• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỪ ĐIỂN CÓ PHÁT ÂM CỦA NGƯỜI VIETNAM

cái bộ từ điển này khó cài thật :| ngày trước mình dùng n73 đã vất vả với nó mà cuối cùng kết quả vẫn là zez0 :| bây h thử lại với n78 thì kết quả là k0n số 0 :)) mặc dù đã làm theo cách chỉ dẫn của bác chủ topnic

Sao kỳ vậy? Mình xài N78 nè, kết quả chạy bình thường, có phát âm luôn :D

tôi cài thì chẳng sử dụng được gì cả. khi open thì nó chỉ nháy 1 cái rổi lại vè màn hình chính là sao vậy các huynh?

hic. bây giời thì nó bảo "không tìm thấy từ điển" làm sao bây giời huynh? cái tuuf điển nặn thế này mà nó không chạy thì toi em rồi

Chỉnh sửa cuối:
tôi cài thì chẳng sử dụng được gì cả. khi open thì nó chỉ nháy 1 cái rổi lại vè màn hình chính là sao vậy các huynh?
Bạn phải cài Pips SymSql vào thẻ nhớ nữa mới được.
hic. bây giời thì nó bảo "không tìm thấy từ điển" làm sao bây giời huynh? cái tuuf điển nặn thế này mà nó không chạy thì toi em rồi
Bạn phải tạo thêm folder mới trên thẻ nhớ : VHDict , sau đó tạo thêm 1 folder con Dicts nằm trong folder VHDict .Chép mấy data từ điển vào trong folder con : Dicts nha bạn.
Nếu mở chương trình mà nó báo :" kg tìm thấy từ điển" , bạn hãy restart đt lại là ok. chúc bạn dzui !!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Bạn phải cài Pips SymSql vào thẻ nhớ nữa mới được.

Bạn phải tạo thêm folder mới trên thẻ nhớ : VHDict , sau đó tạo thêm 1 folder con Dicts nằm trong folder VHDict .Chép mấy data từ điển vào trong folder con : Dicts nha bạn.
Nếu mở chương trình mà nó báo :" kg tìm thấy từ điển" , bạn hãy restart đt lại là ok. chúc bạn dzui !!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Mình cũng đã cài thành công rồi, nhưng mỗi lần thoát ra vào lại thì xẩy ra 2 trường hợp : 1 - Không tìm thấy từ điển
2 - Không phát âm
Mỗi lần như thế lại phải Restart lại mệt quá!
Cài thêm từ điển khác thì thấy, VD như Wiktionary, nhưng không thấy EnViFr đâu? Bạn có cách gì khắc phục để cho nó hoàn hảo hơn không

phải chi đọc được nhiều chữ và từ nữa thì tốt wá.mình thấy có nhiều từ đơn giản mà ko có.ví dụ như oke hoặc yes.hy vọng tác giả sẽ up thêm trong thời gian tới

mọi người cho mình hỏi
sau khi cài xong vô đc chương trình lun rồi, tra đc từ lun, nhưng khi mình bấm nút Gọi để phát âm trong từ điển EnViFr thì vừa phát âm xong là bị out chương trình
sau đó là mất lun cái từ điển EnViFr đó
có ai hiểu tại sao ko
thanks mọi người đã đọc

sẵn cho mình xin cái link mediafire từ điển a-v v-a lun
mình vào link vanhoavn.net nhưng ko biết cách down.
chân thành cảm ơn mọi người

cho mình hỏi tại sao nó bị lỗi này vậy?
mọi người cho mình hỏi
sau khi cài xong vô đc chương trình lun rồi, tra đc từ lun, nhưng khi mình bấm nút Gọi để phát âm trong từ điển EnViFr thì vừa phát âm xong là bị out chương trình
có ai hiểu tại sao ko
thanks mọi người đã đọc
có cách nào khắc phục ko??
thanks nhé

mọi người cho mình hỏi
có ai hiểu tại sao ko
thanks mọi người đã đọc
Bạn vui lòng cho mình biết là bạn sử dụng model , điện thoại gì ? Còn khi bị tình trạng chương trình kg nhận cái từ điển như vậy ( chứ kg bị mất đâu bạn ) ,bạn hãy restart đt lại là OK . chúc bạn dzui !!!!!!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D

Bạn vui lòng cho mình biết là bạn sử dụng model , điện thoại gì ? Còn khi bị tình trạng chương trình kg nhận cái từ điển như vậy ( chứ kg bị mất đâu bạn ) ,bạn hãy restart đt lại là OK . chúc bạn dzui !!!!!!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D

mình xài E 63
đúng là phải reset lại máy thì nó mới nhận lại từ điển.
nhưng chẳng lẽ mỗi lần xài là mỗi lần reset sao:((
có cách nào khắc phục ko bạn:(
thanks

sẵn cho mình xin cái link MEDIAFIRE Từ điển về Thuốc lun nhé!
chứ cái link vanhoavn.net mình ko biết cách down
thanks rất nhìu^^

Back