• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

Tôi có dung 1 con O2 IIi nhung rom 1.11.00 radio 1.00.00 nhung không thấy ExtROM version . cho hỏi cái này co phải lổi do up rom không ? Thank

Có bác nào biết vụ này ko,himalaya cho alpine

bửa qua chú mình, thấy tụi nó cài bản rom 6.1 himalaya lên con 02i cho chú mình, vẩn sai 2đẹp hết, nhu7gn co 1vai cái lỗi nhug7 mục chỉnh turbo cpu ko có, trình quản lý wifi ko dc, cứ báo lỗi commanager eror
ko biết cai rom nay là sao nữa,ai biết ko, cho ý kiến

Tôi có dung 1 con O2 IIi nhung rom 1.11.00 radio 1.00.00 nhung không thấy ExtROM version . cho hỏi cái này co phải lổi do up rom không ? Thank

Bạn lấy bản này chạy lại nhé, bản này sài tương đối ổn đó.

[Maxishare_net]alpine-1.11.171-radio-1.04-bluetooth-patched-camera-fixed

chào các Bác, các Bác cho em hỏi tí nhé, thật sự là em mới dùng O2xdaIIi nên ko biết nhiều vế nói, Mong anh em giúp dùm,cám ơn
máy của em đang xài thỉnh thoảng mất nguồn tự reset , và hao nguồn (pin xài có 1 ngày rùi hết)em up bản rom XDA_IIi_Upgrade_v1.11.162.exe vô ruì. nhưng vậy , cho em hỏi bảng rom nào vài oki cho dòng máy này cám ơn

tinh hinh là trc khi up pin còn 60%. up xong hết phin. jo sạc wa usb no ko hiện màn hình làm sao đây. Có ai nhận cài lại jum ko

để tui cài giúp cho, tôi đã up nhiều lần rồi. có khi tôi up pin chỉ còn 30% thôi cũng có sao đâu

để tui cài giúp cho, tôi đã up nhiều lần rồi. có khi tôi up pin chỉ còn 30% thôi cũng có sao đâu

hồi trưa sau khi tìm đủ mọi cách để cài lại mình đã vô tình làm lỏng dây khi đang cài cài đặt. Hậu quả là..... 1 màu đen. :(:)(:)(:)((. Ko biết xác xuất còn sống của nó là bao nhiêu % nữa. Bạn có thể cứu nó ko. Nếu được thì cho mình số điện thoại để mình gặp bạn

hồi trưa sau khi tìm đủ mọi cách để cài lại mình đã vô tình làm lỏng dây khi đang cài cài đặt. Hậu quả là..... 1 màu đen. :(:)(:)(:)((. Ko biết xác xuất còn sống của nó là bao nhiêu % nữa. Bạn có thể cứu nó ko. Nếu được thì cho mình số điện thoại để mình gặp bạn

Bạn thử đưa về BootLoad, kiếm cục pin sạc đầy gắn vô rồi tiếp tục UpRoom. UpRom khó chết máy lắm

em đang xài con o22i đang xài bản 6 pro nè các bác..em mua lại..mà rom là của pdaviet.net..thấy có logo cùa pdaviet..
mà sao em bật wifi con này lên ko dc...ko biết có phải tại room ko tương thích ko?

em muốn đưa nó về lại 2005 or 2003 thì em phải làm sao các bác
em biết 2003 tắt máy là mất ctrinh nhưng mà em xài 2006 ko thấy bật dc wifi??

cac bro cho hỏi e có con qtek 2020i dòng alpine muốn up rom mới , e đọc moi măt trên topic nay chăng co trang nao hương dẫn up rom cho máy nay ca(toàn thấy XDAII, o2i) vậy bac nào có rom cho con này thi cho e xin, chỉ e cach up luôn nhé

Hướng dẫn up rom cho dòng Alpine là bài viết của S.Mob AnhTu ngay trên đầu trang đấy thôi mà bạn?:D

O2i cần được chỉ giáo

con O2i của mình bị như này:

* UpROM (đầy đủ 3 phần radio, ms, nk) thì không sao chạy được,nhưng nếu bỏ radio_.nbf đi thi Up bình thường.
* Đưa máy về Bootloader - tại màn hình đen có chữ Serial -> chọc reset -> máy khởi động lại với bản ROM trước đó.

Mong các cao thủ chỉ giúp đôi điều, xin chân thành cảm ơn.

Có ai hảo tâm up lại ROM cho dòng này được không, tất cả các link đều die hết rồi, tìm trên mạng cũng ko có nữa, hu hu

Back