• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

Em tức quá, làm theo bác tới bước 5, cứ bật phone lên thì nó Found... xong sau đó là

Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Em đã tick vào
Manual Flash
Dead USB
Factory Set
Use INI

vậy mà k hiểu sao lại bị, lên forum nó bảo lỗi usb, đã cài lại usb driver 6.85 mà vẫn bị..

Em tức quá, làm theo bác tới bước 5, cứ bật phone lên thì nó Found... xong sau đó là

Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Em đã tick vào
Manual Flash
Dead USB
Factory Set
Use INI

vậy mà k hiểu sao lại bị, lên forum nó bảo lỗi usb, đã cài lại usb driver 6.85 mà vẫn bị..

Các dòng máy mới này cài driver bản 6.85 ko ăn thua.
bạn remove hết đi, cài lại PC Suite NSU bản mới nhất, sau đó cài JAF vào( nhớ là khi nó hỏi có cài driver bản 7.02 thì ấn NO nhé).
Chúc bạn thành công.

Xin hỏi chủ thớt và anh em có kinh nghiệm là dùng JAF can thiệp chỉ file ngôn ngữ vào firmware đang dùng có được ko? Miình dùng N97 trót up bằng NSU lên 20.0.027 giờ muốn có tiếng việt mà ko biết phải làm sao!

Xin hỏi chủ thớt và anh em có kinh nghiệm là dùng JAF can thiệp chỉ file ngôn ngữ vào firmware đang dùng có được ko? Miình dùng N97 trót up bằng NSU lên 20.0.027 giờ muốn có tiếng việt mà ko biết phải làm sao!

Không đc rồi, Khi dùng các tool flash FW bắt buộc phải có file MCU là file chính để chạy, file PPM( là file ngôn ngữ) chạy 1 mình ko đc.
Mình cũng chưa thử chạy 2 file khác ver cho dòng máy này nên ko biết có die phone ko nhưng dòng S40 thì đã thử chạy và ok( đã test 6300 chạy MCU ver 7.30 còn PPM ver 7.21 chạy ok)

Các Bác cho mình hỏi ; N97 mua ở FPT FW 12.0.026, RM 505 nhưng khi updata vẫn chỉ báo FW mới cũng 12.0.026 thôi.Không biết tại sao?
Nếu Up theo cái này , thì dow FW 2.0 ở đâu hả các bác . thạnk các bác .

Các Bác cho mình hỏi ; N97 mua ở FPT FW 12.0.026, RM 505 nhưng khi updata vẫn chỉ báo FW mới cũng 12.0.026 thôi.Không biết tại sao?
Nếu Up theo cái này , thì dow FW 2.0 ở đâu hả các bác . thạnk các bác .

Bạn down = NaviFirm nhé, vừa dễ down lại ko bị down những file thừa.

sao mình flash đến chỗ pooling phone... nó báo là not found. Mình dow FW trên Navifarm

Not found là do PC chưa nhận ra đc máy bạn, làm kỹ lại từng bước nhé.

mình Flash tới cuối cùng rồi nó mới báo not found,2 bước đầu đều báo là found, bạn đọc kĩ nhé.

mình Flash tới cuối cùng rồi nó mới báo not found,2 bước đầu đều báo là found, bạn đọc kĩ nhé.

Bạn post cái log lên cho xem thì mới biết là chạy đến đâu rồi chứ. Nếu chạy Dead USB thì đoạn cuối thường báo not found là đúng rồi, nhưng máy vẫn flash xong, chỉ cần bỏ pin ra rồi lắp lại và bật lên là ok, sẽ thấy FW mới.
PS: ko có ý hạch họe gì nhưng bài trc bạn chỉ ghi là flash đến chỗ... chứ ko thấy chỗ nào bạn ghi flash xong. Đọc lòi cả mắt cũng ko thấy.

Mình flash dc rồi, dow FW lại 3 4 lần mới flah dc, chắc trong khi Dow FW bị lỗi nên ko dc. ^.^

Cho em hỏi , em mới mua N97 muốn Up lên 2.0 mà đọc hoài , nghiên cứu vẩn chưa xong , tại sao máy em k có các thư mục giống mấy bác vậy
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

Download FW và các file can thiệp mà bạn muốn Flash. Dow cái này ở đâu

Nè nó k có thư mục giống mấy bác

Cho em hỏi , em mới mua N97 muốn Up lên 2.0 mà đọc hoài , nghiên cứu vẩn chưa xong , tại sao máy em k có các thư mục giống mấy bác vậy
hay

Posted via Mobile Device
đọc bài hướng dẫn ở trên đi bn, ng ta hướng dẫn rất chi tiết rồi mà,hjhj. Hình như theo mjh nhớ là n97 chỉ đổi code roy up wa wifi, gprs hay nokia update thui :)

hay

Không có thì phải tự tạo ra chứ, cái này do bạn chưa update FW lần nào nên chưa có thư mục đấy.

anh ơi.giải nén có 1file bị lỗi.đến đoạn ấn nút nguồn xong found là im luôn.ko chạy gì cả

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
???????????????????...........................sao thế này

ai cho em link download bản v31.o.101 của 5800 với.Chứ bài trên cho nhiều link thế thì biết down link nào.....hjx.giải nén toàn bị lỗi ko ah

anh mod nào add nick em là myfriend_son2000 giúp em một số câu nha.tại bài của em đăng hỏi mod nó del mất

cho em hỏi các pro 1 chút nha. Cái jaf này có unlock phone được không vậy. Em bấm unlock thử nó báo là not support vậy chắc ko unlock dc rùi phải ko

Back