• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.30 - Build 19949.1.2.0

PhamQuang

Manager
ROM v2.61.30 CHO HTC UNIVERSAL

= CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0 =

Phiên bản V30, WM6.1, dành cho HTC Universal, dựa trên:

CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0

Được port từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1.

Giao diện và ứng dụng phát triển từ V29.
Chủ yếu là phiên bản chuyển OS mới mà thôi.

=====================================================

LINK TẢI ROM V30

Mã:
http://rapidshare.com/files/120350862/ROM_UNI_2.61.30_B19949.7z
Mirror (thanks [COLOR=DimGray][B]choixongdong[/B][/COLOR])
http://www.mediafire.com/?ymdbmgdfggz
[I]Pass. giải nén: [COLOR=White]PhamQuang[/COLOR][/I]
Chúc vui vẻ !!!

For English readers:

Based on CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0
Ported from WM 6.1 ROM of Sony Xperia X1.
Other things just like v29
Password to unzip (select to see hidden content):
PhamQuang

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

really thanks but why dont cook rom like IT'S RIGHT he cook sooooo nice róm and so organized and have HTC HOME and and he try for better rom's really we need some róm like IT'S RIGHT TNT coz i see all roms here look same we need something diffrenet .... eny way's thank you so much .... Yasser ( EGYPT )

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời
VIP đã Test chưa ? không có lỗi gì sao ? chờ Test cái đã. Cảm ơn A Quang nhiều !

Bác Quang ơi !!!
Cháu và mọi người thật lòng cảm ơn bác nhiều lắm !!!
Cháu rất ngưỡng mộ bác !!!

Bác quang cho em hỏi rom mới này có fd không nhỉ,tình hình camera có tốt không,em đang down chưa test được

có cao thủ nào chỉ giáo em với , em đang dùng bản rom 2.15.16 PDAVIET up vào rom 2.61.29 của chú Quang . sau khi up xong bị treo máy ở màn hình lúc khởi động , máy báo Boot options : và có 3 dòng la :
Enable KITL NO
cleanle registry HIVE NO
format storage NO
treo máy ở đây , máy không chạy nữa chỉ khi nào em ấn vào nút ok của máy thì máy mới chạy bình thường . cho dù em đã format DOC xong rồi và up lại bản rom gốc của UIN nhung vẫn bị nhu vậy ? có bác nào biết chỉ bảo em với , em đang toát hết mồ hôi ra với nó rồi , xin cảm ơn các cao thủ nhiều nhiều .

Pác Quang à, E. đang down load về để dùng thử , rất cảm ơn Pác nhiều để mấy E. có cái mới dùng hoài.

Nếu như Pác Quang có thể làm cho mấy E. con Rom có fd thì tuyệt lắm vì Pác Cường tạm thời tuyên bố ngưng ngắn hạn rùi...

E. đề nghị thế thôi cầu may mà, dù vẫn biết rằng Pác vẫn không thích fd là mấy...

Thanks!

có cao thủ nào chỉ giáo em với , em đang dùng bản rom 2.15.16 PDAVIET up vào rom 2.61.29 của chú Quang . sau khi up xong bị treo máy ở màn hình lúc khởi động , máy báo Boot options : và có 3 dòng la :
Enable KITL NO
cleanle registry HIVE NO
format storage NO
treo máy ở đây , máy không chạy nữa chỉ khi nào em ấn vào nút ok của máy thì máy mới chạy bình thường . cho dù em đã format DOC xong rồi và up lại bản rom gốc của UIN nhung vẫn bị nhu vậy ? có bác nào biết chỉ bảo em với , em đang toát hết mồ hôi ra với nó rồi , xin cảm ơn các cao thủ nhiều nhiều .
Đó là Boot options dùng để Hard Reset bạn dùng phím dịch chuyển bên dưới để lựa chọn và phím trên để lựa chọn. 1=No ;2=Yes ; 3 = Yes rồi ấn nút giữa là OK máy bạn đã đc Hard Reset ! không có gì cả yên tâm mà dùng đi !

Em là em hơi bị hâm mộ bác Quang đấy o^.^o em load cái đã hí hí o^.^o

Các bác ơi xem lại giùm em với em không down được là sao vậy ?

Không sửa được hồng ngoại thì quyết không ra ROM mới, cứ ROM bác Quang mà dùng thôi :D. Dùng Diamond chán quá, trả máy rồi. Lấy lại con UNI đểu vẫn còn thấy sướng hơn

Không sửa được hồng ngoại thì quyết không ra ROM mới, cứ ROM bác Quang mà dùng thôi :D. Dùng Diamond chán quá, trả máy rồi. Lấy lại con UNI đểu vẫn còn thấy sướng hơn

hoan hô bác Cường đã trở về với cộng đồng UNI, vậy là sắp có chuyện phải làm nữa rùi, hihihi

cảm ơn VETTU nhung em vẫn không dịch chuyển được , bàn phím ở dưới không tác dụng , chỉ có phím dịch chuyển ở trên thì được , nhung mà em cứ bấm vào nút xuống thì nó không xuống nó chỉ báo dòng Enable KITL NO & YES thôi , chứ nó không xuống nhũng dòng ở bên dưới . Đã thương thì thương cho chót , em xin cảm ơn BÁC nhiều nhiều

Giao diện phát triển dựa trên V29 nghĩa là không có Flash Dish hả Bác Quang, em chưa up nên chưa biết. Tối về em mới down và up được

cảm ơn VETTU nhung em vẫn không dịch chuyển được , bàn phím ở dưới không tác dụng , chỉ có phím dịch chuyển ở trên thì được , nhung mà em cứ bấm vào nút xuống thì nó không xuống nó chỉ báo dòng Enable KITL NO & YES thôi , chứ nó không xuống nhũng dòng ở bên dưới . Đã thương thì thương cho chót , em xin cảm ơn BÁC nhiều nhiều
Thì chỉ có 1 và 2 phím đó thôi bạn dịch chuyển được bằng phím trên thì thay đổi giá trị bằng phím dưới thế thôi và ngược lại. Bây giờ máy không có trong tay cũng không nhớ chính xác, bạn cứ mạnh dạn lên, chúc vui!

Back