• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trion ! có vấn đề với SIM MobiFone

kitaro

Mình có một cây Trion ! giải mã , up rom xài được tất cả các SIM riêng SIM MobiFone gắn vào có sóng , nhận SIm nhưng nghe gọi đều không được , 10 cuộc gọi tới thì may ra có 1 cuộc vào , các SIM khác thì vô tư ! có bác nào gặp trường hợp này chưa ?

Mình có một cây Trion ! giải mã , up rom xài được tất cả các SIM riêng SIM MobiFone gắn vào có sóng , nhận SIm nhưng nghe gọi đều không được , 10 cuộc gọi tới thì may ra có 1 cuộc vào , các SIM khác thì vô tư ! có bác nào gặp trường hợp này chưa ?
bác up radio lại thử xem , dùng bản 1.47.30.10 đó , bản đó sim mobi dùng rất ổn đó ....

Bạn nên up Radio lên bản 1.54.30.10 xem sao, mình up lên thấy sóng tốt lắm :D

Tôi vừa mua O2 Trion được 1 tuần. Mọi cái đều hài lòng trừ cái quan trọng nhất là gọi:

1. Rớt cuộc gọi nhiều (khoảng 2 phút là rớt) mặc dù đã up Radio 1.47
2. Chất lượng thoại kém. Thỉnh thoảng mình nghe ko rõ (OK cứ chấp nhận là do mạng đi) nhưng đầu kia thường kêu là nghe bé, tiếng được tiếng mất, mặc dù đã cài SetAscoustic :(.

Chuyển SIM sang con Nokia 6610 thì ngon lành.

Các cao thủ có ý kiến gì ko? Đây là bệnh chung của dòng này? Hay là cần up lại ROM & Radio? Hay là riêng con này bị thế?

Thanks all.

Tôm

Tôi vừa mua O2 Trion được 1 tuần. Mọi cái đều hài lòng trừ cái quan trọng nhất là gọi:

1. Rớt cuộc gọi nhiều (khoảng 2 phút là rớt) mặc dù đã up Radio 1.47
2. Chất lượng thoại kém. Thỉnh thoảng mình nghe ko rõ (OK cứ chấp nhận là do mạng đi) nhưng đầu kia thường kêu là nghe bé, tiếng được tiếng mất, mặc dù đã cài SetAscoustic :(.

Chuyển SIM sang con Nokia 6610 thì ngon lành.

Các cao thủ có ý kiến gì ko? Đây là bệnh chung của dòng này? Hay là cần up lại ROM & Radio? Hay là riêng con này bị thế?

Thanks all.

Tôm

Bạn nên up ROM mới và bản Radio đc bình chọn tốt nhất, đã có topic rồi đấy.
Nếu ko đc thì do phần cứng máy bạn rồi.
Dòng này ngoài SoftBank rất khó unlock SIM còn lại nghe gọi rất tốt đặc biệt là với các bản ROM có tích hợp SetAscoustic
Chúc vui

Tôi dùng con Hermes chưa up ếc gì cả, vẫn dùng radio gin 1.16, ROM 1.23, dùng sim Mobifone rất tốt, không bị lỗi gì cả. Chắc không phải bệnh chung đâu.

Mình sẽ thử up lại cái Radio 1.16 xem sao chứ máy mình bị như vậy hoài àh!up cả bản Radio mới cũng bị.

hic.máy mình bị gì mà sao chữa bệnh không xong rùi>hu hu hu.ngày nào cũng bị người ta gọi hok đc.lúc đc lúc không!!!tin nhắn thì người ta gửi cqả tiếng sau mình mới nhận đc!!!bực mình wé rùi!!!hết up Rom tới Radio mà hok hết.

Back