• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
có thể thẻ của bạn bị lỗi (nhiễm virut) làm cho máy nó đọc thẻ và các app trển kho khăn nên dùng ram nhiều gây ra tình trạng hết ram, bạn nên format thẻ lại nhé, nếu ko hết nên thử 1 thẻ khác :)

Mình đã gặp trường hợp này rồi,có thể là do thẻ đó là thẻ dóm nên mới xãy ra như vậy,bạn bỏ thẻ chính hãng vào xem,chạy rất ok.Còn có khả năng bị virut như Nguyenpa đã nói như trên.

Có một cách phân biệt N73 Up lên ME và N73 Me là chạy Nokia Updater sau khi update xong nếu ra màn hình theme Nokia mầu xanh là N73 thường ! còn nếu ra màn hình theme màu vàng của ME là ME thật ( Với máy chưa change code ) Chang Product code của ME rồi thì pó tay.com ! hì

4mat thẻ thử xem, format full đó,đừng quick 4mat! Còn nếu vẫn bị có thể do mua thẻ rởm mất rồi, thẻ bi giờ tràn lan quá, chả thể phân biệt hết được...

cùng file .sis nhưng dùng cho nhiều dòng s60 khác nhau đó, symbian 7,8,9 v3,tìm file phù hợp cài vào là ok ngay..

Tui thấy dòng N cũng đâu có giá cao lắm, con N82 giờ cở 7,8 chai ah. dòng E thì nhìn kềng càng lắm! Nhất là con E 61 đó! Chú tui xài nói sóng yếu lắm

change được bề ngoài thôi, chứ đâu có thay đổi được imei, dựa vào imei thôi!

Nếu đỉnh nhất của N series nói riêng và Nokia nói chung thì theo mình N96 đứng đầu.

Nghe đâu N96 ngoài những chức năng đỉnh, nó còn có thể bắt được sóng KTS nữa,mà chức năng này chưa co' smartphone nào có.

Nếu bạn không muốn đợi(vì N96 chưa có mặt tại thị trường) thì mình nghĩ bạn nên xài N82.N82 vừa nhiều chức năng,có tiếng việt nữa,lại còn chụp hình nét lắm (5 triệu điểm ảnh + flash xenon cực sáng nữa,flash quan trọng lắm đó nha).

Bỏ ra số tiền không nhỏ,bạn nên suy nghĩ cho kĩ nhe':-?

Hỏi về cách chụp màn hình!

Các bác cho em hỏi cách chụp màn hình screensaver ạh, chả là em có chương trình chụp màn hình nhưng với màn hình screensaver thì hơi khó. Vì để chụp màn hình các bác fải bấm tổ hợp fím, mà khi bấm fím thì màn hình screensaver biến mất và khi đó thì chương trình chụp màn hình standby chứ hổng fải màn hình screensaver.

Em đang xài N73Me nên screensaver là fải cài đặt chứ hông fải dùng file *.gif như các dòng OS 9.2. Và chương trình em đang dùng là ClockScreenSaver.

[Em nghĩ cách duy nhất để có thể chụp màn hình screensaver là chương trình
chụp fải có chế độ chụp tự động sau khoảng thời gian bao nhiêu đó (giống seft timmer của máy ảnh ấy ạh ^^)]

Các bác cho em hỏi cách chụp màn hình screensaver ạh, chả là em có chương trình chụp màn hình nhưng với màn hình screensaver thì hơi khó. Vì để chụp màn hình các bác fải bấm tổ hợp fím, mà khi bấm fím thì màn hình screensaver biến mất và khi đó thì chương trình chụp màn hình standby chứ hổng fải màn hình screensaver.

Em đang xài N73Me nên screensaver là fải cài đặt chứ hông fải dùng file *.gif như các dòng OS 9.2. Và chương trình em đang dùng là ClockScreenSaver.

[Em nghĩ cách duy nhất để có thể chụp màn hình screensaver là chương trình
chụp fải có chế độ chụp tự động sau khoảng thời gian bao nhiêu đó (giống seft timmer của máy ảnh ấy ạh ^^)]

Bạn hãy dùng PM Screenshoot mà sử dụng,chỉ cần khởi động rồi thoát ra,sau đó muốn chụp gì thì chụp cũng được. Bây giờ mình tìm chưa ra PM đó,có gì chút nữa mình sẽ đưa link bạn tải về nhé.
Của bạn đây nhé:http://www.mediafire.com/?2htjwys5ghg

Chỉnh sửa cuối:
làm sao để Format lại máy vậy. Xin chỉ với. Thanks

Trước hết bạn hãy bấm *#7370# ,sau đó bấm 12345 để 4mart xem sao nhé.Nếu hết những gì mà bạn đang thắc mắc mà chưa nói thì bạn cứ post bài lên nhé.:)

Lấy tay che lại. Mình thử rồi, chỗ sáng thì ok, còn chỗ tối hu thì ... pó tay.

mình nghĩ có thể bạn tìm thấy thiết bị phát sóng wifi, nhưng chưa chắc rằng thiết bị wifi này có kết nối internet

vậy máy đã change code rồi,úp lên ME ,thay vỏ thí pó tay thôi
làm sao mà nhận biết được!!!
cứ mua máy N73 thường về change code rồi up lên
thế là xong thôi!!!

pác germaniteen nói đúng đó
nhưng chẳng lẽ lúc mua lại vào internet để tìm à!!!

Web Configuratior

:((Nhờ các bác giải đáp
Tôi đang xài máy Nokia E 51. Nhưng hôm nay không kết nối wifi được. trên màn hình hiển thị trang Web Configurator. Trong đó ghi Connection Text Faile: make sure your divice is connectedto telephone jack using the included phne write. Othewise contact your ISP.
If your ISP gives you a static (fixed) IP adress, please cofigure the Internet setting on the device ( click here to access the web configurator).
Khi vào đó nó dẫn đến dòng chữ Prestige 660HW-T1 và nó đòi Enter Password để Login
Như vậy là sao? Mong các bác chỉ giúp.

Có thể là Wifi chỗ đó đã đặt pass bảo vệ. Bạn nhập pass bảo vệ của Wifi vào rùi check xem thế nào!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back