• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các hiệu ứng EFFECT và cách sử dụng[Phần II]

Status
Không mở trả lời sau này.

Cái theme màu đen đẹp quá, ai có cho em xin với!

anh TrungHuy cho em hỏi xíu..
sao máy em đã cài ThemeEffectsFP1 nhưng vẫn ko có mục on/off trong theme anh à!!
em cũng không bít phải làm sao nữa.
Máy em là N76 full hack..

@spam thôi... Không có thì tạo ra nhé.
@vanmailaem... Dòng fp1 không có chức năng on/off theme đâu.
Bạn vào đọc hd của bác pretyboy nhé.

Wa. Cái này mà gộp đc mấy cái mình thích vào 1 cái thì đẹp tuyệt. Trung ơi bây giờ tớ xài patch fullkastor trong rpdomain thì chuyển effects qua thẻ rùi aply e2z thì có đc k?

Wa. Cái này mà gộp đc mấy cái mình thích vào 1 cái thì đẹp tuyệt. Trung ơi bây giờ tớ xài patch fullkastor trong rpdomain thì chuyển effects qua thẻ rùi aply e2z thì có đc k?

Theo như Trung Huy nói thì dc, mà có nhiều bạn test chưa dc.
Còn muốn gộp các hiệu ứng mình thích thì xem cái này.

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc

Test từng cái, cái nào thích thì lấy ra, đổi tên rồi chép vào.

Mình tạo mục Effects vào E/resouce rùi làm theo hướng dẫn nhưng vẫn có được đâu

Theo như Trung Huy nói thì dc, mà có nhiều bạn test chưa dc.
Còn muốn gộp các hiệu ứng mình thích thì xem cái này.

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc

Test từng cái, cái nào thích thì lấy ra, đổi tên rồi chép vào.

đổi tên thành gì vậy a? Còn nữa lấy mỗi mấy file klm vậy còn lại mấy tấm hình png thì làm sao hả a? E gom lại thì nó lum tùm beng lên hết à.

Không gộp đc đâu bạn. Muốn râu ông lọ cắm cằm bà kia thì thay thế nhau thôi. Chứ sao gộp đc.

@kute_hokkjuD
:Bạn cứ lấy notepad mở mấy file .kml đó ra rồi xem các file png có trong đó thì cop kèm file png vô với file kml tương ứng là xong.
@ TrungHuy: sao bác k hướng dẫn anh em lấy luôn cái domain patch apply luôn khỏi sợ mất effect, còn đỡ mất công cop mấy cái domain.exe chi cho mất công. Còn fp1 hình như cũng tùy, mình e71 có theme effect chọn on of bt mà.

E71x AT&T bó cuốc :|
cứ xài FullKastorEnable.rmp là vào menu ko được,buộc fải bảy ba bảy không :((

Chỉnh sửa cuối:
đổi tên thành gì vậy a? Còn nữa lấy mỗi mấy file klm vậy còn lại mấy tấm hình png thì làm sao hả a? E gom lại thì nó lum tùm beng lên hết à.

Ví dụ như bạn có cái theme A, bạn thích 'hiệu ứng mở chuơng trình'. (AppStartRect_default.kml)
Theme B bạn k thích thì copy hiệu ứng mở chương trình từ theme A sang theme B. (chép từ thư mục effect bạn lưu trữ vào thư mục C:Re.../effect

Còn bạn thích cái 'hiệu ứng Menu phụ' và muốn 'Hiệu ứng Thoát' cũng có hiệu ứng giống như vậy thì copy CompOptionsMenuMain_default.kml ra ngoài, đổi tên thành AppExit_default.kml rồi lại copy đè vào chỗ cũ.

e71 thì bạn qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...g-cho-các-máy-s60v3-đều-dùng-được-đây/page157
Bạn tạo lại file fullkastor...rmp đi nhé.file đó của bạn bị lỗi rồi.với lại nhớ để mục patches trên thẻ có lỗi gì tháo thẻ xóa file trong patches là ok

anh à sao máy em không kiếm dc file gfxtransadapter.dll. trong Z:\sys\bin
hay file này phải cài zì vô mới có ạ!!
máy em là N76 V31.0.0.1.

anh à sao máy em không kiếm dc file gfxtransadapter.dll. trong Z:\sys\bin
hay file này phải cài zì vô mới có ạ!!
máy em là N76 V31.0.0.1.

bạn đã đánh dấu hiện thư mục ẩn lên chưa,có thể bỏ qua bước chép file ở ổ z này ở một số máy,bạn làm đủ các bước kia là đc

mình vừa làm sáng nay. Ok đẹp thôi rồi. Bạn tìm theo vần “g”để ý chút xíu là thấy ngay mà.

Sorry anh mód chứ em thấy những hiệu ứng này đã tồn tại rất lâu rồi ạ? Em quan sát thấy những bài topic của anh toàn đi sau thời đại cả. Với lại hướng dẫn của anh về effect lại không chi tiết. Theo em anh nên nhập bài tổng hợp của anh vào chung bài với prettyboy thì hay hơn. Như vậy sẽ không làm tốn tài nguyên và dễ quản lý

Topic của bác pretyboy đáng lẽ là khóa lại vì quá dài. Nhưng cứ khóa lại là bác ấy lại nhờ SM Mở ra. Thôi để mình khóa topic này lại vậy!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back