• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.70 Beta S60v3 EN Translated by SymPVietGroup!! [Cập nhật 13.04]

Caominh171

TTPod v3.70 Beta S60v3 EN Translated by SymPVietGroup
[Cập nhật]

Trình nghe nhạc nổi tiếng!!

Bản này mình đã cho thêm vài skin của riêng v3.70 khá đẹp!!

Demo:

Trích dẫn từ TM Thangnd31082: (Tks anh Thắng)

Mới vọc được bên IPMart, xin trích dẫn nguyên văn biên dịch bằng tiếng Anh của tác giả . Anh em nào rảnh dịch sát nghĩa giùm !Mình rất ghét dùng Google dịch láo sau đó pót lên --> mất sự trong sáng của Tiếng Việt

New version features {New and Improved}:

1. Decoded based on a new system architecture to improve performance and results, reduce the CPU occupancy and power consumption;
2. Increase environmental sound adjustment function;
3. Increase the left and right channel balance adjustment function;
4. Optimize most of the pop-up box interface display;
5. The new image processing engine, better display;
6. Increase the image rotation display;
7. To increase picture lantern display;
8. Increase the image rotating display;
9. Add "1" key shortcut menu;
10. Optimal adjustment of left menu layout;
11. Increase the power-saving mode;
12. Increase in night mode;
13. Increase by album name, by adding time to sort random ranking;
14. Increase the tag and mobile functionality;
15. Increase the smooth fast forward / rewind mode;
16. Increase the font Stroke effect;
17. Increase the font shadow effects;
18. Increase the font size and color of the lyrics interface regulatory function;
19. Increase the image storage directory customization;
20. To increase the transparency of regulatory function mini player;
21. Support "start play" and "Memory out of position" set separately;
22. Support the left-menu press the left arrow keys to turn off;
23. Optimize the speed list, scroll and flip;
24. Custom list add "Favorites" list by default;
25. Bluetooth to send support for sending multiple files at the same time;
26. ID3 editor cache optimization methods to improve save rates;
27. Increase the power, the progress bar handle and follow the syntax of animation, and more skin.

Fixes:

1. FP2 models to solve the problem of sleep shutdown mode is invalid;
2. Repair some models use JbakTaskMan forcibly closed by the program in the phone reboot problems;
3. Repair 3250/5500 and other models for music when the phone reboot problems;
4. Fix built-in image in the switch if they had not displayed when the screen or skin problems;
5. Repair part of the model image display area width ranging from pictures shown due to gaps;
6. Fix MPEG-4 AAC Audio Coding format, the problem can not play audio;
7. Fix more other details, not repeat them.

Notes:

* N82, N95, N73 sound problems due to environmental hazards, have been shielded environment sound;
* Samsung models sound API call is invalid, has been shielded sound and equalizer options;
* N82, N95 backlight control to open the screen flashes when the cause has been screened the night mode.

Lưu ý:

- Nếu gặp lỗi "System Error" thì các bạn cài thêm >>> Path4run <<< (dành cho máy hack & chưa hack phone) !!

- Nếu gặp "Lỗi cập nhật" thì các bạn gở hết các phiên bản cũ của TTPod ( vào Application manager gở bỏ những gì liên quan đến TTPod)

***Khuyên dùng >>> PyUninstaller <<< để gở sạch sẽ các bản TTPod cũ, xong cài bản này vào là OK liền!!

Download:

Multi Links

Mã:
[URL]http://www.mirrorcreator.com/files/1HIWBMFT/TTPod_v3.70Beta_S60v3_EN_Translated_by_Caominh171_SymPViet.rar_links[/URL]
4Shared

Mã:
[URL="http://www.4shared.com/file/w5PpYr4y/TTPod_v370Beta_S60v3_EN_Transl.html"]http://www.4shared.com/file/w5PpYr4y/TTPod_v370Beta_S60v3_EN_Transl.html[/URL]

=============o0*0o=============

Bản fix chức năng Enable/Disable (cho những ai dùng hok wen)

Mã:
[URL="http://www.mirrorcreator.com/files/1T3NGASK/TTPod_v3.70Beta_S60v3_EN_Translated_by_Caominh171_SymPViet_0.rar_links"]http://www.mirrorcreator.com/files/1T3NGASK/TTPod_v3.70Beta_S60v3_EN_Translated_by_Caominh171_SymPViet_0.rar_links[/URL]

Chỉnh sửa cuối:
Bóc tem cái :p Hông biết bản này good hơn bản alpha chỗ nào, em đang dùng bản 37 thấy good lắm ko hề bị tý lỗi nào test trên N96 :)

Bóc tem cái :p Hông biết bản này good hơn bản alpha chỗ nào, em đang dùng bản 37 thấy good lắm ko hề bị tý lỗi nào test trên N96 :)

Mình thấy bản này tốc độ nhanh lắm chứ, load nhạc lẫn load ảnh album đều vù vù

bản EN này Minh có nhét thêm cho các loại màn hình nhỏ ko? bây giờ 240x320 và 320x240 phổ biến.mình nghĩ nếu M làm màn hình nhỏ thi nên tách ra, như vậy dung lượng sau khi cài đặt sẽ ít ngốn ram hơn!

bản EN này Minh có nhét thêm cho các loại màn hình nhỏ ko? bây giờ 240x320 và 320x240 phổ biến.mình nghĩ nếu M làm màn hình nhỏ thi nên tách ra, như vậy dung lượng sau khi cài đặt sẽ ít ngốn ram hơn!

Um, để lần sau zậy :)

hình như CM dịch lộn thì phải. disable và enable? Mình để dis thì chạy mà en thì ko?

hình như CM dịch lộn thì phải. disable và enable? Mình để dis thì chạy mà en thì ko?

Yeah đúng rùi! Em cũng đang định lên thắc mắc đây. Làm phiền chủ topic fix lại cho anh em nhé! Bản này đúng là rất good, chỉ mội tội bị lỗi bản dịch thôi

Có nhiều pm nó nghịch ở chỗ đó đấy bạn, khi bạn muốn Tắt thì bạn bầm vào chữ Tắt và cũng có pm thì khi bạn thấy chữ Tắt mà bạn bấm vào thì nớ lại là mở, ở đây có nghĩa là:

1- Bấm vào chữ Tắt thì nó tắt.

2- Chữ Tắt báo cho bạn là chế độ đang Mở.

bản mới này nghe có vẻ hay hơn bản 3.63, giao diện nhìn cũng đẹp hơn, mỗi tội em dùng nokia 6120 với thẻ 4G nên duyệt nhạc hơi chậm một tí

Có nhiều pm nó nghịch ở chỗ đó đấy bạn, khi bạn muốn Tắt thì bạn bầm vào chữ Tắt và cũng có pm thì khi bạn thấy chữ Tắt mà bạn bấm vào thì nớ lại là mở, ở đây có nghĩa là:

1- Bấm vào chữ Tắt thì nó tắt.

2- Chữ Tắt báo cho bạn là chế độ đang Mở.

Không phải bác ạ! Ví dụ ở cái auto download lyrics, em chọn enable thì nó không hiện, chọn disable thì lại hiện. Tương tự như ở mini player, mini lyrics, louness, bass... trong setting đều bị như vậy bác ạ! Đây đơn thuần là lỗi bản dịch thui

Không phải bác ạ! Ví dụ ở cái auto download lyrics, em chọn enable thì nó không hiện, chọn disable thì lại hiện. Tương tự như ở mini player, mini lyrics, louness, bass... trong setting đều bị như vậy bác ạ! Đây đơn thuần là lỗi bản dịch thui

uh.đúng rùi đó. phần lyrics thì ko chọn được mục other. nó cứ để mặc định là E:\Lyrics. trong khi ổ cài của nó là E:\TTpod\Lyrics :-?
Để disable thì lại hiện lời bài hát :-/

Chỉnh sửa cuối:

Bạn không hiểu mình nói à, lỗi hay không thì mình không biết, nhưng mình Vh gặp rất nhiều pm như thế. Ví dụ nếu theo cách quen dùng thì dịch ngược lại cũng không sao, như mình thì lại quen nên không thắc mắc khaonr này.

* Khi bạn vào chức năng Auto... bạn thấy nó là chữ Mở => nghĩa là nó đang Mở, cũng có pm khi bạn thấy chữ Mở thì nó lại là đang Tắt, ở đây mình nói là chữ Mở có 2 nghĩa là thể hiện chức năng đang hoạt động và bảo bạn phải nhấn chọn Mở.

Anh Thắng nói đúng rồi đó các bạn. Mấy cái này mình so sánh bản gốc để dịch mà.

Nếu nó hiện Disable thì tức nó đang Enable & ngược lại

Anh Thắng nói đúng rồi đó các bạn. Mấy cái này mình so sánh bản gốc để dịch mà.

Nếu nó hiện Disable thì tức nó đang Enable & ngược lại

Mình sưu tầm được bản này ko bị như vậy nè!

e dùng vẫn thấy bình thường mà, bản vh của caominh ok mà, e chọn bật lyric là có lyric, có vấn đề gì đâu.

uh.đúng rùi đó. phần lyrics thì ko chọn được mục other. nó cứ để mặc định là E:\Lyrics. trong khi ổ cài của nó là E:\TTpod\Lyrics :-?
Để disable thì lại hiện lời bài hát :-/

Yeah đúng rùi! Em cũng đang định lên thắc mắc đây. Làm phiền chủ topic fix lại cho anh em nhé! Bản này đúng là rất good, chỉ mội tội bị lỗi bản dịch thôi

Mình sưu tầm được bản này ko bị như vậy nè!
Mình có up riêng 1 bản fix vấn đề này, chủ yếu là do thói quen thui chứ bản gốc lẫn bản VH cũng zậy mà

Không biết bản này nghe có hay hơn đthoại W910 không? Bác nào cho đánh giá đi

Phát hiện ra lỗi đầu tiên: Scan nhạc bị lỗi, cứ scan là out! Ko bít có bác nào bị như em ko?

Phát hiện ra lỗi đầu tiên: Scan nhạc bị lỗi, cứ scan là out! Ko bít có bác nào bị như em ko?

Tải bản Vh dùng thừ đi bạn, mình không test bản này nhưng bản Vh thì không sao cả.

Ai có nhiều skin đẹp đẹp cho bản 3.7 này không vậy. Mấy cái skin có sẵn dùng không ưng lắm

Back