• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm hiểu về Rom =>> Tại sao Có sự khác nhau về dung lượng Pin?

Mình đang tập tành Up Rom và tìm hiểu về Rom,mỗi lần up Rom mới mình để ý thấy có bản thì tiết kiệm pin,có bản thì pin hết rất nhanh... Vậy thì lý do ở đâu ,mong các bác chỉ thêm để mở mang kiến thức !

Chào bác! E chỉ là newbie thui. Nhưng em xin mạn phép có ý kiến thế này. Đối với một số bản rom, người tạo đã gỡ bỏ các ứng dùng chạy nền không cần thiết, điều chỉnh các dịch vụ ngầm trong win đi, vì thế máy sẽ tiêu thụ ít pin hơn. :D Xin bác cho nhận xét nha

HIình như bác này có vẻ ít up rom máy quá se thấy ngay sự khác biệt thôi.1 số bản rom bị lược bỏ gần hết các chương trình nên HDH chạy rất ổn định và ít tốn pin.tiêu biểu là các phần mềm sẳn có sẽ đc lược bỏ để cài vào thẻ nhớ chứ ko cài vào rom,thứ 2 các cái game giai trí và 1 số office ko cần thiết.ngoại trừ word và exel

Back