• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Âm lịch trong firmware có thể set even,alarm !

anh em nghĩ sao khi biết rằng s60 v3 một số FW với product code tiếng TQ mà có sẵn lịch âm (lunar calender) có thể set alarm nhỉ. Không hiểu sao bọn nokia không tích hợp cái đó vào trong FW tiếng việt nhỉ hay nó nghĩ mình không cần dùng?
Có ai biết có chương trình nào có thể set alarm ngày âm trên DT không (trừ mấy ông Java nhé) chẳng là nhiều ngày kỷ niệm ngày âm qua mà không nhớ đc nên mình cần ấy mà.

Lỗi khi bị lock code

mình đã dùng rất nhiều chương trình để unlock code cho máy nhưng đều không được,bây giờ nếu up lại firmware thì có thể đưa máy về trạng thái ban đầu và code là 12345 được không,ai biết giúp mình với

Tôi đã đăng kí được email : Webmaster@abc1.zzn.com thành công nhưng khi tôi gõ email vào phần email address thì symbiansigned hiện lên thông báo : "Your email has address has been rejected as we do not accept registrations from publicly available email domains (e.g. gmail, yahoo, hotmail etc)."
Nghĩa là sao và phải làm thế nào để đăng kí được symbiansigned.com. Mong anh em giúp đỡ.

cám ơn bác Bác Kojiro nhé! nhưng em cài vào máy vẫn không nhận ứng dụng này. bác xem lại em với! cám ơn bác nhé!

Ui giùi ui ... oải quá đi mất (_ _")
Làm mãi ko đc >"<
Thui nhờ Kojiro làm giùm cho mình 1 file nha :)
IMEI của mình là : 356406019964690
Thx to Kojiro! :D

Ây da.. tí nữa thì quên...Mình có cái file IrRemote mà ko bít cài sao...thấy có 1 file ghi là unsign ko bít có phải là file cần sign ko?Kojiro làm giúp mình dzới nha^^
Bạn ĐL về rùi chỉ cách cài với nha ;)

Chỉnh sửa cuối:
Ui giùi ui ... oải quá đi mất (_ _")
Làm mãi ko đc >"<
Thui nhờ Kojiro làm giùm cho mình 1 file nha :)
IMEI của mình là : 356406019964690
Thx to Kojiro! :D

Ây da.. tí nữa thì quên...Mình có cái file IrRemote mà ko bít cài sao...thấy có 1 file ghi là unsign ko bít có phải là file cần sign ko?Kojiro làm giúp mình dzới nha^^
Bạn ĐL về rùi chỉ cách cài với nha ;)

Bạn sign file thứ 3 thôi (file có chữ Unsign á). Cài theo thứ tự 1 2 3. File cer có rồi, bạn làm đi nha. Làm cho quen :D

Vì lịch chính của TQ là âm lịch nên Nokia nó mới tích hợp vào FW tiếng TQ.
Còn dân Việt nhà ta thì nửa tây nửa tàu nên Nokia nó cũng...chịu(ko biết đâu mà lần :D)
Đành đợi phần mềm của hãng thứ 3 thôi. xài java ko hay cho lắm :D

Kinh nghiệm dùng Wi-Fi trên N95 !!!

anh em cho mình hỏi...mình xài N95 ko bik sao mỗi lần kết nối internet muốn down cái gì là nó lại kết nối GPRS mà chẳng chịu kết nối wifi .......có cách nào để khi muốn dơn hay vào web mình muốn vào bằng cách nàotuỳ ý mình ko???? xin cảm ơn nhìu ah

đã vào đó nhưng làm nó k ra bạn ah,dù sao thì loay hoay mất 1 ngày cũng unlock được cái code :D

Mình mới tậu 1 con E61i, cảm nhận ban đầu là tuyệt đẹp, mang đúng phong cách Hi-tech. Kích thước hơi to, nhưng mỏng nên bỏ túi áo vừa đủ nên cũng chẳng thấy gì bất tiện so với con O2 Exec lúc trước. Điểm mình thích nhất ở con này là cài được phần mềm ghi âm cuộc gọi (TotalRecall) khi hoạt động ko có tiếng bip :D và quay phim cực nét và mượt (chưa thấy dòng đt nào quay phim được như nó so với các loại đt mình từng sử dụng cho đến giờ).
Mình chỉ thấy có 1 bất tiện nhỏ là mỗi khi khởi động máy hoặc tháo thẻ ra, bỏ vô lại thì máy tự quét tìm file cài đặt gì đó rất là lâu. Có ai giúp mình bỏ cái này được không? Thanks!

Cái Đó là do 1 số Phần mềm bạn cài mà chưa remove hết Hoặc do bạn format máy mà ko format thẻ nhớ. bạn có thể chữa = cách sau:
1. Format máy+thẻ rồi cài lại các phần mền của bạn( làm thế này máy chạy rất ổn định)

2. cài phần mền sau đây vào máy. Nó sẽ tìm giúp bạn các file cài chưa đủ. ban chỉ việc tháo thẻ nhớ ra rồi dùng computer để xóa các file đó trong mục Pritve(ko nhớ rõ lắm vì bây giờ mình chẳng còn máy gì để xài nữa :D. đại lọai có 1 cái Folder tên gần như vậy). nhớ ghi tên những cái tên soft cài chủa đủ mà minh tìm được đó ra giấy cho dẽ nha! Soft đó đây:
Mod nào tìm giúp soft ấy hộ mình với. Minh có viẹc phải về rồi :((

,up firmware
V 2.0708.1.0.16
01-03-2007
RM-100
về nhà nghịch thử cách lên mạng ,vì firmware này nó hiện luôn cả phần dò sóng wifi ở màn hình today luôn nên nhấn vào ,dò ra đc mạng ,rồi nhập pass
.Tự nhiên máy vào mạng ngon ơ ,coi tiếng việt vô tư ,nhất là sau khi cài Opera và IMPlus thì nhu cầu chát và lướt net bằng n92 đc thoả mãn hết

đây là hình con n92 của mình ,lên mạng rất nhanh
]

híc FW này lên mạng nhanh nhưng đổi lại thì tv 3-4 ngày tự nhiên mất sóng,phải HR mới hết híc

Máy N73 bị offline hoài

Máy N73 để sim vào vẫn ở chế độ offline, chuyển sang Cấu hình General không được. Có ai biết cách chỉ với.

Báo thức của N95 8G

Em mới mua N95 8G, một hai ngày đầu khi tắt nguồn của máy thì máy tự động bật báo thức rất chính xác. Nhưng những ngày sau đó khi em tắt nguồn thì máy cũng im re lun, chỉ khi nào bật nguồn thì báo thức mới hoạt động.
Trường hợp này là bị sao vậy các bác? Mong nhận được sự giúp đỡ. Thanks.

Cái này là kinh nghiệm của em, bác cứ thử lần lượt từ trên xuống dưới nha.
1. lau chùi các tiếp xúc điểm + lá đồng của Sim (cái này để khử trường hợp tiếp xúc bị dơ, máy không nhận) > vẫn không đc > wa bước 2
2. vừa power on vửa dùng tay đè thêm cái Sim vào tiếp xúc điểm(cái này để khử trường hợp miếng kẹp sim bị lỏng / vênh) > vẫn không đc > wa bước 3
3.format máy bằng *#7370# *(cái này để khử trường hợp sở trường của N73 đó là: lỗi :))) vẫn không đc > wa bước 4
4.chạy lại firmware (giống bước 3 nhưng kỹ hơn tí) vẫn không đc > wa bước 5
5.lên web / gọi bà con hỏi địa chỉ chủa Nokia Care, hehe, tự vì nếu làm hết mấy trò kia rồi mà vẫn u như kĩ thì chắc còn mỗi cách này ^^

Đây chỉ là ý kiến riêng của em, bác nào có cách khác thì post anh em tham khảo :D

Reset lại HĐH cho N82 ?

Chào các bạn, mình mới mua con N82. Máy bữa dọc cài phần mềm giờ lỗi tùm lum :-??. Có ai biết cách reset lại HĐH như lúc ban đầu không, xin chỉ mình với, Thx :D.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back