• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo Splash Screen cho Wizard

Tool Splashscreen

Bác xem lại hộ em cái tool splashscreen cái!
Em down về rùi nhưng Extract ra toàn lỗi thôi!
Thanks bác nhìu!
:-?..........

Tools Splash

bác ơi Em download về và giải nén được rùi nhưng file converterimage bị lỗi!
Làm Em ko converter được sang đuôi *.nb!
Bác xem lại hộ em cái!
Thanks!:)

bác ơi Em download về và giải nén được rùi nhưng file converterimage bị lỗi!
Làm Em ko converter được sang đuôi *.nb!
Bác xem lại hộ em cái!
Thanks!:)

nb_image_converter.exe chỉ có thể mở dc các loại file là .bmp .jpg .gif .nb thôi nha bạn. Mở các file khác đều báo lỗi và ko làm dc.

Nhờ bác minhlamdr làm hộ cái. Thanks bác nhiều :)

Của bạn đây DOWNLOAD

Cám ơn bạn đã thích cái welcome mình làm :D

Nhớ bấm thanks cái nha ;))

Bạn cho mình hỏi . Khi mình tạo thành file *.nb mình có thể đưa nó vào trong bản ROM dc ko ? Mình tính đưa vào ROM luôn, lần sau Up đỡ phải chạy file đó nhưng mình chưa biết cách làm bước đó ? Thanks !

Bạn cho mình hỏi . Khi mình tạo thành file *.nb mình có thể đưa nó vào trong bản ROM dc ko ? Mình tính đưa vào ROM luôn, lần sau Up đỡ phải chạy file đó nhưng mình chưa biết cách làm bước đó ? Thanks !

Có thể đưa thẳng vào ROM luôn dc đó bạn :D
Bằng cách dùng tôl build ROM cho Wizard để nhập chung file HTC.nb vào luôn.

em muốn lấy ngay cái hình HTC gốc cua máy ra để sữa có được ko? và lấy ra bằng cách nào vậy?

Có bác nào cho em xin cái splash screen gốc của O2 thì tốt, làm mãi chả được

em muốn lấy ngay cái hình HTC gốc cua máy ra để sữa có được ko? và lấy ra bằng cách nào vậy?
Cái này nó nằm trong Rom rồi làm sao mà lấy ra, tìm cái hình HTC rồi sữa lại và up cho nó.:)):)):))

Các bạn có thể cho mình hỏi là cách này có dùng cho dòng mày himalya được không nha.!

rất cảm ơn bác minhlamdr, em thay được cái splash rồi, còn để cái HTC logo ko thể đưa về được kich thước file yêu cầu.

link down công cụ làm bootsreeen bị lỗi hết rồi, các bác nào hảo tâm giúp em với, up lên mediafire dùm cái, thank

link down công cụ làm bootsreeen bị lỗi hết rồi, các bác nào hảo tâm giúp em với, up lên mediafire dùm cái, thank
Link còn sống nhiều lắm chụi khó tìm đi Pác
Nói thật là làm từng bước một nhưng kết quả cho kon Qteck 9100 là hình ảnh to đùng khi khởi động lại hiện ra đúng cái mũi to như mũi của Quang Thắng làm tớ nản quá

Back