• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V66 - Build 20764.1.4.3

PhamQuang

Manager
ROM 3.10.710.66 CHO ELF & ELFin

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Phiên bản V66, WM6.1 với chức năng Manila2D dành cho HTC Touch và Touch 2 (ELF & ELFin), đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa phiên bản V65 đã giới thiệu.
- Dựa trên cơ sở ROM Ship cho ELFin mới nhất: 3.10.710
- Thay đổi Build mới từ ROM của HTC Touch HD với
CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3

Về cơ bản V66 về giao diện và ứng dụng không khác nhiều so với V65 tuy nhiên OS đã được thay đổi cấu trúc cho nên thông số RAM và ROM đã tăng đáng kể.
Bỏ tích hợp WindowsLive để tiết kiệm chỗ, nâng cao tốc độ.

LINK TẢI ROM V66 (ELF & ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/169674301/TouchII__3_10_710_66__WM6.1__B20764_HD.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

Chà nghe có vẽ hay đấy. Không bít bản này khi cài cho Touch I thì Ram và Rom còn lại bao nhiêu? Bác Quang cố gắn kiểm tra luôn cho các anh em sài Touch 1 bít mà cài nhé.
Chứ như V65 khi cài vào rồi Rom và Ram còn quá ít ko chạy dc ứng dụng nào cả.
Và bác quang cũng nên để Regedit : Restart trong Manila2D mặt định là 1 luôn nhé chứ em điều chỉnh lại 1 thì nó tự trở về 0, chán lắm.

Bác Quang cho hỏi V66 có nhanh hơn V64 ko? có lợi rom, ram hơn v64 không

Bác Quang cho hỏi V66 có nhanh hơn V64 ko? có lợi rom, ram hơn v64 không

trả lời dùm bác Quang

Về cơ bản V66 về giao diện và ứng dụng không khác nhiều so với V65 tuy nhiên OS đã được thay đổi cấu trúc cho nên thông số RAM và ROM đã tăng đáng kể.

đã test trên elfin ! Đánh giá là v.66 chạy quá chậm, máy dễ bị treo cứng, không edit được file word. Phần mềm weather có bug.

Flash back về version cũ.

Mới up link Mega cho những ai cần: http://www.megaupload.com/?d=JFY8JBYL

Chỉnh sửa cuối:
bác Quang và các bạn ơi , cho cháu hỏi ElFin của cháu đã cài V 66 nhưng giờ cháu muốn nó thông bào lưu lượng pin còn lại , ko biết nên dùng pm nào ????

bác Quang cho mình hỏi sao nghe bị khựng hoài à, với lại cảm giác máy chạy khá nặng, chậm. Thanks

Từ khi up lên Malila 2D thấy máy chạy chậm lắm, thỉnh thoảng toàn treo 1-2 giây, cảm ứng không nhạy như các phiên bản trước. Chạy chậm. Vậy nên up ngược về V44 chạy cho nhanh. Bác Quang có cách nào khắc phục không?

từ khi máy tôi (touch 2) up lên bản manila v 66 thì htc touch không còn la touch nữa,mà nó gần như là trở thành cục gạch, phải vận nội công mới touch được màn hình. tuy nhiên bản mới này có phần audio bo o ster chạy rất hay. rất mong bác Phạm Quang cố gắng tìm hiểu sao mà chức năng touch bay đi đâu mất.thanks!

từ khi máy tôi (touch 2) up lên bản manila v 66 thì htc touch không còn la touch nữa,mà nó gần như là trở thành cục gạch, phải vận nội công mới touch được màn hình. tuy nhiên bản mới này có phần audio bo o ster chạy rất hay. rất mong bác Phạm Quang cố gắng tìm hiểu sao mà chức năng touch bay đi đâu mất.thanks!

Ý của cậu là muốn thấy chức năng TouchFLO bằng cách vuốt lên màn hình từ chữ HTC để thấy giao diện 3D nguyên thủy đúng ko? Làm gì còn nữa mà đòi thấy. Giao diện Manila 2D bây giờ thay thế chức năng trượt từ dưới màn hình lên thành trượt ngang đó. Cậu ko thấy sao? Muốn có TouchFLO 3D cũ chỉ việc Flash ROM trở về ROM SHIP nguyên gốc là có ngay chứ gì ;;)

Có ai bít vì sao Manila 2D khi điều chỉnh regedit của Manila 2D / restart=1 thay vì 0 thì khi khởi động lại máy nó trở về 0
Hỏi bác quang rồi nhưng hình như bác Q không thềm giúp.
Tớ sài ROM v64 cho con touch1 chạy rất ngon, chỉ có điều hơi thiếu rom.
và chỉ có cách này mới khắc phục dc mà thôi.
HELP

Last edited by a moderator:
Bác Quang à, em thấy ứng dụng Outlook để trong Manila 2D của các bản ROM trước rất hay và tiện dụng, sao bác lại bỏ đi trong mấy bản gần đây vậy?

dear pham can you launch a clean/lite version of this rom ie v66, we will be grateful. thank you.

Last edited by a moderator:
Lâu lâu không thấy bác Quang cho ra sản phẩm gì mới nhỉ, hay đang nghiên cứu cho ra 1 best product đây? Vẫn đang dùng Rom V44 của PhamQuang và thấy chạy ổn nhất, tiện nhất

Lâu lâu không thấy bác Quang cho ra sản phẩm gì mới nhỉ, hay đang nghiên cứu cho ra 1 best product đây? Vẫn đang dùng Rom V44 của PhamQuang và thấy chạy ổn nhất, tiện nhất

Lý do rất đơn giản: chưa thấy Build nào ổn định và tốt hơn 20764.
Đã thử thay 1 số Build khác nhưng không thấy hơn V66 nên không giới thiệu đó bạn ạ.

Back