra, thế là một số biểu tượng thì đổi được sang icon của Aqwoah (như Phone, SMS, .... nhiều phết), một số lại kô đổi như cái BossPrefs ấy, mà cái báo xạc pin nó cũng kô đổi mặc dù mình thấy có thư mục Icon Battery trong bộ này rồi.

Nói chung chỗ copy vào máy mình làm đúng mà. Thế mới chẳng hiểu thế nào
Mình có upload Aqwoah 1.5 lên Mediafire, nếu được thì nhờ SuperMod hướng dẫn giùm. Xin cảm ơn nhé.

http://www.mediafire.com/?sharekey=9ef34510ea05dee40f83d91f6dff7c389e410177cf80a9f7b8eada0a1ae8665a

=D>

vì mình tải trọn bộ Aqwoah 1.5 rồi copy vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx. Rồi chạy Winterboard, chọn nó, thoát ra, thế là một số biểu tượng thì đổi được sang icon của Aqwoah (như Phone, SMS, .... nhiều phết), một số lại kô đổi như cái BossPrefs ấy, mà cái báo xạc pin nó cũng kô đổi mặc dù mình thấy có thư mục Icon Battery trong bộ này rồi.

À đó là người làm Theme đã nhúng icon của các chương trình khác tổng hợp vào đó, nhưng có thể Theme báo Pin không làm nên không hiện (Để mặc định). Muốn thay đổi các icon các chương trình khác VD: Như BossPrefs chẳng hạn, thì Bạn tạo một icon với kích thước 64x64 hoặc 128x128 rồi Save lại với định dạng *.PNG sau đó chép vào thư mục chứa icon của Theme đang dùng và đổi tên icon mới làm đó là tên của chương trình muốn hiện thị icon mới (Ở đây là BossPrefs) => Restart SpringBoard để thấy kết quả.:D

À đó là người làm Theme đã nhúng icon của các chương trình khác tổng hợp vào đó, nhưng có thể Theme báo Pin không làm nên không hiện (Để mặc định). Muốn thay đổi các icon các chương trình khác VD: Như BossPrefs chẳng hạn, thì Bạn tạo một icon với kích thước 64x64 hoặc 128x128 rồi Save lại với định dạng *.PNG sau đó chép vào thư mục chứa icon của Theme đang dùng và đổi tên icon mới làm đó là tên của chương trình muốn hiện thị icon mới (Ở đây là BossPrefs) => Restart SpringBoard để thấy kết quả.:D

Siêu. Mình sẽ thử lại, có gì nhờ bạn giúp nhá. :-??

Back