• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

Lúc đầu trong bootloader máy mình hiện như sau
Herm***
IPL-1.03
Herm***
SPL-1.11

Sau khi làm theo hướng dẫn thì nó thành thế này
Herm***
IPL 1.01
Herm***
SPL 1.40. Olipro

Cho mình hỏi là thế này đã thành công chưa, mình đang dùng AT&T 8525, WM5

MÌnh đã up lại rom gốc rồi. Tuy nhiên vẫn báo lỗi là 59 time... Không biết phải đợi đến khi nào nữa. Hix hix hix

Bạn cứ unlock lại đi, mình đã unlock 2 con X01HT đều có thông báo như vậy. Mình unlock mấy lần thì được.

Thậm chí bị đến 100 times cũng ok mà, mang ra nơi chuyên unlock người ta làm 1 phát là xong chẳng phải đợi lâu

các bạn ơi cho minh hỏi tí!
Bootloader của máy mình :
HERM200
IPL- 1.04

HERM200
SPL- 2.10.Olipro

không biết máy mình đã Unlocker SIM & CID. lần trước mìn vẫn uprom bằng thể nhớ, nhưng lần này cả thẻ nhớ lẫn kết nối với PC đều không được. giúp mình với máy bây giờ chỉ để nghe gọi :((
cám ơn các bác nhiều

các bạn ơi cho minh hỏi tí!
Bootloader của máy mình :
HERM200
IPL- 1.04

HERM200
SPL- 2.10.Olipro

không biết máy mình đã Unlocker SIM & CID. lần trước mìn vẫn uprom bằng thể nhớ, nhưng lần này cả thẻ nhớ lẫn kết nối với PC đều không được. giúp mình với máy bây giờ chỉ để nghe gọi :((
cám ơn các bác nhiều
Máy bạn đã UnlockCID rồi. Bạn úp rom nó báo lỗi như thế nào vậy ?

sao em up rum từ win5.0 lên 6.o bằng thẻ nhớ hoài ko dc vậy bác

mà em thấy mấy bác bên tinhtế chỉ up rom qua thẻ khác còn ấy anh em mình o pda lại khác
vậy phải làm sao hả mấy anh

giúp em tìm rom gốc hãng của cingular 8525 win 5.0 nhe
em tim tren xda con ko thay nua

Các Anh ơi,máy em là Softbank X01HT,em vào bootloader nó ghi thế này:
HERM 200
IPL-1.04
HERM200
SPL-2.10.Olipro

Vậy cho hỏi máy em đã unlock Sim và CID chưa anh? Em có thể uprom ngay không các anh?

cho hỏi về máy Softbank X01HT

máy em là Softbank X01HT,em vào bootloader nó ghi thế này:
HERM 200
IPL-1.04
HERM200
SPL-2.10.Olipro
Vậy cho hỏi máy em đã unlock Sim và CID chưa anh? Em có thể uprom ngay không?
Cám ơn

Các Anh ơi,máy em là Softbank X01HT,em vào bootloader nó ghi thế này:
HERM 200
IPL-1.04
HERM200
SPL-2.10.Olipro

Vậy cho hỏi máy em đã unlock Sim và CID chưa anh? Em có thể uprom ngay không các anh?
Máy bạn đã Unlock rồi đó, bạn úp rom thỏa mái miễn là dành cho dòng Hermes nhé...

Hỏi cách Up Rom cingular 8525 bằng thẻ nhớ !!!

Mình mới mua 1 em Cingular 8525 và qua 1 thời gian ngâm cứu nên bắt đầu đam mê vào lĩnh vực PDA >,...,<.

Nhưng chưa có kinh nghiệm về up rom. Cho mình xin 1 bài hướng dẫn tận tình có kèm hình minh họa càng tốt ^^. Khống bik up rom có giống với Ghost lại win trên máy tình không ???

Một vấn đề nữa là qua tìm hiểu mình được bik là hình như nếu up rom thất bại thì toi lun cái phone phải hok @@ ??? Có cách nào cứu vãn hay nó sẽ trở thành " cục sắt" lun roy >.<!

Mình xin cảm ơn trước !! >,..,< Mong được hướng dẫn tận tình. Mình chưa bik tý j về lĩnh vực này hết :D

P/s: Máy này mình mua lại của 1 anh tốt bụng ^^. Máy đã cài sẵn Window Mobile 6.1 nhưng 1 vài chương trình hoạt động không tốt nên muốn up lại bản rom khác.

Mình mới mua 1 em Cingular 8525 và qua 1 thời gian ngâm cứu nên bắt đầu đam mê vào lĩnh vực PDA >,...,<.

Nhưng chưa có kinh nghiệm về up rom. Cho mình xin 1 bài hướng dẫn tận tình có kèm hình minh họa càng tốt ^^. Khống bik up rom có giống với Ghost lại win trên máy tình không ???

Một vấn đề nữa là qua tìm hiểu mình được bik là hình như nếu up rom thất bại thì toi lun cái phone phải hok @@ ??? Có cách nào cứu vãn hay nó sẽ trở thành " cục sắt" lun roy >.<!

Mình xin cảm ơn trước !! >,..,< Mong được hướng dẫn tận tình. Mình chưa bik tý j về lĩnh vực này hết :D

P/s: Máy này mình mua lại của 1 anh tốt bụng ^^. Máy đã cài sẵn Window Mobile 6.1 nhưng 1 vài chương trình hoạt động không tốt nên muốn up lại bản rom khác.

Hướng dẫn ở đây:
Mã:
 [B][SIZE=2]                     Up ROM - RADIO cho Hermes trực tiếp từ thẻ nhớ                 [/SIZE][/B]

[SIZE=2]Hiện nay số ít người dùng HTC dòng Hermes sử dụng  cách up ROM trực tiếp từ thẻ nhớ thay vì trên PC. Up ROM hay radio trên  thẻ nhớ cũng nhanh như UP trên PC và khá tiện lợi

Việc up rom từ thẻ nhớ có thể tránh được nguy cơ mất điện giữa chừng so  với khi up rom trên PC và muốn up rom thì trên PC phải cài sẵn Active  Sync nếu dùng WinXP hoặc device center với WinVista.

Các bước UP ROM và Radio trên thẻ nhớ như sau:

- Thẻ nhớ Micro SD format theo định dạng FAT32 và thẻ thưởng không phải SDHC nhé (FAT sẽ ko up được).
- Quá trình up khoảng 5 -10' phút tùy bản ROM lớn nhỏ tích hợp nhiều hay ít.
- Pin nên xạc đầy để tránh rủi ro, tuy nhiên nếu pin tốt thì khoảng dưới 30% vẫn up được.
- Bản ROM có tên HERMIMG.nbh
- Copy file RUU_signed.nbh của bản rom cần up vào thư mục gốc của thẻ  nhớ (Cóp ngay trên thẻ không nằm trong thư mục nào hết), sau đó đổi tên  file RUU_signed.nbh thành HERMIMG.nbh
- Cắm thẻ nhớ vào PPC
- Đưa PPC của bạn về bootloader (Bấm và giữ đồng thời 2 nút Power và nút OK bên thân máy rồi chọt Reset)
- Màn hình thông báo màu xám trắng sẽ xuất hiện: 
[CENTER][IMG]http://forum.xda-developers.com/files/hermes_sd_flashing.jpg[/IMG][/CENTER]
- Bấm nút Power để xác nhận việc up rom.
- Quá trình up sẽ bắt đầu.

Quá trình up sẽ tiến hành lần lượt SPLASH1, SPLASH2, EXT ROM, GSM, OS xong dòng nào sẽ có thông báo OK.
Đối với những bản ROM SHIP sẽ có đầy đủ các phần trên còn đối với những  bản rom cook thì hầu như chỉ có SPLASH1, SPLASH2, OS hoặc có thể có thêm  EXT ROM như vậy Radio sẽ giữ lại phiên bản cũ.
Còn nếu chỉ UP Radio thì chỉ có thông báo OK ở phần GSM khi UP thành công mà các phần khác vẫn là phiên bản cũ.
- Sau khi hoàn tất quá trình UP ROM hoặc Radio trên màn hình sẽ hiện ra dòng Update SUCCESS - Update Complete. 
- Chọt RESET để bắt đầu sử dụng bản mới.[/SIZE]

Đọc tìm hiểu ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?31976-UP-ROM-UNLOCK-SIM-amp-CID-for-HTC-HERMES/page4

Up ROM ko giống như ghost Win trên PC đâu, Mà là cài HĐH mới nhé!

Xin giúp tôi với HTC S710 mã bảo vệ mà tôi đã làm đủ kiểu theo cách hướng dẫn mà nó vẫn báo lỗi 270
có ACE nào khắc phục thành công xin giúp tôi với ..thanks all

Ok, thanks pác ^^

Nhưng cho em hỏi cụ thể là máy em như sau :
HTML:
HERM100
IPL-1.04

HERM100
SPL-2.10.Olipro

Serial

HTML:
Operator version:    V19 by PDAVIET
ROM version:         3.62.502.19 WWE
ROM date:            10/19/08
Radio version:       1.48.00.00
Protocol version:    32.81.7020.20H
Đã có sẵn Window Mobile 6.1

Bác cho em xin cái link cụ thể những thứ cần down để up lại bản ROM Window Mobile 6.0

Mà bác chỉ cẩn thận dùm em ^^. Em đang là sv, nó mà die thì em cũng tiêu :(. Thanks bác trước ^^.

Step by Step càng tốt !!!

Bác cho em xin cái link cụ thể những thứ cần down để up lại bản ROM Window Mobile 6.0
Mà bác chỉ cẩn thận dùm em ^^. Em đang là sv, nó mà die thì em cũng tiêu :(. Thanks bác trước ^^.
Máy bạn đã HSPL rồi nên bạn tải bản rom WM6 bạn thích rồi đưa máy về Bootloader và úp thôi. Nếu trong quá trình úp rom có trục trặc thì bạn tháo pin và đưa máy về Bootloader rồi thưc hiện lại. Lưu ý là ở màn hình Bootloader (màn hình 3 màu) khi cắm cable kết nối với PC thì chữ Serial chuyển thành chữ USB là được, không liên quan gì đến kết nối ActiveSync đâu nhé...

máy em là Softbank X01HT,em vào bootloader nó ghi thế này:
HERM 200
IPL-1.04
HERM200
SPL-2.10.Olipro
Vậy cho hỏi máy em đã unlock Sim và CID chưa anh? Em có thể uprom ngay không?
Cám ơn

néu tui ko nhầm thì con này của bạn đã unlock rồi & có thể up rom được rồi đóvi fco chư Olipro là đã được unlock rồi

Ok, thanks pác ^^

Nhưng cho em hỏi cụ thể là máy em như sau :
HTML:
HERM100
IPL-1.04

HERM100
SPL-2.10.Olipro

Serial

HTML:
Operator version:    V19 by PDAVIET
ROM version:         3.62.502.19 WWE
ROM date:            10/19/08
Radio version:       1.48.00.00
Protocol version:    32.81.7020.20H

nếu nó die thì tui nhương lại co com của tui dang dung nè. Chạy ngon nger từ trưốc tời giờ

help! mình mua lại con imate jasjam vài tháng , máy đang chạy wm6.5.5 của +que ben xda, trước đây mình mình đã up nhiều rom như wm6.5 của tài, wm6.0 cùa t-mobile nhưng vẫn không khắc phục được lỗi này , lỗi em nó như sau:
khi di chuyển thì không thể liên lạc được , mình điện cho người ta không được , họ điện cho mình cũng không được, mặc dù sóng đầy, khi gọi không được một lát sau máy báo là " the operating fail" , rồi tự động dò lại sóng mới gọi được, nói chung là ở cố định một vị trí thì sau khi dò sóng thì liên lạc bình thường (như điện thoại bàn) , còn nếu di chuyển thì không thể liên lạc được, mình cũng đã úp lên bản radio 1.56 nhưng vẫn vậy ,các anh em có ý kiến nào giúp mình với, thông số diện thoại mình như sau:
IPL-1.01
SPL-1.40. OLIPRO
RADIO : 1.56.70.11
help!help!

Chỉnh sửa cuối:
Back