• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

em muốn hỏi, phiên bản cook lại đã gỡ bỏ hết mấy cái linh tinh của O2 mà mình kô dùng đến thì kiếm ở đâu???

:-? mấy thứ linh tinh mà bạn nói là những thứ gì ? nói rõ hơn một chút được không bạn ?
rom thì bạn quay lại trang 01 có update mấy bản mới cho HTC Alpine đó.

chúc vui :)

em muốn hỏi, phiên bản cook lại đã gỡ bỏ hết mấy cái linh tinh của O2 mà mình kô dùng đến thì kiếm ở đâu???

Nói như bạn hơi khó hiểu, không biết mình hiểu đúng không...
là vầy: Bạn muốn có 1 bản cook nhưng không phải của O2 chứ gì.
có 2 cách:

- Bạn sd bản rom của Qtek or Imate đi, trang 1 có đó.
hoặc
- Có 1 bản đã cook rùi: 1.11.923 đó

Không biết đúng ý bạn chưa

Thân

em muốn hỏi về cái rom mà gỡ bỏ những phần mềm mà nhà cung cấp mạng gắn vào ấy. Em cũng không nhớ là đã đọc ở đâu rằng có bản rom "gỡ bỏ những rác rưởi O2". Vì em thấy có nhiều phần mềm chả bao h dùng đến, như là O2 music player hay MIDlet manager, hay như cái chữ O2 to uỳnh cạnh nút Start ý.

em muốn hỏi về cái rom mà gỡ bỏ những phần mềm mà nhà cung cấp mạng gắn vào ấy. Em cũng không nhớ là đã đọc ở đâu rằng có bản rom "gỡ bỏ những rác rưởi O2". Vì em thấy có nhiều phần mềm chả bao h dùng đến, như là O2 music player hay MIDlet manager, hay như cái chữ O2 to uỳnh cạnh nút Start ý.

-Những phần linh tinh như :O2 Active User Interface,TaoJava(O2music),BlackBerry và một số cái khác nữa.

Bạn làm thử theo hướng dẫn này đi:
-Bạn remove O2 mobile solution trong add/remove programs.
-xóa connecttion.lnk trong windows/startup
-reset lại máy rồi xóa hết thư mục windows/mobile solutions

bản rom nấu lại tốt nhất cho HTC Alpine là bản 1.11.923 đó.
các phần không dùng thường xuyên và phần O2 mobile cũng bỏ luôn.
rom này hình như có luôn fix camera lu6on, giúp chụp hình tốt một chút..

chúc thành công !!!

Xài dòng Alpine và Migician thú vị nhất là tự mình cook ROM,sao các bạn không tự cook cho mình một bản theo ý vậy?

Anh Tiến là chuyên gia cook ROM của O2I đấy, anh còn lưu bản Rom nào ngon lành up lên cho anh em dùng với.

Anh Tiến là chuyên gia cook ROM của O2I đấy, anh còn lưu bản Rom nào ngon lành up lên cho anh em dùng với.
:D:D:D
Bíêt nói bản nào ngon lành đây?Các bạn tự mình làm mới thấy thú vị chứ.
Hướng dẩn cần thiết và các tool ở trang đầu
Nào hãy vào "bếp" và cook thôi,mình mong sẽ có các bản cook "made in PDAviet" cho dòng Alpine và Migician của các bạn đấy :D

:D:D:D
Bíêt nói bản nào ngon lành đây?Các bạn tự mình làm mới thấy thú vị chứ.
Hướng dẩn cần thiết và các tool ở trang đầu
Nào hãy vào "bếp" và cook thôi,mình mong sẽ có các bản cook "made in PDAviet" cho dòng Alpine và Migician của các bạn đấy :D

-Đúng rồi mình cook mới thấy thú vị,từ đó mình có thể loại bỏ những cái không cần thiết như O2Active,Blackberry...và thêm những cái cần thiết như VN Fonts,VN keyboard...

Em nghĩ với nhưng ai ham mê học hỏi, mày mò tìm tòi thì tự upROM và cook ROM đúng là cái "thú vui" khôn xiết. Nhưng với những ai không có nhiều thời gian,nhưng muốn được nghịnh những cái lạ trong một bản ROM mới thì....đành phải nhờ các bác up lên share vậy :D Cám ơn các bác nhiều !

Em nghĩ với nhưng ai ham mê học hỏi, mày mò tìm tòi thì tự upROM và cook ROM đúng là cái "thú vui" khôn xiết. Nhưng với những ai không có nhiều thời gian,nhưng muốn được nghịnh những cái lạ trong một bản ROM mới thì....đành phải nhờ các bác up lên share vậy :D Cám ơn các bác nhiều !

Bác nào cao thủ thì làm cái ROM Windows Mobile 2005 cho dòng này đi, cứ chạy mãi cái bản WM2003SE mà lại còn WWE 1.11 phát chán

Mãi mãi bản rom này 1.11.923 sao ???

Bác nào cao thủ thì làm cái ROM Windows Mobile 2005 cho dòng này đi, cứ chạy mãi cái bản WM2003SE mà lại còn WWE 1.11 phát chán

Hiện nay dòng này đã tạm ngưng rùi. Nếu có HDH WM05 hay WM06 dành cho dòng Alpine có lẽ LÂU LẮM bạn ạ !

Thân chào

PS: chỉ có bản rom nấu lại tốt nhất cho HTC Alpine và là bản vững nhất 1.11.923 đó.

Hiện nay dòng này đã tạm ngưng rùi. Nếu có HDH WM05 hay WM06 dành cho dòng Alpine có lẽ LÂU LẮM bạn ạ !

Thân chào

PS: chỉ có bản rom nấu lại tốt nhất cho HTC Alpine và là bản vững nhất 1.11.923 đó.

Tui cũng đang xài bản 1.11.923 nhưng vẫn không thấy thỏa mãn cho lắm, cứ phải xài WM 2005, 2006 mới sướng (cấu hình con O2i mạnh mà)

không hiểu sao sau khi em up rom ban Rom
versio: 1.11.00wwe
Rom vesion: 01/27/05
Radio versio: 1.04.00
ExtRom versio:1.11.171
thi loa không nghe được chỉ nghe rẹt rẹt thôi, nghe nhac cung vay, khi cắm tai nghe vào thì nghe được, vậy máy em bị gì vậy các bác. nếu bị loa thì mua ở đâu?em ở TPHCM. còn nếu bị Rom thì phải up rom loại gì? máy này của ba em nên em lo quá, chứ em xài O2s up đâu bị gì.

Rom ZIN "ExtRom versio:1.11.171"

không hiểu sao sau khi em up rom ban Rom
versio: 1.11.00wwe
Rom vesion: 01/27/05
Radio versio: 1.04.00
ExtRom versio:1.11.171
thi loa không nghe được chỉ nghe rẹt rẹt thôi, nghe nhac cung vay, khi cắm tai nghe vào thì nghe được, vậy máy em bị gì vậy các bác. nếu bị loa thì mua ở đâu?em ở TPHCM. còn nếu bị Rom thì phải up rom loại gì? máy này của ba em nên em lo quá, chứ em xài O2s up đâu bị gì.

Rom bạn đang dùng là ROM ZIN đó. Nếu nghe rè rè thì xem lại loa đi. Còn ko thì up lại con ROM 1 lần nữa xem còn bệnh ko ?

Nhớ là khi up thì nên rút SIM và thẻ NHỚ ra nhe !

Thân chào !

Rom bạn đang dùng là ROM ZIN đó. Nếu nghe rè rè thì xem lại loa đi. Còn ko thì up lại con ROM 1 lần nữa xem còn bệnh ko ?

Nhớ là khi up thì nên rút SIM và thẻ NHỚ ra nhe !

Thân chào !

em tưởng là bị rom nên up nhiều loại rom cũng như vậy, chắc là do bị loa rồi không biết ở đâu bán hoặc sửa loa rẻ vậy các bác?

em tưởng là bị rom nên up nhiều loại rom cũng như vậy, chắc là do bị loa rồi không biết ở đâu bán hoặc sửa loa rẻ vậy các bác?

Bác nên hỏi Bác HỮU TIẾN đi.... trùm về Phần Cứng đó !

Thân chào !

Back