• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TuneWiki - Phần mềm hát karaoke trên iPhone

thangbengangnguoc

**TuneWiki v2.2**

TuneWiki biến iPhone thành một máy hát karaoke mini với chế độ hiển thị lời và thời gian rất thật.

Cách cài : Vẫn cài bằng iBrick,iBus hay iphone pc suite như bình thường.
Tham khảo thêm tại đây.

Cách sử dụng

Bước 1:

Sau khi cài bạn được phần mềm TuneWiki như ở dưới đây(kích vào icon để khởi động chương trình)

Bước 2:

Bấm nút OK ở góc bên trái dưới cùng màn hình.

Bước 3:

Phần mềm Tune Wiki được khởi động và hiện lên list các ca sĩ có trong máy.Bấm chọn một ca sĩ.

Bước 4:

Màn hình hiển thị bài hát,bạn hãy chọn bài hát mà bạn thích.

Bước 5:

Tune Wiki chơi bài nhạc mà bạn chọn,lời bài hát được đặt như trong hình,dòng lyrics thứ 2 chình là câu hát mà bạn phải hát sau câu hát đang hát.

Thế là các bạn đã thành công rồi đó.

Các bạn cũng có thể tìm lời bài hát Top 10 ca sĩ, Top 10 bài hát, và Google Locate.

Bạn phải chạm vào biểu tường như dưới đây để dùng chức năng tìm như ở trên.

Các bạn có thể tài phần mềm về ở dưới đây(Nhớ thanks các bạn nhé:D )

Phần mềm đã được test bởi thangbengangnguoc và
NguyenThanhTuan.

Xin chân thành gửi lời cảm ơn tới
NguyenThanhTuan đã giúp đỡ

Chúc Vui!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Có bạn nào bị giống mình chưa vậy ? Chỉ mình với ! Lúc đầu mình cài ver 2.1 chạy okay ! Nhưng sau khi update lên 2.2 vô TuneWiKi là bị thoát ra ngoài àh ! CHo dù đã uninstall vài cài lại nhiều bản khác nhau đều bị ! Ai biết cách khắc phục chỉ mình với ! Mình thích soft này lắm ! Thanks

Bạn cài qua Installer đúng không ? Bạn download file của thangbengangnguoc post trên kia và cài bằng iBrick,iBus hoặc iPhone PC Suite thử xem sao nhé . Mình đã test ok trên FW 1.1.4

Hum nay trên WeiPhone có pm WeLyrics cũng kiểu như karaoke .
Mình đang xem nó hoạt động như thế nào (cái pm đó hướng dẫn bằng tiếng trung thì ai mà bik đc chứ .híc !)

Mình đã làm thử qua Pc Suite rồi ! Nhưng vẫn ko được ! Mình nghĩ nó bị đụng phần mềm gì ah ! NHưng mình cũng ko biết bị đụng cái nào ! Nếu xóa hết và cài lại 1 phần mềm TuneWiki ko thì chạy được ! Nhưng khi cài hết cái soft mình cần vào thì nó ko chạy được ! Nó vô màn hình trắng rồi thoát ra ngoài !:(

Hum nay trên WeiPhone có pm WeLyrics cũng kiểu như karaoke .
Mình đang xem nó hoạt động như thế nào (cái pm đó hướng dẫn bằng tiếng trung thì ai mà bik đc chứ .híc !)

Thế à ,để anh mua kiếm 1 bộ từ điển Trung - Việt cho chú nhé :D , ah các trang TrungQuoc nhiều thứ hay lắm đấy :D

mình cũng đã từng xài soft này..lúc trước xài được..không nhớ là version mấy nhưng sau khi restore máy xong rồi cài lại thì ko xài đc nữa..ngay cả những bài lúc trước chẳng hạn như lollipop của lilwayne find được lyric bây h` cũng không đc luôn..mình cài cả trong installer và file pxl của thằng bé ngang ngược đều ko đc..có ai biết lỗi gì ko?..

Last edited by a moderator:
Làm sao để có các bài tiếng việt hả bạn ? Có thể cài thêm vào ko ?

Back