• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 - Tăng tốc cho UIQ 3.0 ( Update 2/1/09 )

hay quá! có cái này UIQ3 sẽ nuột hơn nhiều! Việt Hoá đi thôi các bạn ơi!

Tks Mod CaoHieu nhiều!

Cho mình hỏi thêm là máy mình (P1i) lúc trước đã cài 2 file tăng tốc hệ thống rồi giờ có cần cài cái này nữa không? Tác dụng có rõ rệt không vậy? Cài 2 cái file tăng tốc hệ thống cũ thấy dường như không cải thiện lắm, có lẽ tại một phần mình cài ít PM (RAM trống lúc thấp nhất cũng 55M)

Tks Mod CaoHieu nhiều!

Cho mình hỏi thêm là máy mình (P1i) lúc trước đã cài 2 file tăng tốc hệ thống rồi giờ có cần cài cái này nữa không? Tác dụng có rõ rệt không vậy? Cài 2 cái file tăng tốc hệ thống cũ thấy dường như không cải thiện lắm, có lẽ tại một phần mình cài ít PM (RAM trống lúc thấp nhất cũng 55M)

Chắc ko sao đâu bạn !!! Lúc trước mình cũng có sử dụng (bản của anh Công với tweaks peaks) nhưng ko thấy cải thiện gì mấy !!! Lần này xài bản full thì thấy máy chạy vèo vèo lun !!! Thanks anh Hiếu lần nữa !!! And big thank to Gabika318 :D

Mình cài vào ko sử dụng dc tab thứ 2 là sao vậy các ban( lựa chọn cho web) nó vẫn ẩn đi. (của mình làm full từ 1.0 lên nó cũng y như vậy)

Đúng là thẻ thứ 2 bị khóa sao ấy ,mặc định của nó luôn OFF

Đúng là thẻ thứ 2 bị khóa sao ấy ,mặc định của nó luôn OFF

Thẻ thứ 2 thiết lập đánh dấu cho Web vẫn tốt mà anh. Sau khi save thì nó báo dịch vụ đã cập nhật, đây là hình từ máy của em:

Anh em thử Uninstall hết bản 1.0 trước khi cài bản mới này xem, đừng cài Upgrade nhé! Vì mình làm theo cách này thấy rất OK!

cái này cài vào đáng nhẽ nó phải ở trong control panel chứ nhỉ? sao khi mình cài bản này thì nó lại ở trong tool ? có phải vì ở trong Tool nên mới không bật được thẻ web lên không?

Posted via Mobile Device không phải đâu bạn. Việc icon ko nằm trong Controlpanel là một trong những đặc điểm mới của bản 1.3, sau khi cài được đặt mặc định trong Tools như những Soft khác. Như mình thì đặt soft trong phone, vẫn dùng thẻ thứ 2 rất tốt

Tweak Peaks này cài trên con P1 của mình tab thứ 2 mở lúc được lúc không chán ghê, bản full mua của hoangsonx. không biết có ai xài P1 gặp tình trạng như vậy kg?

Tweak Peaks này cài trên con P1 của mình tab thứ 2 mở lúc được lúc không chán ghê, bản full mua của hoangsonx. không biết có ai xài P1 gặp tình trạng như vậy kg?
Máy của mình vẫn bị như vậy. Mà sao nó nằm trong controlpanler chứ ko ở trong tool là sao. Khi cài lần đầu thì sử dụng dc tab 2, restart lại là mất tab 2 mặc dù vẫn dùng được ( đó là máy của mình kể cả khi mới up fw)

Posted via Mobile Device

Ý các bạn là vào được trang 2 nhưng không on được hả Hay là không vào được trang 2 :)

mình không thể mở on trong trang 2 được cao thũ nào biết chỉ mình với

Posted via Mobile Device không phải đâu bạn. Việc icon ko nằm trong Controlpanel là một trong những đặc điểm mới của bản 1.3, sau khi cài được đặt mặc định trong Tools như những Soft khác. Như mình thì đặt soft trong phone, vẫn dùng thẻ thứ 2 rất tốt

Mình xài bản 1.3 nó vẫn trong CtrPnl mà.:O

Bác khi được khi không còn tốt. Mình chẳng khi nào được. Gần nửa năm rồi chẳng biết khắc phục Uninst rồi Reinst cũng vậy. Pótay!:|

Ý các bạn là vào được trang 2 nhưng không on được hả Hay là không vào được trang 2 :)

Vào tab 2 nhưng chỉ để chiêm ngưỡng thui bạn à:D Không ON được:|

Các bạn thử chuyển sang dùng bản Việt hóa xem, mình dùng đủ hết tính năng mà. Ngoài ra thì còn có thể di chuyển tùy ý, ko bắt buộc trong Control Panel.... hôm qua dùng bản T Anh mình cũng ko để ý lắm xem tab 2 có hoạt động được hay ko..còn hôm nay dùng bản T Việt thì cực kỳ OK, tab 1 hay tab 2 đều chạy tốt!

Vẫn ko được, nó báo dịch vụ cập nhật (sử dụng tốt) nhưng tab 2 thì ko ON được.

Back