• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tổ game PV] Age Of Empires III - Đế chế trên mobile

traihp9001

Well-Known Member
Age Of Empires III​

1.Giới Thiệu Game:
Game này chắc khỏi phải giới thiệu lun:D.Game dàn trận khai thác từ series game Age of empires (mà dân tình vn thường gọi dân dã là đế chế =D>) trên PC.Một game mà có thể nói là không bao giờ sợ cũ hay lạc hậu.
Game lấy bối cảnh là thời trung cổ với những tòa nhà cổ kính cùng những khẩu đại bác nổ đùng đoành=))Đồ họa trong game khá đẹp và mượt.
Nếu ko chơi thì phí 1 đời vào PDAViet=))mà đã chơi rồi thì chơi lại cho có phong trào>:)

2.Thể Loại Game:
java game - tiếng anh

3.Dung Lượng Game:
~355kb

4.Phù Hợp Với Loại Màn Hình:
176x220 và 240x320

5.Cách Cài đặt:
tải file đính kèm ở dưới xóa đuôi .7z copy vào thẻ nhớ và cài

6.Hướng Dẫn Cách Chơi:
-sử dụng phím 5 chiều hoặc phím số 2,4,6,8 để di chuyển
-ngoìa ra cách chơi khá giống trên PC

7.Chú Ý:
Ngoài phiên bản III còn có phiên bản I,II sẽ post ở dưới
MOD icon:do game có icon bé nên nhìn rất thiếu thẩm mỹ và mất sự lôi cuốn.mình đã mod lại icon cho to đẹp hơn.các bạn có thể cài đè lên bản cũ và giữ nguyên dữ liệu đã chơi từ trước.
download file đính kèm thứ 3 nhé !=D>

Chỉnh sửa cuối:
game này từng chơi rồi nhưng hơi khó diều chỉnh tí.nhưng chơi hay

mà để ý thấy chụp hình không có ''PDAVIET" nhá:p

chít nhờ.

game này từng chơi rồi nhưng hơi khó diều chỉnh tí.nhưng chơi hay

mà để ý thấy chụp hình không có ''PDAVIET" nhá:p

chít nhờ.

thì đã " p/s " là để đến trưa post lại ảnh rùi mà:D nếu bác có lòng post hộ càng tốt:p

đó là quy định của diễn đàn thôi
p/s:sợ thật pác này vào diễn đàn từ 2008 mà chưa bao giờ biết thanks ai cả :-??

Người ta tạo rồi bỏ đó ko vào thì sao thanks huh bác , tùy lòng mỗi người thôi chứ hihi..
Ah mấy bác có game thể loại này mà đánh qua bluetooth ko vậy ?:-??

Game này chơi giống hệt trên ngage tất cả các màn luôn !
Một game đáng để chơi !đồ họa đẹp !
Posted via Mobile Device

Chú ý:p/m nếu ai cần bản dành cho màn hình 320x240 nhé

Chỉnh sửa cuối:
Age Of Empires III​

1.Giới Thiệu Game:
Game này chắc khỏi phải giới thiệu lun:D.Game dàn trận khai thác từ series game Age of empires (mà dân tình vn thường gọi dân dã là đế chế =D>) trên PC.Một game mà có thể nói là không bao giờ sợ cũ hay lạc hậu.
Game lấy bối cảnh là thời trung cổ với những tòa nhà cổ kính cùng những khẩu đại bác nổ đùng đoành=))Đồ họa trong game khá đẹp và mượt.
Nếu ko chơi thì phí 1 đời vào PDAViet=))mà đã chơi rồi thì chơi lại cho có phong trào>:)

2.Thể Loại Game:
java game - tiếng anh

3.Dung Lượng Game:
~355kb

4.Phù Hợp Với Loại Màn Hình:
176x220 và 240x320

5.Cách Cài đặt:
tải file đính kèm ở dưới xóa đuôi .7z copy vào thẻ nhớ và cài

6.Hướng Dẫn Cách Chơi:
-sử dụng phím 5 chiều hoặc phím số 2,4,6,8 để di chuyển
-ngoìa ra cách chơi khá giống trên PC

7.Chú Ý:
Ngoài phiên bản III còn có phiên bản I,II sẽ post ở dưới
p/s:up tạm 1 cái ảnh để trưa up ảnh khác của PV cho ngon lành:))
game thứ 1 nè pác Voi>:)

Trò này chơi tuyệt thật, nhưng nếu mà dung lượng lớn hơn thì tuyệt nữa. Dạo này mê trò này bỏ cả K-Rally và One. =D>=D>
Cho mình hỏi thêm phần I, II có khác gì bản III không??? và bản nào thì chơi thích nhất??? Mình chưa cài bản I, II.

Posted via Mobile Device
Bản I,II khác nhau mà bạn,nhưng chỉ có bản III là có hình ảnh đẹp và hấp dẫn nhất thôi

hEr hEr, gAme nÀy hay thẬt mà hình như bản này dùng lun cho 320*240 rồi mà :-?

giup minh voi

minh dung may n73, ban cho minh hoi, sao minh copy vo the nho roi ma van khong choi dc, co can bung truoc khi copy ko?

minh dung may n73, ban cho minh hoi, sao minh copy vo the nho roi ma van khong choi dc, co can bung truoc khi copy ko?

Bạn copy vọ thẻ nhớ rồi thì phải cài thì mới có game chứ bạn. Không cài thì làm sao có game được.

Game hay giống y chang của game AOE III n-gage 2.0, nhưng thua game n-gage ở điểm không thi đấu trên mạng được

Game hay giống y chang của game AOE III n-gage 2.0, nhưng thua game n-gage ở điểm không thi đấu trên mạng được

Game java thì làm sao mà so được với game ngage mà so hả em. Tuy nhiên nó dễ cài đặt hơn bản Ngage nhiều.;;)

Back