• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.41 EN translated by .::Chickenz::. ***CnD Team***

Đc sao ko là đc nhưng hơi mệt

PM nghe nhạc mặc định của máy hoàn toàn có thể tạo playlist mới một cách dễ dàng và thuận tiện bạn à. Vào phần danh sách bài hát chọn tạo danh sách bài hát rồi add những bài hát muốn nghe vào là xong ngay.

Đương nhiên tạo playlist đc, nhưng vấn đề của mình là như này: Bài hát mình chọn bỏ riêng trong 1 folder chỉ có chưa tới 200 bài, nhưng muốn add nhiu đó vào playlist thì phần mềm nghe nhạc mặc định nó fải scan toàn bộ máy để đưa vào music library, rồi mình vào All songs trong đó để tạo play list những bài mình thik.

Vấn đề là khi PM nge nhạc mặc định scan, thì trong máy có bao nhiu file audio nó sẽ lôi ra hết và bỏ vào All Songs. Tìm những bài mình thích trong cái đống hỗn độn mấy trăm file audio đó hơi mệt. Cái TTPod nó hay ở chỗ có chức năng scan folder, còn cái mặc định thì mình ko bik làm như nào :-??

Đành pó tay hả :(

[các pro cho mình hỏi làm thế nào để chữ đậm như trong ảnh trên,mình cài vào máy thấy chữ nét thanh.thankssssss

vậy là vẫn fải dùng phần mềm của hãng thứ 3, mặc định ko làm đc hả bạn :(
Posted via Mobile Device
Uh.ban search phan mem tạo danh sách trong box viet hoa do,phan mem nay chay tren nen python,chuc nang cua no hon trinh mac dinh cua may la tao playlist cua nguyen 1 folder,nen rat nhanh va tien loi,khong phai chon tung bai nhu mac dinh cua may,tao xong ban vo trinh mac dinh cua may refresh lai,roi vo playlists thay playlist cua ban vua tao
.xong rui

[các pro cho mình hỏi làm thế nào để chữ đậm như trong ảnh trên,mình cài vào máy thấy chữ nét thanh.thankssssss
Posted via Mobile Device
chu net dam hay manh la do font do ban,ban chi can doi font co net dam thoi

Cho mình hỏi là sau khi cài thêm một số phần mềm vào máy, nó sẽ có thêm những file audio. Mỗi lần update music library trong TTPod, hoặc trong Player mặc định của Nokia, nó sẽ scan hết file audio mà đưa vào. Như này rất khó chịu vì nhạc mình muốn nghe chỉ bằng 1/3 tổng số audio có trong máy. Có cách nào ko ạh ? :(

Bạn làm theo cách sau nhé, cách này chỉ thực hiện được với máy đã hack thôi.
Tải file đính kèm rồi làm theo hướng dẫn nhé.
* Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào C:\Resource
* Copy file 101ffcd2.txt vào C:\Private\10202be9
* Khởi động lại điện thoại

Khi làm xong thì:
* Music player của máy chỉ load những bài hát bạn để ở E:\Sounds\ Music (phải tự tạo folder Music đấy) nó sẽ không load tất cả các file audio trong các thư mục khác đâu.
* Media gallery chỉ load ảnh và video ở E:\Images và E:\Videos
* Ringtone trong profile chỉ load các bản nhạc ở E:\Sounds\Simple
Chúc thành công

>"< đang phát nhạc thì máy tự dưng đơ ra. >"< phải reset

có 2 lỗi phát sinh,
1 lỗi font khi exit hiện hộp thoại hoặc cài đặt 1 chức năng nào đó có hiện hộp thoại hỏi là nhìn thấy.
2 là lỗi tăng giảm tiếng liên tục thì sẽ bị đứng. phải dùng taskman tắt đi rồi mới xài tiếp được.
Nói chung là đẹp ^^!

Last edited by a moderator:
>"< đang phát nhạc thì máy tự dưng đơ ra. >"< phải reset

có 2 lỗi phát sinh,
1 lỗi font khi exit hiện hộp thoại hoặc cài đặt 1 chức năng nào đó có hiện hộp thoại hỏi là nhìn thấy.
2 là lỗi tăng giảm tiếng liên tục thì sẽ bị đứng. phải dùng taskman tắt đi rồi mới xài tiếp được.
Nói chung là đẹp ^^!

Lỗi 1 thì mình chưa thấy, còn lỗi 2 gặp wài, cả bản 3.40 vẫn bị ấy chứ

Posted via Mobile Device
Lỗi đó e đã post cách khắc phục rồi mà anh

Ai giúp mình với,sau khi làm theo hướng dẫn cài hoàn tất xong vào mở TTpop ra thì nó không chạy,ai biết lỗi gì chỉ mình sửa với.mình đang dùng N73 ME firmware moi nhất.thanks!

Ai giúp mình với,sau khi làm theo hướng dẫn cài hoàn tất xong vào mở TTpop ra thì nó không chạy,ai biết lỗi gì chỉ mình sửa với.mình đang dùng N73 ME firmware moi nhất.thanks!

Lỗi gì là lỗi gì ? bạn phải nói rõ ra xem ,chứ bạn nói chung chung ai mà biết để giúp bạn

Posted via Mobile Device

mình cài vào 3250v4.14 chạy cứ next bài thì máy tự động tắt nguồn có bạn nào biet k giúp mình với.

mình cài vào 3250v4.14 chạy cứ next bài thì máy tự động tắt nguồn có bạn nào biet k giúp mình với.
Posted via Mobile Device
Bn chịu khó đọc lại những bài trứơc có hứơng dẫn đó. Làm rất god luôn

Chắc tại máy bạn ram ít, ko đủ chạy nó đó. Mình thấy bản 3.40 nhẹ hơn đó, bạn cài thử xem

mình thử hết các bản 3.4 và 3.41 rồi đều ko được.

Bạn format đi rồi cài lại xem, Nếu ko bạn nên up fw mới cho nó, hoặc up lại fw (nếu là mới nhất rồi).
Còn cách khác là remove hết ttpod trong máy, cài bản v3.3.1 rồi cài đè bản v3.4 lên, trong appmanager sẽ vẫn còn cả v3.3.1 lẫn v3.4 nhưng chỉ còn icon của ttpod v3.4. Bạn vào và chạy ttpod coi, sẽ rất mượt và ko bị lỗi, nhưng cách này chỉ mới thử trên 6120 và 6600 của 2 dòng v2,v3 chứ chưa biết có hiệu quả với 3250 S60v3 OS 9.1 của bạn ko. Cách nữa là làm theo bài của haopro tại đây. Chúc bạn thành công

các anh có thể cho em xin một vài skin đep được không!Hix tìm mãi không ra!

các anh có thể cho em xin một vài skin đep được không!Hix tìm mãi không ra!

Bạn có thể tìm thấy skin v3.41 mình ưa thích tại đây, có 1 số bạn dùng đan xen skin ttpod bản 3.40 cho 3.41 đó, bạn thử luôn xem sao

Bạn format đi rồi cài lại xem, Nếu ko bạn nên up fw mới cho nó, hoặc up lại fw (nếu là mới nhất rồi).
Còn cách khác là remove hết ttpod trong máy, cài bản v3.3.1 rồi cài đè bản v3.4 lên, trong appmanager sẽ vẫn còn cả v3.3.1 lẫn v3.4 nhưng chỉ còn icon của ttpod v3.4. Bạn vào và chạy ttpod coi, sẽ rất mượt và ko bị lỗi, nhưng cách này chỉ mới thử trên 6120 và 6600 của 2 dòng v2,v3 chứ chưa biết có hiệu quả với 3250 S60v3 OS 9.1 của bạn ko. Cách nữa là làm theo bài của haopro tại đây. Chúc bạn thành công

mình làn vậy rồi nhưng vẫn ko dc.thử hết cách rồi ko dc.đành chờ 3.5 xem có dc k.

cài trên e71, cứ mở ứng dụng lên là báo lỗi system error, pótay

Back