• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.3.055 VI by LQT_SymPViet ! [Cập nhật 02/07/2010]

Đây là bản UC 7.0.0.41 final english và được chuyển về server VN mà bạn
còn UC 7.3 thì chưa có server VN ở S60v3 đâu, v2 thì có rồi nhưng ngôn ngữ vẫn là china:))

Chính xác ! Ngay cả cái sever VN trên v2 mình cũng không tin tưởng lắm đâu Tú ạ ! Phần lớn chỉ dùng ở mức MOD Proxy thôi !

Cái này khác gì bản 7.0 ko a thắng? E thấy 7.2 chán wá, thiếu 1 số chức năng.

Chính xác ! Ngay cả cái sever VN trên v2 mình cũng không tin tưởng lắm đâu Tú ạ ! Phần lớn chỉ dùng ở mức MOD Proxy thôi !

Sao bác lại ko tin tưởng nhỉ.Fix Proxy và Fix server là hoàn toàn khác nhau đấy bác ah. Fix server là ok nhất.

Sao bác lại ko tin tưởng nhỉ.Fix Proxy và Fix server là hoàn toàn khác nhau đấy bác ah. Fix server là ok nhất.
Tớ cũng đã thử fix hôm họ tuồng ra nhưng khi đợi cập nhập dữ liệu từ trung tâm xong thì nó hiện ra bảng thông báo lỗi khởi tạo kết wả bật lại server Thiên Tân khắc phục bằng cách cài đè lên như vẫn vậy.

Tớ cũng đã thử fix hôm họ tuồng ra nhưng khi đợi cập nhập dữ liệu từ trung tâm xong thì nó hiện ra bảng thông báo lỗi khởi tạo kết wả bật lại server Thiên Tân khắc phục bằng cách cài đè lên như vẫn vậy.

v3 thì ko dám nói.Nhưng V2 ok với server VN

Mình thấy bản 7.02 xài tốt hơn bản này, chắc do bản này là beta. 7.02 là sever EN luôn thì phải

Thêm nữa thì bạn nào muốn thử fix server uc thì vào blog sếp Manhtu nha:
manhtu.tk
Tuy là cho v2 nhưng V3 cũng tương tự thui.

Anh Mod ko tin tưởng gì server VN ở trên v2, nó hoạt động rất tốt ở UC 7.0.0.41 và 7.2.0.51 và giờ là 7.3.0.55.
Xin khẳng định server và proxy khác nhau một trời một vực

UC7.0.0.41 nếu các bạn down ở UCWEB.com về là server VN chính xác ,mình đang xài thấy rất tốt .proxy không báo lỗi = tiếng việt đâu ,theo mình nghĩ la vậy .bất cứ 1 lỗi nào down hoặc vào web không đuợc đều báo lỗi =TV

éc!cài rồi sao e vào thì bị đá ra vậy?help me!máy e là n82.mà giữa thằng ucweb này với opera10 cái nào duyệt nhanh hơn nhỉ???

Tớ đã chuyển thành công máy chủ và rút gọn kích thước chủ yếu loại bỏ những thứ ko cần thiết. Xin lưu ý khi khởi tạo dữ liệu xong thì lúc này trang mở đầu vẫn là của CN nhưng đừng vội lo lắng các bạn hãy thoát khỏi chương trình rồi cài thêm Patch UcHome (VN) để cho phiên bản được hoàn thiện.

[download]http://www.4shared.com/file/6eY0JspK/UCWEB_v73055_Fix_Server_VNPatc.html[/download]

Chuyển server Việt thì Homepage load về fải Tiếng Việt chứ nhỉ
Mình nghĩ chắc đây là một mánh khoé của họ nhưng bác L.Q.T đã nêu họ lạm dụng quảng cáo đến mức cả phần quản lý tải về cũng cố bon chen thêm vài mục lục :(

Tớ đã chuyển thành công máy chủ và rút gọn kích thước chủ yếu loại bỏ những thứ ko cần thiết. Xin lưu ý khi khởi tạo dữ liệu xong thì lúc này trang mở đầu vẫn là của CN nhưng đừng vội lo lắng các bạn hãy thoát khỏi chương trình rồi cài thêm Patch UcHome (VN) để cho phiên bản được hoàn thiện.

[download]http://www.4shared.com/file/6eY0JspK/UCWEB_v73055_Fix_Server_VNPatc.html[/download]

Mình nghĩ chắc đây là một mánh khoé của họ nhưng bác L.Q.T đã nêu họ lạm dụng quảng cáo đến mức cả phần quản lý tải về cũng cố bon chen thêm vài mục lục :(

Chả có mánh khóe gì đâu, một khi đã chuyển sang server VN rồi thì sau khi khởi tạo xong homepage sẽ là tiếng Việt, việc gì phải patch thêm cái gì nữa.
Bạn có thể cho biết là đã lược bỏ cái gì đi được ko, load từ máy chủ của UC bên Tàu về mà bạn lược bỏ thì chắc bạn vào được máy chủ của họ nhỉ.

Chả có mánh khóe gì đâu, một khi đã chuyển sang server VN rồi thì sau khi khởi tạo xong homepage sẽ là tiếng Việt, việc gì phải patch thêm cái gì nữa.
Bạn có thể cho biết là đã lược bỏ cái gì đi được ko, load từ máy chủ của UC bên Tàu về mà bạn lược bỏ thì chắc bạn vào được máy chủ của họ nhỉ.
Tớ đã mò vụ fix server từ hôm do một trong nhóm người dùng thử của họ tuồng ra rồi ở phiên bản này ko giống như những phiên bản trước đâu :( mặc dù đã thay thông số nhưng vẫn nhận dữ liệu từ trung tâm của họ và server cũng là của họ. Cũng khó hiểu thật đấy nhưng cũng phải cố đọc và cố để hiểu cho bằng được :D Lược bỏ cái gì thì bạn tự unpack ra mà xem tớ nghĩ bạn là dân trong nghề thì vấn đề chắc cũng ko đến nổi khó hiểu.

Chỉnh sửa cuối:
Tớ đã mò vụ fix server từ hôm do một trong nhóm người dùng thử của họ tuồng ra rồi ở phiên bản này ko giống như những phiên bản trước đâu :( mặc dù đã thay thông số nhưng vẫn nhận dữ liệu từ trung tâm của họ và server cũng là của họ. Cũng khó hiểu thật đấy nhưng cũng phải cố đọc và cố để hiểu cho bằng được :D Lược bỏ cái gì thì bạn tự unpack ra mà xem tớ nghĩ bạn là dân trong nghề thì vấn đề chắc cũng ko đến nổi khó hiểu.

Thông cảm ko có máy test, bạn lược bỏ cái gì thì post lên cho mình học hỏi với, để rồi mình áp dụng vào v2 cho ae dùng, đỡ phải chờ nước ngoài làm hộ.
UC 7.3 này server mới là 6500 (china), còn áp dụng từ 7.2 thì server VN là 401 vậy thôi.
Đổi server sang VN rồi mà vẫn nhận dữ liệu là China thì hơi bị lạ đấy.
Cả v2 v3 đều là bản tuồn ra ngoài thôi, chưa có chính thức đâu.

Công nhận bản này tốc độ không được như bản trước load các trang bị thành chữ Trung nhìu định dạng kém hơn bản trước:D

Thông cảm ko có máy test, bạn lược bỏ cái gì thì post lên cho mình học hỏi với, để rồi mình áp dụng vào v2 cho ae dùng, đỡ phải chờ nước ngoài làm hộ.
UC 7.3 này server mới là 6500 (china), còn áp dụng từ 7.2 thì server VN là 401 vậy thôi.
Đổi server sang VN rồi mà vẫn nhận dữ liệu là China thì hơi bị lạ đấy.
Cả v2 v3 đều là bản tuồn ra ngoài thôi, chưa có chính thức đâu.
!:\private\10003a3f\import\apps\UcWeb60Signed_reg.RSC
!:\private\2001F848\config.ini
!:\private\2001F848\usdata\init_lp_favor.pb
!:\private\2001F848\usdata\init_lp_myzone.pb
!:\private\2001F848\usdata\init_lp_navi.pb
!:\private\2001F848\usdata\init_sl_side_bar.pb
!:\private\2001F848\usdata\init_sl_start_search.pb
!:\resource\apps\UcWeb60Signed_aif.mif
!:\resource\apps\UcWeb60Signed_Caption.RSC
!:\resource\apps\UcWeb60Signed.RSC
!:\resource\apps\UcWeb60SignedIMAGES.MBM
!:\sys\bin\UcWeb60Signed.exe
Mấy tập tin liên kết trong usdata khi khởi tạo xong xóa bớt cho trống và cũng là một mẹo để nó khỏi update bậy bật lại UcHome của nó vĩnh viễn.

Back