• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.70 Alpha4 S60v3 Việt Hóa bởi SymPViet [Cập nhật]!!!

bạn cho minh hỏi chút: mình đã cài được mọi bản ttpod, nhưng khi dang nghe nhạc mà trả lời cuộc gọi đến
là máy khởi động lại luôn (không có phần mềm nào chạy đồng thời cả). Vậy là bị làm sao?
Mình mê phần mềm này lắm nên giờ vẫn phải chấp nhận sống chung với nó thôi. Hết cách rồi.
Thanks!

Bạn dùng máy gì thế, có vẻ RAM bị thiếu thì phải.:-?

bạn cho minh hỏi chút: mình đã cài được mọi bản ttpod, nhưng khi dang nghe nhạc mà trả lời cuộc gọi đến
là máy khởi động lại luôn (không có phần mềm nào chạy đồng thời cả). Vậy là bị làm sao?
Mình mê phần mềm này lắm nên giờ vẫn phải chấp nhận sống chung với nó thôi. Hết cách rồi.
Thanks!

bạn vào phần cài đặt của ttpod , xuống phần ưu tiên chuông bạn chọn vào đấy chọn tất cả là xong bạn àh
nếu thành công thì thanks mình cái nhé

Chỉnh sửa cuối:
Em cài TTPop gặp lỗi System Error, nhưng ko cài được file Patch4Run là thế lào ạ?

Mình chạy trên 5230 thì nó chỉ hiện đc 1/4 màn hình mà ko dùng cảm ứng đc

5230 thì qua bên v5 bạn nhé. Đây là bản dành cho màn hình bé , và ko cảm ứng của v3 thui.

Phải hack máy thì mới cài được nha bạn!!

Mình ghi điều này không biết bạn có tin không thôi. Mình thấy cái file đó lúc cài được lúc không cài được. Máy mình dùng E52 chưa HACK. Cách đây 1 tháng còn cài cái patch để cho cái TTPod v3.70 chạy được. Nay lại không cài được.

Theo mình nghĩ nó còn bị ảnh hưởng bởi 1 ứng dụng nào đó có "bản quyền" quản lý font đó. Chẳng hạn nếu cài phần mềm đọc tiếng Nhật ( Trung ) thì cũng chẳng cần cài cái PATCH làm gì. Và cũng có thể không cần hack mà vẫn cài ( chỉ cần sign thôi ).

Mình ghi điều này không biết bạn có tin không thôi. Mình thấy cái file đó lúc cài được lúc không cài được. Máy mình dùng E52 chưa HACK. Cách đây 1 tháng còn cài cái patch để cho cái TTPod v3.70 chạy được. Nay lại không cài được.

Theo mình nghĩ nó còn bị ảnh hưởng bởi 1 ứng dụng nào đó có "bản quyền" quản lý font đó. Chẳng hạn nếu cài phần mềm đọc tiếng Nhật ( Trung ) thì cũng chẳng cần cài cái PATCH làm gì. Và cũng có thể không cần hack mà vẫn cài ( chỉ cần sign thôi ).

Theo KJR cái patch là để cho máy hiểu cái ngôn ngữ tiếng hoa hay gì đó đại loại vậy vì khi cài patch thì trong AppMgr file patch sẽ mang tên là Chinese, vì vậy có thể nếu mình cài mấy cái PM crystal thì ko cần cài patch, KJR suy luận thế ko biết đúng ko >:)
Anh em vẫn trả lời cài patch khi system error đơn giản là tác giả kêu làm thế chứ anh em đâu ai vẽ ra cái này.

Bạn dùng máy gì thế, có vẻ RAM bị thiếu thì phải.:-?
Mình dùng E75-1 (SW 100.48.78), đã hack bằng hello 2.02 (k biết hack thành công 100% không nhưng k gặp vấn đề gì khi hack)
Khi chạy ttpod thì RAM còn trống khoảng trên 60M. (đã cài đặt ttpod là ưu tiên chuông cuộc gọi hoặc tất cả mà vẫn không ăn thua).
Giúp mình giải quyết vấn đề này nhé. Thanks!

Mình dùng E75-1 (SW 100.48.78), đã hack bằng hello 2.02 (k biết hack thành công 100% không nhưng k gặp vấn đề gì khi hack)
Khi chạy ttpod thì RAM còn trống khoảng trên 60M. (đã cài đặt ttpod là ưu tiên chuông cuộc gọi hoặc tất cả mà vẫn không ăn thua).
Giúp mình giải quyết vấn đề này nhé. Thanks!

Zậy các bản khác có bị hok bạn? Như bản 3.63 chẳng hạn?

Bạn mở ttpod lên k đc hay k vừa màn hình?

m mở đc TTPOD lên nhưng ko vừa màn hình của 3250 cậu àh!
tìm mãi ko có cái nào vừa màn hình 176x208 cả! (trừ bản 3.01)

Anh em cho mình hỏi thăm tí: nhửng cái skin động như nhửng cái này cái này của S60v2 nhưng là 240x320 có thể sài dc cho N82 kg vậy? Tại mình có N82 mà chưa hack dc nên kg test dc anh em thông cảm ! có gì anh em test thử dùm mình cái! Thanhs anh em

Tải skin http://gallery.mobile9.com/f/1101176/?view=download

Anh em cho mình hỏi thăm tí: nhửng cái skin động như nhửng cái này cái này của S60v2 nhưng là 240x320 có thể sài dc cho N82 kg vậy? Tại mình có N82 mà chưa hack dc nên kg test dc anh em thông cảm ! có gì anh em test thử dùm mình cái! Thanhs anh em

Tải skin http://gallery.mobile9.com/f/1101176/?view=download

không dùng được bạn nhé
mình vừa test xong !
hihi

Zậy các bản khác có bị hok bạn? Như bản 3.63 chẳng hạn?

Mình đã thử tất cả các phiên bản rồi. Chỉ có bản 3.7 này là chưa thử thôi. Tất cả đều bị như nhau bạn ạ. Thậm chí khi để ưu tiên tất cả thì có tin nhắn đến cũng k có chuông luôn thậm chí có lúc treo luôn tin nhắn.
Hiện tại mình đang dùng bản 3.63 (bản này k bị treo tin nhắn). (phần mềm của máy thì k sao cả).
Theo mình nghỉ Ttpod đặt thời gian cắt nhạc và Play trở lại khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn tới quá ngắn nên bị đụng hàng.
Có lúc vẫn trả lời được xông cuộc gọi, nhưng Ttpod lại báo lỗi (lỗi 202 gì đó mình k nhớ) và yêu cầu thoát, nếu thoát là máy cũng khởi động lại ngay.

Chỉnh sửa cuối:
vậy rốt cuộc ta nên dùng bản nào bây giờ..nghe các bác nói thì e thấy nản rùi...thui ko cài TTpod nữa.

Back