• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Tôi cũng thấy bản ROM này nhanh hết phin hơn, nhất là khi pin còn 1/2 thì hết rất nhanh. Trước dùng pin được 2 ngày, nay chỉ dùng 1 ngày thôi nhưng cũng OK, không phải kè kè cái sạc bên người nữa là ngon rồi.

Hôm qua tôi mới thử full back up bằng SPB back up, hard reset và restore thì quả thật không back up được Ramdisk, vì vậy, nếu bạn nào có cài chương trình thì chỉ nên cài vào storage thôi, còn Ramdisk nên để lưu nhạc chuông, Call ID picture để máy load cho nhanh.

Có vấn đề nữa là kể từ khi up ROM bản 5.04.08 đến nay, mình không thể vào net qua sync được mặc dù đã thử hết cách. Cài AS 4.1, 4.2 rồi hard reset, a98t5 connection setting đủ kiểu vẫn không ăn thua. Downgrade về 2003SE thì lại vào net vô tư. Cũng may là nhu cầu về update qua net của mình không nhiều lắm, nhưng vì vấn đề này mà mình đã phải chia tay SPB insight rồi.

Đổi lại tôi được gì nào: Bản ROM chạy nhanh, tương đương với bản 2003SE, giao diện đẹp, quý nhất là cái Dial pad mới đẹp và tiện làm sao, cài chương trình vô tư mà mới hết 1/2 storage, RAM lúc nào cũng còn trống trên 50Mb, nghe điện thoại chưa bao giờ rõ hơn thế. Qua đó mới thấy con BA của mình trâu thế nào, up rồi down mà vẫn lành lặn

Tôi thì vẫn vào net qua AS vô tư mà. Đã up tất cả các bản ROM, bản nào cũng vào ầm ầm, update Insight qua dây AS vẫn không vấn đề gì.
Dùng SPB backup lưu Ramdisk cũng ngon lành, thế mới lạ chứ?
Hay là do mỗi máy khác nhau? :-?

nghe bạn nói,YingYu lấy ra backup thử. Restore ramdisk vẫn được. Nhưng với YingYu thì chuyện đó không quan trọng lắm, vì mình dùng nhiều chương trình không cần cài đặt, những chương trình cần cài thì cũng chỉ vài trăm KB thôi.
chuyện net qua sync thì mình chắc chắn không phải lỗi của Rom2k5, vì ai cũng dùng được cả.
Up rom cho BA có khái niệm mới là hên xui trong một số chuyện, như mất button chẳng hạn...
không có gì là tuyệt đối cả.

Chỉnh sửa cuối:
Cái O2s của mình chắc không phải do WM05 làm lỗi mất một số button rùi, vừa down thử xuống 2003SE xem thế nào vẫn bệnh cũ! Coi như O2s không có bàn phím luôn! Công nhận bản Rom mới chạy nhanh ác liệt thật...

Em cũng bị lỗi không vào mạng được như bác federicnguyen.Còn một vấn đề nữa là tại sao khi up bản mới này thì Ram lại bị chia ra làm hai thế các bác.Sao không để cả Ram có phải chạy nhanh hơn không?Bác nào biết xin chỉ giáo!

Mấy bạn bị lỗi ko vào net qua AS thì làm như sau:
Với bản 4.2 trở lên bị lỗi thì vào Regedit (của PC) để thêm khóa sau (Cái này chỉ sửa lỗi ko vô net trên ppc thông qua active với pc chứ ko sửa lỗi active)
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0
Đảm bảo vào 100% !
@federicnguyen: bạn nói:"Hôm qua tôi mới thử full back up bằng SPB back up, hard reset và restore thì quả thật không back up được Ramdisk, vì vậy, nếu bạn nào có cài chương trình thì chỉ nên cài vào storage thôi, còn Ramdisk nên để lưu nhạc chuông, Call ID picture để máy load cho nhanh.", vậy cho mình hỏi là bạn đang sử dụng Caller ID picture trong WM03se hay WM05 ? Vì từ khi con O2s của mình up ROM WM05 thì ko sử dụng đc Call ID picture như ở WM03se nữa................

do mình thấy bản 5.04.08 là hay hơn hết và co nhiều bạn cần mà chưa có nên hôm nay mình up lên cho ai thích thì daw về
bản này của anh logout.
http://www.uploading.com/files/NPC6LSQ4/wm2k5_5.4.08_wwe.rar.html
http://www.uploading.com/ru/files/NPC6LSQ4/wm2k5_5.4.08_wwe.rar.html

Nếu tôi nhớ không nhầm thì bản .08 này là AKU 3.0 hoặc AKU 3.2. Còn bản .10 này là AKU 3.5 cơ mà. Vả lại, dùng bản .10 tôi thấy đâu có kém bản .08???? :-?

@federicnguyen: bạn nói:"Hôm qua tôi mới thử full back up bằng SPB back up, hard reset và restore thì quả thật không back up được Ramdisk, vì vậy, nếu bạn nào có cài chương trình thì chỉ nên cài vào storage thôi, còn Ramdisk nên để lưu nhạc chuông, Call ID picture để máy load cho nhanh.", vậy cho mình hỏi là bạn đang sử dụng Caller ID picture trong WM03se hay WM05 ? Vì từ khi con O2s của mình up ROM WM05 thì ko sử dụng đc Call ID picture như ở WM03se nữa................

Mấy cái picture và ringtone mình lưu trong Ramdisk là để dùng cho chương trình Inesoft address book. Nhưng các chương trình quản lý contact khác cũng hiện lên pic này như Agenda One chẳng hạn, và khi mình gọi bằng dial pad thì nó cũng hiện picture đó luôn.

Đã có rom mới WM6.0 cho wirzard hứa hẹn sẽ có cho BA. Bản Rom này sắp lỗi thời rồi, các bác cố xài tạm chờ rom mới rồi bàn luận luôn thể

Đã có rom mới WM6.0 cho wirzard hứa hẹn sẽ có cho BA. Bản Rom này sắp lỗi thời rồi, các bác cố xài tạm chờ rom mới rồi bàn luận luôn thể

Khi nào thì có vậy bác, em chưa thấy mặt mũi cái WM6 như thế nào cả, nó có thông minh hơn nhiều so với WM5 không?. Bác nào biết chỗ review WM6 cho em xin link cái:D :D

Khi nào thì có vậy bác, em chưa thấy mặt mũi cái WM6 như thế nào cả, nó có thông minh hơn nhiều so với WM5 không?. Bác nào biết chỗ review WM6 cho em xin link cái:D :D

Bạn vào ĐÂY tham khảo, hay vào UP ROM cho WM6 wirzard hoặc Uni Exec trong PV này nè

Tính tới thời điểm hiện nay thì 2006 chỉ có cho wirzard hoặc Uni Exec còn BA thì chưa có mong các bác chờ thêm nhá
Mong các anh em KTV sớm ra mắt 2006 thỏa lòng mong đợi của các anh em trên diễn đàn

Last edited by a moderator:
up bản 5.04.10 Fix xong bật wifi= Comm Manager ko được nữa. phải vô tới wifi setting mới bật được
có ai bị như em ko ?

up bản 5.04.10 Fix xong bật wifi= Comm Manager ko được nữa. phải vô tới wifi setting mới bật được
có ai bị như em ko ?

Công nhận thỉnh thoảng việc bật Wifi bằng Comm Manager ko được,mình cũng đã test đi test lại và thấy vậy,nên bác Logout mới bảo phiên bản này phiên bản thử nghiệm mà :-?

Các bác cho em hỏi với bản ROM logout 5.04.10 Fix1 này thì Storage của em là 31MB nay em muốn tăng nó lên thành 48MB thì làm thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều!

Các bác cho em hỏi với bản ROM logout 5.04.10 Fix1 này thì Storage của em là 31MB nay em muốn tăng nó lên thành 48MB thì làm thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều!

Mình cũng có thắc mắc tương tự. Khi upRom len 2k5 thi tại sao Ram lại bị chia làm 2 phần: 96Mb và 32Mb, như thế có ảnh hưởng đến tốc độ xử lý của ppc không. Phần memory cũng gồm 2 phần :storage 60,3M và Programe 77,11M, khi dùng WMP thì phần Programe sụt thê thảm chỉ còn khoảng 20%trống. Bạn nào có thể giải thích cho mình rõ hơn về memory trong Rom 2k5 được không. Cám ơn nhiều.

Mình cũng có thắc mắc tương tự. Khi upRom len 2k5 thi tại sao Ram lại bị chia làm 2 phần: 96Mb và 32Mb, như thế có ảnh hưởng đến tốc độ xử lý của ppc không. Phần memory cũng gồm 2 phần :storage 60,3M và Programe 77,11M, khi dùng WMP thì phần Programe sụt thê thảm chỉ còn khoảng 20%trống. Bạn nào có thể giải thích cho mình rõ hơn về memory trong Rom 2k5 được không. Cám ơn nhiều.

32MB như bạn nói đó là phần dành cho Paging Pool ,vì BA có Ram 128MB khi chạy WM5 Ram nhiều cũng không thật cần thiết mà.
Phần Memory gồm 2 phần :
-Storage dùng để cài đặt chương trình
-Program là phần bộ nhớ cho các chương trình đang chạy trên PPC của bạn(Khi bạn chạy nhiều chương trình thì phần này sẽ giảm )
Mình cũng dùng WMP suốt nhưng không thấy giảm nhiều như bạn nói đâu .Chúc vui vẻ nhé.

Bản 10 mình thấy nó thường hay treo máy,hoặc đèn thì vẫn chớp xanh, nhưng bấm power nó không hiện lên màn hình , nhưng lúc đó , dùng điện thoại gọi tối , thì vẫn nghe rung chuông. Nhưng o2 thì vẫn đứng như vậy , ko động đậy kêu tiếng j cả , các bro có bị như vậy ko ???

Bản 10 mình thấy nó thường hay treo máy,hoặc đèn thì vẫn chớp xanh, nhưng bấm power nó không hiện lên màn hình , nhưng lúc đó , dùng điện thoại gọi tối , thì vẫn nghe rung chuông. Nhưng o2 thì vẫn đứng như vậy , ko động đậy kêu tiếng j cả , các bro có bị như vậy ko ???

Tôi cũng bị y hệt như bạn, tự nhiên đang dùng thì máy treo cứng đơ đèn báo sóng vẫn sáng. Tuy nhiên tôi thấy bản 5.04.10 fix 1 của bác Logout này vẫn là bản ROM 2k5 ngon nhất, các bản khác dùng nhiều lỗi lắm. Chờ WM6 cho BA từng phút từng s.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back