• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD V3.70 Beta S60V2_VIE - ENG_ By SymPViet Group

Vấn đề DL đang gặp phải thì mình có thể giúp đc , nhưng ko bít bác có cần ko (có thể dịch mấy dòng đó ra En hay Vi đc hết)
Ko bít mọi người có để ý đến lỗi out khi nhấn menu/ quản lý/ tìm kiếm ở giao diện danh sách ko? Bản china cũng dính lỗi này?
Bản của mình đã sửa xong lỗi out nhưng chỉ có thể chọn vị trí sẵn như Trên cùng, dưới cùng,... Ko chỉnh theo toạ độ dc, chắng hiểu sao.

Mình ngh cái lỗi hok thoát được trong Bãng mã ko cần thiết lắm vì TTPod đã đọc được hầu hết định dạng mà máy hỗ trợ. Với lại nếu đoán hok nhầm thì khi ra bản final, phần bảng mã này sẽ được lược bỏ như bên S60v3 :D

MOD nói vậy ko đúng rồi, bản nào đi bản đó chứ. Bản ENG hóa của Mr_Sulla đâu có bị lỗi này đâu

vâng đúng thế..!em cũng thấy bản chine và bản eng không thấy xuất hiện lỗi này mà..!

Vấn đề DL đang gặp phải thì mình có thể giúp đc , nhưng ko bít bác có cần ko (có thể dịch mấy dòng đó ra En hay Vi đc hết)
Ko bít mọi người có để ý đến lỗi out khi nhấn menu/ quản lý/ tìm kiếm ở giao diện danh sách ko? Bản china cũng dính lỗi này?
Bản của mình đã sửa xong lỗi out nhưng chỉ có thể chọn vị trí sẵn như Trên cùng, dưới cùng,... Ko chỉnh theo toạ độ dc, chắng hiểu sao.

Bạn hãy nhớ là khi dịch TTPOD bản nào cũng vậy: Vị trí Phát thu nhỏ, Vị trí thanh lời thu nhỏ (theo mình dịch) xuất hiện tất cả trong file rsc 3 lần ở 3 nơi khác nhau, bạn phải dịch 3 chỗ này giống hệt nhau, thì lúc đó sẽ chỉnh đc tọa độ tùy thích chứ ko chỉ có 4 vị trị trên, dưới...

Luôn mong bạn chia sẻ kinh nghiệm mà, mình luôn lắng nghe.
Còn ở mục Quản lý - Tìm bài hát, bản này không bị out nè, chỉ duy nhất lỗi Bảng mã thui à :D

Bản 3.7 này chức năng equalizer k chạy nữa :( ai biết cách để chạy đc k? Nói chug chưa thấy hơn 3.63

Bản 3.7 này chức năng equalizer k chạy nữa :( ai biết cách để chạy đc k? Nói chug chưa thấy hơn 3.63
Có mà bạn, vào Cài đặt - Bộ cân bằng.
Mình thì thấy equalizer hay hơn 3.63.

mạnh tu nói cái bản này bị lỗi chọn bảng mã nên ko chọn dc mã , và vì thế nên EQ không chỉnh đc mà bạn

Thắng tàu kông nhận là rất xấu tính, ko chịu ra bản quốc tế, dùng bản vh vả Anh hóa thìluôn có lỗi

Thắng tàu kông nhận là rất xấu tính, ko chịu ra bản quốc tế, dùng bản vh vả Anh hóa thìluôn có lỗi

Do lỗi dịch thôi ! Thường ít thấy lỗi ở bản CN. Quy trình sai phạm thường bắt đầu từ :

CN đúng --> EN sai --> Việt sai !

Nếu làm trực tiếp trên CN thì khắc phục nhiều lỗi đó !

Nhưng thường thì PV update rất nhanh, chỉ cầ bản china ra vài phút là có update, diễn đàn nc ngoài chưa có bản eng thì ta đã có bản viet, như vậy thì các Pro đâu có dùng bản Eng đâu.
Nhưng nói chung thì các pro nha ta cũng dịch khá là sát nghĩ đó, mình còn tưởng bản b này sẽ ko có ai dịch cơ đấy

mạnh tu nói cái bản này bị lỗi chọn bảng mã nên ko chọn dc mã , và vì thế nên EQ không chỉnh đc mà bạn
EQ chỉnh bình thường mà bạn ? :D
EQ là Bộ cân bằng trong Cài đặt.

Hình như bác DL định dịch lại từ đầu để fix cái lỗi bảng mã đúnh ko đó?

Hình như bác DL định dịch lại từ đầu để fix cái lỗi bảng mã đúnh ko đó?
Không có, nghe bạn nó vậy chắc là bạn có cách ko cần phải dịch lại từ đầu :D
Bạn chỉ mình đi, tks nhìu nà :p

Bác thử với tệp đính kèm này đi,đây là tệp RSC của bác dịch, em đã phục hồi lại nguyên 4 string trong decoder, bác thử xem giúp đc ko, hôm qua bận sửa cái lỗi out của lời mi ni nên hơi bận

Bác thử với tệp đính kèm này đi,đây là tệp RSC của bác dịch, em đã phục hồi lại nguyên 4 string trong decoder, bác thử xem giúp đc ko, hôm qua bận sửa cái lỗi out của lời mi ni nên hơi bận

Chân thành cảm ơn VIP phuonxinh đã giúp đỡ.
@All: Mình đã Build lại File cài đặt ở bài 1, hiện tại không phát hiện thấy lỗi nào nữa.

Một lần nữa xin cảm ơn phuonxinh =D>=D>=D>

Tình hình là vừa test cả bản mới fix này thì EQ cũng k làm việc, đã test với cả bản english của vipin4u, sympviet,... và bản cn. Máy mình là N70-1, ở bản 3.63 trở về trc Eq làm việc tốt,mình vẫn hay dùng kiểu rock và scene

Tình hình là vừa test cả bản mới fix này thì EQ cũng k làm việc, đã test với cả bản english của vipin4u, sympviet,... và bản cn. Máy mình là N70-1, ở bản 3.63 trở về trc Eq làm việc tốt,mình vẫn hay dùng kiểu rock và scene

Vào trong cài đặt bảng mã chỉnh "Mp3 read fomat" thành "Ttpod sofware" thì EQ mới hoạt động.

sao ko xai` dc

Bạn hãy nói rõ hơn đi?Máy bạn đang dùng là máy gì?Bạn hỏi thế này làm sao mọi người giúp bạn đc!!!:-??_Hãy kiểm tra lại dòng máy trước khi dùng,và nếu bạn đã biết và đã cài 1 phiên bản khác dùng rồi thì gỡ bỏ hết phiên bản cũ để cài phiên bản mới này nhé!!!;;)

Cập nhật thêm bản tích hợp 2 ngôn ngữ VIET - ENG cho mọi người thêm lựa chọn, có Link Medifire và Link 4shared. :D

Back