• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ THEME, SKIN CHO PPC

Chủ đề này được lập ra nhằm giải đáp thắc mắc cho các bạn mới và thích dùng theme/skin để trang trí cho PPC.

Quy định của chủ đề này hoàn toàn tuân thủ nội quy của diễn đàn. Ngoài ra, các bạn chỉ tập trung thắc mắc, thảo luận những vấn đề không phù hợp với các chuyên đề riêng rẽ khác.

Chúc các bạn vui vẻ thảo luận và giải trí với PPC!

Em đặt câu hỏi đầu tiên
Cài đặt them cho O2 mini như thế nào vậy ?
Trả lời đầu tiên luôn:D
Với theme dạng *.tsk thì bạn có thể làm theo 2 cách sau :
* Copy thẳng vào thư mục mydevice/windows
* Copy vào Thư mục gốc của thẻ nhớ ( có nghĩa là không để vào thư mục nào cả )
* Sau đó bạn vào menu/settings/personal/today/ Để chọn theme là Ok

Các bạn có theme vista dành cho O2i wm2003 không vậy ,cái theme ở trên có thanh bar màu đen không được đẹp lắm ,có theme nào y vậy mà thanh bar màu xanh không vây .Thanks các bạn nhiều .

Chỉnh sửa cuối:
Mình muốn lấy hình nào đó làm hình nền, nhưng khi cài xong thì hình đó nó mờ, không rõ nét. Vậy bây giờ có cách nào làm cho hình nền đó rõ hơn dc không? Máy mình đang sử dụng là O2 stealth

Mình muốn lấy hình nào đó làm hình nền, nhưng khi cài xong thì hình đó nó mờ, không rõ nét. Vậy bây giờ có cách nào làm cho hình nền đó rõ hơn dc không? Máy mình đang sử dụng là O2 stealth

Bạn dùng Resco Photo Viewer ấy, nó cho phép bạn chọn mức độ Transparency của hình nền nhé!

mình muốn tìm HTC theme black mà có 1 cái Logo HTC rất to ở góc trái, ai có thì cho mình xin nhé. àh cho màn hình VGA nhé , cám ơn nhiều

có ai có bộ skin của pbs today plus v4.0 thì cho mình xin với !

các bác chỉ cho em cách sử dụng theme với

em xài con o2 trion muốn dowload theme nhưng ko dc vì em thấy dowload về toàn đuôi rar còn máy em chạy đuôi tks cá bác chỉ dùm em nhé

em xài con o2 trion muốn dowload theme nhưng ko dc vì em thấy dowload về toàn đuôi rar còn máy em chạy đuôi tks cá bác chỉ dùm em nhé
Nếu bạn dùng Resco Explorer 6.15 trở lên thì đã hỗ trợ giải nén file RAR trực tiếp trên PPC rồi hoặc một số bản ROM đã có tích hợp Pocket RAR. Muốn sử dụng Pocket RAR thì chạy Pocket RAR rồi vào Option liên kết với đuôi RAR hoặc ZIP.
Một cách khác là bạn tải về trên PC, dùng WinRAR để giải nén nhé.
Trong file nén chính là đã chứa file *.TSK để làm theme cho PPC.

Thân!

ai có giao diện iphone bản đầy đủ dành cho WM2KSE ko?làm ơn cho mình với.tìm hoài trong diễn đàn mà chẳng thấy.

pác cho em xin cái giao diện iphone bản đầy đủ cho wm2k3/se đi pác ,em tìm hoài mà chẳng có

Nếu bạn nào cũng là fan MU thì làm theme cho MU's fan nhé, mình rất mong đấy (trình còi nên ko làm được cái nào ra hồn cả :D)

Ai có theme về phong cảnh hà nội : Hồ hoàn kiếm, hồ tây ... ( nền màu xanh nước biển ) cho mình với . màn hình QVGA . Thank

sắp Noel rồi,mấy bác có theme tuyết rơi ko(hình động dành cho WM03).năm ngoái em cũng cái đó nhưng làm mất đâu rồi.thank

mấy a cho e hỏi cài theme vào máy o2 xda exec sao vậy,e cài hoài mà ko được
Bạn chỉ cần copy theme vào Mydevice/Windows hoặc chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Sau đó vào Start Menu/Setings/Personal/Today thì các theme bạn đã copy vào sẽ hiện ở đó và bạn chỉ cần chọn nó /ok thế là được thôi:D

VistaTheme cho WM5

Mình rất muốn cài Theme gần giống với giao diện Windows Vista mà down hoài không được, ai có chia cho mình với.
Cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Back