• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

Mình rất muốn cài Theme gần giống với giao diện Windows Vista mà down hoài không được, ai có chia cho mình với.
Cám ơn nhiều!

Muốn có theme giao diện gần giống với Vista thì trước tiên bạn phải cài Wisbar Advance (WA) và Wisbar Advance Desktop (WAD). Sau đó bạn vào ĐÂY hoặc vào ĐÂY Có rất nhiều theme với giao diện Vista:D

Trước đây tớ nhớ có đọc được ở thread nào đó giới thiệu 1 soft giúp thay đổi giao diện của PPC thành dạng menu màu đen như HĐH của các dòng máy Samsung như D840, mà bây giờ sắp xếp lại các chuyên mục tớ ko thể tìm lại đc. Có cậu nào nhớ cái soft đó là gì chỉ giúp tớ với nhé, thx nhiều ạ!

Sao mà em cài themes vào PPC thì quá trình cài rất OK nhưng khi em vào Today để thiết lập thì không có thấy cái themes đó đâu?
Em dùng wm6, không hiểu nữa!
Mong được chỉ giáo!

Sao mà em cài themes vào PPC thì quá trình cài rất OK nhưng khi em vào Today để thiết lập thì không có thấy cái themes đó đâu?
Em dùng wm6, không hiểu nữa!
Mong được chỉ giáo!
*Rất OK là như thế nào ?:-?. Nếu đã rất Ok thì khi vào Today cũng phải rất OK chứ.
* Với theme *.tsk thì bạn phải copy thẳng vào Windows. Nếu để trên thẻ thì bạn để ở thư mục gốc của thẻ ( Không được để trong folde nào cả)

xin hỏi có phần mềm hiển thị themes ( hiển thị file.tsk ) trên PC không ? mình muốn kiểm tra trên máy tính trước khi sử dụng cho PPC . cám ơn tất cả mọi người

xin hỏi có phần mềm hiển thị themes ( hiển thị file.tsk ) trên PC không ? mình muốn kiểm tra trên máy tính trước khi sử dụng cho PPC . cám ơn tất cả mọi người

File themes của ppc không thể hiển thị trên pc được! Nếu muốn xem được trên pc thì Bạn tìm và cài chương trình "Làm và chỉnh sửa themes cho ppc" trên pc là xem và chỉnh được themes đấy! Tìm trên PV sẽ có! Chúc thành công!;;)

Cái này để xem Theme trên máy tính (PC) đây, Trong đó có hướng dẫn rồi. Sau khi làm theo hướng dẫn thì trên PC bạn để ở chế độ View/Thumbnails nhé.

Xin theme Chellaga Skin suit và Mellaga Skin suit

Xin theme Chellaga Skin suit và Mellaga Skin suit
Mình tìm hoài không được các cao thủ giúp em với nhé,không có ý spam đâu

Các bác ơi, Làm thế nào để cài được theme, giúp mình với. cảm on nhiều

Trước tiên cop theme đó vào thư mục gốc của máy hoặc thẻ sau đó vào start -> settings -> personal -> today -> chọn theme cần kích OK là được. Thân!!!
PM: những câu hỏi thế này mình nghĩ lần sau bạn nên đọc kỹ tất cả những trang trước nhé sẽ rất bổ ích cho bạn đó. Thân!!!

Các bác ơi, làm thế nào để cài theme cho O2 mini. Giúp mình với. Mình là lính mới

Cảm ơn nhiều. Mình đã làm như bạn ChuHuyHoan hướng dẫn nhưng không làm thế nào để tìm được. có phải cài thêm cái gì không vậy.

Cảm ơn tất cả các bác.
Mình đã cài theme được rồi sau khi đọc bài của các bác
Cảm ơn nhiều nhiều

Các pác có themes thắng cảnh Việt Nam hem ạ?

có Hà Nội cho Bác nè!
WM5 - QVGA

Last edited by a moderator:
rõ ràng chiều nay em gửi bài trên đây, là bài gửi 4 themes về Hà Nội trả lời bác anhmeo, thế sao bác Tmap là bác nào lại gộp của em vào bác phonghpc là thế nào nhỉ?!!!!!!!
em đang gò lưng kiếm điểm mua key thì bác lại trừ phắt của em đi thế này, bác ẩu thế này thì thiệt em quá!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang xài ROM Tom_B_B_v4.0_TouchFlo_Professional. Sao mình
Download theme và skin về nhưng không bao giờ xài được. Click vào không thấy hiện lên theme box.
Có ai biết tại sao không?

Mình đang xài ROM Tom_B_B_v4.0_TouchFlo_Professional. Sao mình
Download theme và skin về nhưng không bao giờ xài được. Click vào không thấy hiện lên theme box.
Có ai biết tại sao không?

Theme tải về phải đúng cho từng HĐH và màn hình! bạn đọc kỹ lại mấy bài hướng dẫn ở trên nhé, vấn đề này nói nhiều rồi!;;):-?

Mình mới được tặng máy đúng 1 tuần, nghịch ngợm cho được cái ROM vào là hay lắm rùi. ^^
Nhiều post quá, không biết bắt đầu kiếm từ đâu, xin lỗi nhé, để mình đọc thêm.

Mấy anh ơi ! cho e hỏi có cách nào tạo theme cho PPC mà ngoài hình nền today thì khi vào thư mục program , setting ,.....là 1 hìhn nền khác ko anh , thay vì cái nền trắng bóc nhìn chán chết !Thanks !

Mấy anh ơi ! cho e hỏi có cách nào tạo theme cho PPC mà ngoài hình nền today thì khi vào thư mục program , setting ,.....là 1 hìhn nền khác ko anh , thay vì cái nền trắng bóc nhìn chán chết !Thanks !

Bạn qua ĐÂY tham khảo, tải phần mềm chỉnh sửa theme cho ppc để chỉnh sửa theo ý Bạn nhé! Chúc vui!;;)

bác nào có skin bàn phím to to mà nhán tin 1 ngón van được ko?

Bạn dùng thử thằng Spb Full Screen Keyboard xem sao nhé! Download bản dùng thử 30 ngày tại trang chủ! Chúc vui!;;)

Back