• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
:
Bạn đang dùng máy gì? Sài ACM bản mấy? Mình dùng N95, bản 2.66 nhưng không hề như bạn nói. Đừng lộn ACM của dòng S60v1, 2 nha bạn!

Mình dùng ê61,dùng bản 2.64.Mình nói thiet dó,không cần thiết phải nhớ kỷ dâu..:D

Vn đã phóng vệ tinh,nhưng cái vệ tinh của vn chẳng có anh hưởng đến tình hình thế giới cũng như định vị GPS đâu bác nhá..hehe...định vị GPS nó chỉ phụ thuôc vào 22 cái vệ tinh của Mỹ thôi,ai,hay nước nào xài đầu phải dùng qua thằng này(chắc nokia phải trả tiền cho tụi Mỹ quá)..

uhm khi mất hết sóng thì nó sẽ hiện lên cột sóng 3g dự trữ ,3g có sóng rất mạnh ở nước ngoài..nhưng vietnam chưa có công nghệ này,vì công nghệ này rất mắc tiền..
Chút ý kiến với bác thành viên cấp 4 nè hihi,Thật ra thì 3G đã có ở Vn với hình thức thử nghiệm rồi nha bác.Hôm bữa bạn kia bắt được tín hiệu 3G cũng kỳ vì cho dù có thì bạn cũng phải đăng ký mới bắt được,theo mình nghĩ thì bạn thấy chữ G có nghĩa là G của GPRS.:D

Last edited by a moderator:
Vn đã phóng vệ tinh,nhưng cái vệ tinh của vn chẳng có anh hưởng đến tình hình thế giới cũng như định vị GPS đâu bác nhá..hehe...định vị GPS nó chỉ phụ thuôc vào 22 cái vệ tinh của Mỹ thôi,ai,hay nước nào xài đầu phải dùng qua thằng này(chắc nokia phải trả tiền cho tụi Mỹ quá)..

Chút ý kiến với bác thành viên cấp 4 nè hihi,Thật ra thì 3G đã có ở Vn với hình thức thử nghiệm rồi nha bác.Hôm bữa bạn kia bắt được tín hiệu 3G cũng kỳ vì cho dù có thì bạn cũng phải đăng ký mới bắt được,theo mình nghĩ thì bạn thấy chữ G có nghĩa là G của GPRS.:D

3G sao lại liên quan đến GPRS tín hiệu và icon nó khác nhau hoàn toàn cơ mà nhỉ :-?

Hình như N73ME trên main phía dười Pin có chữ ISU-14 thì phải, nhưng mình không rõ cái đặc trưng này có thay đổi được không.

bạn à.mình cũng đã từng thấy kí hiệu 3g của máy rồi...nếu có thì đt của bạn sẽ có đương truyền cực nhanh,và có thể gọi video call ,hiện tại ko phải thử nghiệm là chắc chắn sẽ có...đến khi thử nghiệm xong thì cái 3g này đã lạc hậu rồi bạn...hiện tại nước ngoài người ta cũng đang chuẩn bị chuyển wa công nghệ 4g rồi bạn a.
còn nửa,nói như bạn là ko biết gì rồi..hiện tại trên vũ trụ ko phải chỉ có mỗi mình thằng mỹ là có vệ tinh đâu bạn nha,trung quoc hiện có gần 20 cái vệtinh va trong năm nay dự định phóng thêm khoảng 15 cái ,va sẽ đua người lên vũ trụ trong năm nay sau khi họ tổ chức xong olympic của họ,ngoài ra cũng còn Nga và các nước châu âu nửa cũng có vệ tinh..bạn nên tìm hiểu thông tin nhìu hơn nha^^
chưa có thì chưa có ,chứ thử nghiệm ai mà ko biết,chủ yếu là có áp dụng chưa,,,sống phải thực tế chút nha bạn..

Chỉnh sửa cuối:
ui sời em cũng bị vậy thỉnh thoảng nó cũng như vậy... nhiều lúc cắm tai nghe bị chập nó kêu tut' tut' 1 phát đơ máy luôn.. ^^.. chất nhận thui các bác ơi.. đến máy tính thông minh thế nhiều lúc còn lỗi mà... ^^

bạn à.mình cũng đã từng thấy kí hiệu 3g của máy rồi...nếu có thì đt của bạn sẽ có đương truyền cực nhanh,và có thể gọi video call ,hiện tại ko phải thử nghiệm là chắc chắn sẽ có...đến khi thử nghiệm xong thì cái 3g này đã lạc hậu rồi bạn...hiện tại nước ngoài người ta cũng đang chuẩn bị chuyển wa công nghệ 4g rồi bạn a.
còn nửa,nói như bạn là ko biết gì rồi..hiện tại trên vũ trụ ko phải chỉ có mỗi mình thằng mỹ là có vệ tinh đâu bạn nha,trung quoc hiện có gần 20 cái vệtinh va trong năm nay dự định phóng thêm khoảng 15 cái ,va sẽ đua người lên vũ trụ trong năm nay sau khi họ tổ chức xong olympic của họ,ngoài ra cũng còn Nga và các nước châu âu nửa cũng có vệ tinh..bạn nên tìm hiểu thông tin nhìu hơn nha^^
chưa có thì chưa có ,chứ thử nghiệm ai mà ko biết,chủ yếu là có áp dụng chưa,,,sống phải thực tế chút nha bạn..
Ac...nói như bác thì thằng nào phóng vệ tinh lến cũng dùng cho GPS được hả???:D GPS là vệ tinh định vị của mỹ bác nhá...còn mấy cái vệ tinh kia dùng cho những mục đích khác..nói như bác thì vẻ65 tinh nào cũng định vị được thì
đâu có tình trạng mất tin hiệu như vậy..hiện tai có ko bik bao nhiu vệ tinh trên bầu khí quỷân mà nói..nhưng tóm lại vệ tinh định vị khác hoàn toàn các vệ tinh khác...
Còn 3G mình cũng ko rành lấm,xài N95 lúc mất sóng có thấy hiện lên 3G đâu,mình chỉ nói là mình nghĩ bác ấy nhìn nhầm,có thễ là thấy chữ G của GPRS,dt nào cài GPRS đều thấy chư G...:D

Ac...nói như bác thì thằng nào phóng vệ tinh lến cũng dùng cho GPS được hả???:D GPS là vệ tinh định vị của mỹ bác nhá...còn mấy cái vệ tinh kia dùng cho những mục đích khác..nói như bác thì vẻ65 tinh nào cũng định vị được thì
đâu có tình trạng mất tin hiệu như vậy..hiện tai có ko bik bao nhiu vệ tinh trên bầu khí quỷân mà nói..nhưng tóm lại vệ tinh định vị khác hoàn toàn các vệ tinh khác...
Còn 3G mình cũng ko rành lấm,xài N95 lúc mất sóng có thấy hiện lên 3G đâu,mình chỉ nói là mình nghĩ bác ấy nhìn nhầm,có thễ là thấy chữ G của GPRS,dt nào cài GPRS đều thấy chư G...:D[/QUOTE
trờ ơi .mình ko biết phải nói sao đây,vệ tinh là bộ máy ko phải đơn thuần là thu phát sóng bạn à...vệ tinh có thễ dùng vào nhìu việc khác nhau..như chụp hình lại mặt đất hay cũng có thể tìm một vị trí nào đó trên mặt đất,nếu ko thì làm sao sóng có thể bắt tới chổ bạn đuoc,cũng giống như bạn coi truyền hình bằng parabol đó,vd thêm một cái là cái vệ tinh của trung quốc hôm bửa bắn lên mặt trăng để chụp hình bề mặt mặt trăng đó
nếu bạn ko tin thì bỏ tiền ra mà wa trung quốc học hỏi nha...công nghệ trung quốc hiện nay có thể nói là mỹ còn phải sợ,bên đó cũng có nhìu cái đem về đây bán là ok luôn^^

Còn 3G mình cũng ko rành lấm,xài N95 lúc mất sóng có thấy hiện lên 3G đâu,mình chỉ nói là mình nghĩ bác ấy nhìn nhầm,có thễ là thấy chữ G của GPRS,dt nào cài GPRS đều thấy chư G...:D[/QUOTE
trờ ơi .mình ko biết phải nói sao đây,vệ tinh là bộ máy ko phải đơn thuần là thu phát sóng bạn à...vệ tinh có thễ dùng vào nhìu việc khác nhau..như chụp hình lại mặt đất hay cũng có thể tìm một vị trí nào đó trên mặt đất,nếu ko thì làm sao sóng có thể bắt tới chổ bạn đuoc,cũng giống như bạn coi truyền hình bằng parabol đó,vd thêm một cái là cái vệ tinh của trung quốc hôm bửa bắn lên mặt trăng để chụp hình bề mặt mặt trăng đó
nếu bạn ko tin thì bỏ tiền ra mà wa trung quốc học hỏi nha...công nghệ trung quốc hiện nay có thể nói là mỹ còn phải sợ,siêu cường láng giềng gần mà ko lo ,lo mỹ xa xôi ko à^^quân đội trung quốc hiện nay đều được vệ tinh hỗ trợ muh ^^

còn nửa wen trả lời ,thu sóng vệ tinh ko phải muốn là có ,,vệ tinh của mỹ xa vậy làm sao mà bạn bắt được sóng mạnh,,,vệ tinh bên vietnam bắt được là cũa mấy nước đong nam a hay châu á đó..
.

Chỉnh sửa cuối:
mình xài N73 mà bro,GPRS thì nó ko hiện chữ G đâu nó hiện ký hiệu mà,cái nì chắc chắn là chữ 3G ngay chỗ của biểu tượng GPRS thường ngày á,dưới cột sóng

Đã Test từ hôm qua nhưng không có một sự thay đổi nào cả, máy chạy có cảm giác bất bình thường. Vì vậy cách này của bạn không có tác dụng trên OS9.1. :D OK?
+ chính sát ko có gì thay đổi cả, hình như có cảm giác là chậm hơn (mình dùng n73)

Sử dụng bản đồ trên N81

Mình mới mua N81 , nghe nói là sử dụng được bản đồ định vị , vậy có bạn nào đã sử dụng qua và cho mình hỏi cách sử dụng !

Mình mới mua N81 , nghe nói là sử dụng được bản đồ định vị , vậy có bạn nào đã sử dụng qua và cho mình hỏi cách sử dụng !

N81 không hỗ trợ GPS (định vị) bạn à!

Ờ dùng laptop up ko sợ mất điện còn điện ở modem thì lấy đâu ra 8-|. Nguy hiểm đấy :-??.
Vừa up lên V mới có nhận xét chung vẫn là bình mới rượu cũ, chức năng xoay cải thiện tốc độ, trong phần chụp ảnh có thêm chức năng ghi nhớ vị trí, còn các cái khác chưa tìm ra :D

Modem không cần thiết , nếu đã tải về rồi thì không cần tới modem nữa. CÒn khi nó đang tải nữa chừng mà cúp điện thì không bị gì cả vì nó chưa động chạm gì tới điện thoại cả.

Nói chung mình cũng up bằng laptop ( mặc dù cũng hơi run vì là lần đầu phá trinh em nó ) =))

Hình như N73ME trên main phía dười Pin có chữ ISU-14 thì phải, nhưng mình không rõ cái đặc trưng này có thay đổi được không.

Nói như bạn mỗi lần xem thì phải bung máy ra à :-/. Mà cái vỏ của N73 bung ra 3 lần là kẽ hở lộ rõ rệt => thà vứt đi còn hơn>:). Cái thông số bạn nói là phiên bản Main thui mà=))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back