• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TPCElite series ROM 6.5 từ twopumpchump/xda

TPC 23047 "Stock-Like" Rom​

Bản này rất đáng để các bạn thử qua,nhanh và rất mượt.

DOWNLOAD

đúng là chạy rất êm, nhưng mà bác Toại đánh dấu kép 2 chữ Stock-Like ở đây ý là sao ấy ạ '____'

đúng là chạy rất êm, nhưng mà bác Toại đánh dấu kép 2 chữ Stock-Like ở đây ý là sao ấy ạ '____'
Nguyên tác như ý đồ của t/g...không phải do mình :)
Build này chạy ổn nhất từ trước tới nay,kể cả việc move các icon cũng rất nhẹ nhàng,xử lý file cực lẹ!

TPC 23047 "Stock-Like" Rom​

Bản này rất đáng để các bạn thử qua,nhanh và rất mượt.

DOWNLOAD

Bản này dùng Radio nào vậy bác Toại? Hôm bữa thử up bản 6.0 hay 6.1 gì đó mà clear, ko up radio vẫn dùng radio cũ nên gọi chẳng nghe gì cả =))
Có điều các bản rom của TPC em để ý thấy em vẫn dùng bản radio cũ 1.58.25.17 xài các bản rom mới của TPC vẫn ổn, thành ra em vẫn chưa 1 lần up radio :-?.

Bản này nhẹ, chạy mượt mà nhưng cài MBarvianOpalPhoneCanvas 3.0 bị lổi nhòe chử khi trượt con lăn xem danh bạ. cài 2DManila-1_0.bị treo máy khi vừa load xong win

Bản này nhẹ, chạy mượt mà nhưng cài MBarvianOpalPhoneCanvas 3.0 bị lổi nhòe chử khi trượt con lăn xem danh bạ. cài 2DManila-1_0.bị treo máy khi vừa load xong win

Mbar Opal Canvas chạy trên WM6.5 đều vậy,chỉ tốt trên 6.1 thôi.Thử xài Rhodium Dialer(Shekha dialer) và cả tool fixed Vibration vào xem.

Rom này đúng là ko tương thik với Manila 2.0 từ HTC Mega, tuy nhiên bạn có thể cài bản 1.2 tại ĐÂY với skin từ HTC Mega tại ĐÂY. Mình thấy bản 1.2 còn tốt hơn bản 2.0 vì khi trượt ngang thì thanh tab cũng chuyển qua màn hình ngang chứ ko giống như bản 2.0.

Mbar Opal Canvas chạy trên WM6.5 đều vậy,chỉ tốt trên 6.1 thôi.Thử xài Rhodium Dialer(Shekha dialer) và cả tool fixed Vibration vào xem.
Shekha dialer và Rhodium Dialer thì không bị lỗi nhòe chử khi lăn nhưng nó cứ hiển thị thanh trượt ở bên bàn phím số thậy khó chịu quá.còn bản tool fixed Vibration ở đâu vậy bác cho em xin với được không?
Còn nữa: Cài thêm bàn phím BJK_HTC_EzInput_QVGA_FullKbd_0409-RC2 nhưng bàn phím không hiển thị chỉ lên màn hình trắng không à. Bác có cách nào khắc phục nhửng lổi cơ bản này không giúp em với.
Thanks....

Rom này đúng là ko tương thik với Manila 2.0 từ HTC Mega, tuy nhiên bạn có thể cài bản 1.2 tại ĐÂY với skin từ HTC Mega tại ĐÂY. Mình thấy bản 1.2 còn tốt hơn bản 2.0 vì khi trượt ngang thì thanh tab cũng chuyển qua màn hình ngang chứ ko giống như bản 2.0.[/CENTER]

Mình cài Spb Mobile Shell v3.0.0 Build 6362 xài rất tốt, giao diện đẹp và chạy rất mượt.

nhật toại: xài bản V9 anh cài cho, vẫn good như ngày nào,lười up room vá

chờ khi nào anh vào SG nhờ anh úpbản mới nhé =))

nhật toại: xài bản V9 anh cài cho, vẫn good như ngày nào,lười up room vá

chờ khi nào anh vào SG nhờ anh úpbản mới nhé =))
Anh hai thích xài bản nào? Hôm nào rảnh qua quận 1 em úp dùm cho.

Anh hai thích xài bản nào? Hôm nào rảnh qua quận 1 em úp dùm cho.

khị khị, tớ cũng bít up room á, tại bản v9 xài ổn định nên lười úp tiếp (bận rộn lắm)
có nhã í thì cafe nhé

khị khị, tớ cũng bít up room á, tại bản v9 xài ổn định nên lười úp tiếp (bận rộn lắm)
có nhã í thì cafe nhé

OK hôm nào rảnh qua Bùi Thị Xuân cafe nhé.

(15/9/09)Cập nhật TPC 23049 "Stock-Like" Rom
DOWNLOAD

Bản này củng vậy những lỗi khi cài Shekhar phone canvas green vẩn hiển thị thanh trượt, Bàn phím EzInput không hiển thị được.:((

Chậm như thế nào? Bạn nói rỏ hơn được không?

titannium vuốt không mượt lắm, start menu cũng vậy, nhiều khi không ăn, phải đè mạnh vào màn hình.
Đổi bản rom khác thì lại thấy bình thường.

nói chung v11 Mega vẫn ngon nhất, chỉ cần cài thêm vài phần mềm hệ thống nữa là dùng tuyệt cú mèo :)

TPC 23052 & 23053 "Stock-Like" ROM update
Tốc độ trên các bản này đã được cải thiện đáng kể.
Download 23052
Download 23053

Chỉnh sửa cuối:
Back