• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Bị mất là sao bạn ?? Là bỗng dưng im re ko nge đc hay mở máy ra thấy bị luộc mất loa ??

Nếu là phần mềm thì bạn thử up v31 lại thử xem
Nếu là phần cứng thì mệt mỏi đấy ....

nÓ BỖNG DƯNG IM RU KHÔNG NGHE GÌ HẾT... CHỈ BỊ 1 CÁI Ở DƯỚI, CÁI Ở TRÊN VẪN CÒN NGHE TỐT.

:(:)((Gửi các Pro-Mod

Tình hình là hôm nay em phát hiện cái loa ngoài phía dưới của con N82 tự nhiên bị mất, mới 3 ngày trước còn nghe rất ok.. Máy em ko bị rớt, không bị vô nước gì hết...

Các bác có ai biết tại sao không giúp em với, tại phần mềm hay tại phần cứng vậy...

Có sữa được hay không? và sữa ở chỗ nào, giá khoảng bi nhiêu... các bác giúp em với.

Biết ơn các bác lắm... Em rất thích con N82 nên không muốn phải chia tay với nó....
Cám Ơn nhiều lắm.:((

Bạn vào Menu bật một bài nhạc bất kỳ và vào Lựa chọn .tới cài đặt âm thanh bạn sẽ thấy thanh cân bằng bạn kéo vào giữa là ok chúc bạn thành công

ủa,mình thấy bạn nói nghe có vẻ như là bạn chỉnh cho nhạc chỉ vang lên một bên loa rồi đấy,nếu phải vậy thì bạn chỉ cần kéo thanh cân bằng vào giữa để cho nhạc phát ra 2 bên loa nhé,mình nghi là bị vậy đó,còn nếu sai thì ^^...đem ra tiệm vậy :(

chia buồn với pác.vì con N82 của em cũng bị xịt 1loa dưới (kể cả đã thử cân chỉnh loa trong music player).mang ra hãng mà bảo hành đi

máy N82 công suất phát ra loa thi lớn còn Loa thi nhỏ tí lên hay chết 1 loa lắm.Cài này không phải phần mền gì đâu,đi bảo hành thay Loa mới là ok thôi

[Hot-Hot] Quay video ở chế độ marco

Tình hình là Nseries của chúng ta và các máy chạy symbian S60v3 nói chung chụp ảnh ở chế độ marco thì ổn rồi nhưng quay video ở chế độ này thì ko ổn cho lắm và cũng không có chế độ để chỉnh video về close-up.
Một symbian guru bên nước ngoài đã tình cờ phát hiện ra một mẹo để quay video ở chế độ cận cảnh.
Các bước thực hiện rất đơn giản:

- Mở camera> chọn chế độ video rồi bắt đầu quay tầm 5s. Trong 5s đó các bạn nên chía ống kính về những vật thể cách xa tầm 0.5 đến 1 mét. Sau đó lấy lòng bàn tay đập nhẹ nhưng đừng nhẹ quá vào phần lưng gần ống kính của máy rồi quay ống kính vào những vật thể gần từ 10cm~15cm.

NGhe có vẻ hơi lạ lạ nhưng tui đã test thử trên N95 8G. Độ nét khi quay các vật thể gần tăng lên đáng kinh ngạc. Để đảm bảo sau khi quay vât thể gần, bạn ko cảm thấy có nét hơn tí thì bạn nên chuyển sang các vật thể xa, lúc đó sẽ rất mờ> chứng tỏ ống kinh đang ở chế độ close-up.
Chúc các bạn thành công:)

Anh Lâm hay anh Thắng test thử rồi confirm cho anh em biết kết quả nha:D

Thanks các bạn. mình đã chỉnh đủ kiểu balance format máy.... nhưng ko được...

Mà nó tự nhiên mất có 1 loa, chắc phải đem bảo hành, nhưng đầu năm đem ra bảo hành chắc cửa hàng nó "đốt phong long" mình luôn quá.. vì mua máy hàng kẹp nách xách tay mà.

khổ thân thiệt.

hehe, làm đi rồi đi thay module camera sớm tí :D, hoặc hên lắm thì hư luôn chức năng Auto Focus. Bro nên để thêm 1 hàng : Tự chịu trách nhiệm khi làm theo hướng dẫn kẻo mất lòng về sau :D

Cái này nước ngoài có nói lâu rồi, nhưng rất có hại cho camera vì cách này chẳng qua làm lệch thấu kính khi quay để lấy nét các vật ở gần.

:)) có mấy ai quay video ở chế độ marco đâu. Chỉ có mỗi con samsung inov8 là quay được thôi. Post lên cho anh em tham khảo là chính.
Cái module đó đắt khiếp:D

Ý kiến về lấy file cer để hack N82 v31. Mong Mod quan tâm

Mình đang dùng N82 v31 nên rất muốn hack máy, nhưng để hack được thì lại phải sign được mấy thằng modo với cả MapDriver, mà mình thì không có Cer. Theo mình tìm hiểu thì hiện giờ SymbianSigned nó không cho file Cer free nữa (200USD/file thì phải) nên có tài khoản SS cũng không có file Cer được. Nhưng các topic nhận làm file cer thì vẫn có nhiều. Mình đã đi xin nhièu topic nhưng các pro mải đi nghỉ hay sao mà chả thấy động tĩnh ji, rất mệt. Vậy họ làm Cer kiểu ji hay vậy? mình mong các mod quan tâm và lập 1 topic hướng dẫn hoặc thảo luận để anh em biết cách tự tạo Cer.

p/s: Mà nếu vẫn không được nữa thì mong bạn nào nhiệt tình giúp mình cái file Cer & key, nếu được mình xin hậu tạ 1 thẻ điện thoại 50k :) . IMEI của mình là 358984010043423, mình dùng N82

đang định nghịch 1 tí thì thấy phán cho câu ko chịu trách nhiệm .. nên thôi luôn ..kkekek

chơi sang thì ngày mai khối người xung phong làm cho ngay ^^ kekke .. nói thế xin file cer thì phải mất vài ngày .. có khi thì 1 tuần ... nên có muốn cũng chẳng nhanh dc ^^

File Cer thì phải xin thôi chứ có ai làm được đâu. Tham khảo mấy bài trên forum đi, có hướng dẫn xin file cer hết đấy.

50k lâu lắm, 500k chắc nhanh à :D
nói vậy thôi chứ chịu khó search đi bro, ok thôi mà.

cái bộ máy chụp ảnh bằng nửa kon N82 :))

Bác nào nghịch thì chắc phải iêu khoa học lắm

Mình đang dùng N82 v31 nên rất muốn hack máy, nhưng để hack được thì lại phải sign được mấy thằng modo với cả MapDriver, mà mình thì không có Cer. Theo mình tìm hiểu thì hiện giờ SymbianSigned nó không cho file Cer free nữa (200USD/file thì phải) nên có tài khoản SS cũng không có file Cer được. Nhưng các topic nhận làm file cer thì vẫn có nhiều. Mình đã đi xin nhièu topic nhưng các pro mải đi nghỉ hay sao mà chả thấy động tĩnh ji, rất mệt. Vậy họ làm Cer kiểu ji hay vậy? mình mong các mod quan tâm và lập 1 topic hướng dẫn hoặc thảo luận để anh em biết cách tự tạo Cer.

p/s: Mà nếu vẫn không được nữa thì mong bạn nào nhiệt tình giúp mình cái file Cer & key, nếu được mình xin hậu tạ 1 thẻ điện thoại 50k :) . IMEI của mình là 358984010043423, mình dùng N82

Tối nay hoặc sáng mai sẽ có file cer và key cho bạn. chịu khó chờ nha.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back