• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thủ thuật] Dùng IM của máy để chat với tài khoản Yahoo Messenger.

Kojiro

Super V.I.P
Cách này thấy cũng đơn giản, a e thử làm theo hình nhé, chủ yếu là điền các thông số và địa chỉ server vào thôi.

Mình ko có máy nên cũng ko biết các bạn có chat bằng Im với Y! Ko, nên nếu các bạn làm được rồi thì sorry nhen!

Thử rùi nhưng không được,chỉ dùng đươc ở nước ngoài chăng?

Cũng gần đúng, nhưng chính xác hơn phải là mạng 3G. Tại vì mục Access point in user: của mình nó hiện ra Vinaphone GPRS và Vinaphone MMS. Không có mục nào cho Wifi cả.

vào xong phát toàn bị văng ra, nhưng hình như cũng có vào đc đấy bác ạ, thấy cái MSG trên máy tính bị tắt mà

Cũng gần đúng, nhưng chính xác hơn phải là mạng 3G. Tại vì mục Access point in user: của mình nó hiện ra Vinaphone GPRS và Vinaphone MMS. Không có mục nào cho Wifi cả.

cái này mặc định là dùng wa GPRS,mình đã thử trên N95 và ok. Bài viết về cách này đã có rồi mà

Có pác nào login được trên 5800 chưa? tui thử mãi cũng không được.

Mình vẫn dùng bt mà chỉ có điều chat bằng cái này ko hay đâu thử cho biết thôi tính năng chẳng có gì cả :|

Mình vẫn dùng bt mà chỉ có điều chat bằng cái này ko hay đâu thử cho biết thôi tính năng chẳng có gì cả :|

Thấy mới thử xem được không cho biết mà thấy kiểu này thôi xài Slick cho nó lành.

dùng slick đc mà:D
nhg hình như cái nik nào contact n quá bị văng ra hay sao ấy :-S
m thử 3 nik, 2 nik đc 1 nik chính n contact quá cứ login đc cái là bị văng ra

Đã test thành công con 5800, chat được Y/M...........

CHụp màn hình xài như thế nào vậy, đã cài Smartphoneware Best ScreenSnap v1.00 S60v5 SymbianOS9.4 FreeWare Ứng dụng chụp ảnh màn hình! nhưng không biết xài sao nữa..............help :(
Oh, sao lại vào hỏi lung tung trong này thế, Mod chuyển hộ vào phần thắc mắc nhé! Sau đây là phần hướng dẫn ;;)
1. Shortcut key: phím bấm chụp hình, bạn cứ để mặc định là phím Camera (phím tắt mở camera ở bên sườn fải đó)
2. Image type: chất lượng ảnh cũng tuỳ vào nhu cầu của bạn
3. Action: để chế độ save image hoặc send sau khi bấm chụp màn hình cần chụp
4. Base file name: tên mặc định của ảnh
5. Storage: chọn lưu ảnh vào phone hay MMC
6. Folder: tên mặc định của forder chứa ảnh (forder này sẽ nằm trong forder images)
Sau khi chỉnh xong, bạn bấm Hide và vào mục nào bạn mún chụp. Bấm nút Shortcut key (chính là phím Camera bạn đã chỉnh đó), bức ảnh đã có trong forder rùi đấy =D>

Cái bác này hay thật hok có máy dám Post liều để em thử xem có được hok. Thanks.

Cái này chỉ cho tối đa 30 contact thôi. làm thành công nhưng mất gần như hết các contact quan trọng. Có ai biết cách nào hiện hết các contact ko?

Back