• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Cần hướng dẫn sử dụng Youtube cho E90!

Chào các sư huynh. Sư huynh nào biết sử dụng chương trình .; youtobe; xin hứơng dẩn mình vơí .xin cảm ơn nhiều. Mình đang dùng e90

Cần hướng dẫn xóa theme trên n73!

mình đưa thẻ nhớ đọc trên máy tính,trong thư mục private mình xóa theme nhưng một số theme lại không hiển thị đúng tên như trên điện thoại mà lại hiển thị tên là pakertheme,vậy biết thế nào là cái tên mình cần xóa,ai biết chỉ giúp mình.

mình đưa thẻ nhớ đọc trên máy tính,trong thư mục private mình xóa theme nhưng một số theme lại không hiển thị đúng tên như trên điện thoại mà lại hiển thị tên là pakertheme,vậy biết thế nào là cái tên mình cần xóa,ai biết chỉ giúp mình.
vào phần theme cái nào không thích thì xóa luôn ở máy hoặc remove là được mà.......

bạn vào quản lí file của máy để xóa là ok rùi,đâu cần phải wa Pc đâu :D

vào phần theme cái nào không thích thì xóa luôn ở máy hoặc remove là được mà.......

Trước hết đề nghị 2 bạn biết thì trả lời , tránh tình trạng trả lời cho có rồi mặc ai sao cũng được. S60v3 nói chung hay N73 nói riêng, các bạn không thể remove theme như trên S60 v1, 2 hay vào private để xóa được (vì dùng quản lý file không truy cập vào private được)

Để xóa theme mà biết mình đang xóa theme nào (vì folder theme không thể hiện theo đúng tên theme mình cài đặt) bạn có thể dùng tip này. Không thì bạn phải cài PM mbmwizard trên PC để hy vọng xem được ảnh mbm để lựa chọn chính xác theme mình cần xóa nhé.

Xin bổ xung bài của bạn Kojiro: Có một điều cũng cực kì quan trọng là trước khi flash bạn nên tìm một sim trắng để tránh trường hợp đang update FW có người gọi đến là máy bạn dễ die lắm.
Vẫn phải sạc đầy pin trước khi flash, nên backup danh bạ, tin nhắn các thông tin khác nếu cần và nên rút thẻ nhớ, chuyển phone về chế độ general.

khi up không nhất thiết phải là sim trắng, chuyển máy sang mạng UTMS (3G) là ok, quan trọng là pin đầy, mạng ok, điện đóm cẩn thận, tìm giờ hoàng đạo mà up (dạo này hay mất điện lắm) >:). Ủng hộ backup các thứ quan trọng, rút thẻ nhớ, chuyển phone về general. Tai nghe cho N82 là HS 23 nghe cũng tạm ổn, thích thì đầu tư tai của N95. :-?? N82 nghe loa ngoài dở ẹc :(

Mình đọc trên 1 số website thấy họ bảo firmware 11.0.117 của N82 bị lỗi mấy cái Icon khi mình mở chế độ chụp hình bị trắng xóa, không biết thế nào. Có bạn nào thử rồi thì cho mình biết với. Máy mình là máy Công Ty ( Do Saigon Petrol nhập khẩu ).

Cám ơn.

hix,thật không muốn phiền bạn Kojiro làm gì,nhưng soft này sao mỗi lần hoàn thành hết tất cả các step đến đoạn saving thì nó lại đứng luôn ( NOT RESPODING ...) không biết Kojiro có bản nào có thể chạy trên vista không? Làm phiền quá...

hix,thật không muốn phiền bạn Kojiro làm gì,nhưng soft này sao mỗi lần hoàn thành hết tất cả các step đến đoạn saving thì nó lại đứng luôn ( NOT RESPODING ...) không biết Kojiro có bản nào có thể chạy trên vista không? Làm phiền quá...

Không sao cả, phiền toái gì, up lên đây là biết chắc sẽ bị phiền rồi! Đau đầu là KJR chỉ test trên XP còn trên Vista thì chưa test bao giờ, trên mạng thì chỉ có nhiêu đây à. Không biết nói sao với bạn luôn :((

Mình mới làm lại nè, save trơn tru lắm, không bị responding luôn, mình dùng XP SP2.

Chỉnh sửa cuối:
Pó tay rồi vừa up bản 10.20117 được 3 hôm. Hôm thứ 4 nó ra bản mới 20.0.062 . Pó tay toàn tập.

Pó tay rồi vừa up bản 10.20117 được 3 hôm. Hôm thứ 4 nó ra bản mới 20.0.062 . Pó tay toàn tập.

Thì up tiếp có sao đâu bạn :p Được 1 lần rồi tại sao không làm tới luôn. Đi trứoc để lấy kinh nghiệm chia sẻ a e chứ nhỉ :D

Thì up tiếp có sao đâu bạn :p Được 1 lần rồi tại sao không làm tới luôn. Đi trứoc để lấy kinh nghiệm chia sẻ a e chứ nhỉ :D

Chưa up lên nhưng thấy bảo V này quay màn hình nhanh hơn :-??. Điện thoại vừa tắt vì hết pin, sạc cái đã rồi up lên. Mai thông báo tiếp :(.
Máy với móc sạc 1h20p đầy --> chả biết là lành hay dữ đây >:)

Tiếng việt cho N95?

Mình có 1 cái N95 do người thân ở nước ngoài cho chỉ toàn tiếng anh, mình xin các bạn hướng dẫn mình cách cài tiếng việt, (mình nhớ ở đâu đó chỉ là sử dụng PC suite với NokiaSoftwareUpdater gì đó) cám ơn.

Mình thấy có 1 chủ đề tương tự trong diễn đàn, nên nhờ admin xoá bài dùm.

Cần hướng dẫn sử dụng ADL 1.06!?

Mình cài ADL 1.06 trên N95, sau khi chọn ứng dụng cần lock thì mình ko tài nào đặt code được, không gõ code cũ thì nó báo "required", gõ bậy bạ vào code cũ và mới thì "invailid code". Bạn nào sử dụng được cái này xin hướng dẫn dùm mình với nhé!

Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
Mình cài ADL 1.06 trên N95, sau khi chọn ứng dụng cần lock thì mình ko tài nào đặt code được, không gõ code cũ thì nó báo "required", gõ bậy bạ vào code cũ và mới thì "invailid code". Bạn nào sử dụng được cái này xin hướng dẫn dùm mình với nhé!

Cảm ơn!

đành nhờ ADV MOD Kojiro thôi,mấy cái này MOD biết nhiều lém đó bạn...đợt trước mình cũng hỏi chủ đề này như bạn MOD bày 1 cái là nhập code ok luôn

Cảm ơn!

Cách khắc phục đây!
Tại dòng Enter old code: bạn nhập 0000 (4 số này quan trọng lắm đó :) )
2 dòng bên dưới, bạn nhập code mới (code cá nhân để bạn khóa các ứng dụng cần khóa)

Xong rùi đó!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back