• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Hôm wa mình có đọc 1 bài nhưng ko nhớ của ai viết. Nói là WM5 storage được chia làm 2 phần: storage và ramdisk. Data lưu ở storage thì ko bị mất khi hết pin :) Như vậy thì WM5 khi hết pin có bị mất hết data ko?
PS: mình ko dám để hết pin để test :D. Mong được giúp đỡ :D Thanks

WM5 khi hết pin sẽ không bị mất dữ liệu, trừ những dữ liệu nào được lưu vào Ramdisk.

Mình có đôi điều thắc mắc:
Vậy tại sao mình kg build phần Ramdisk dung lượng nhỏ thôi để dành Storage lớn thêm cài chương trình???
Mình up ROM .10Fix của bác Logout, thấy chạy rất nhanh, thâm chí nhanh hơn cả UNI nữa, nhưng khi chạy PocketMechanicPro 2.23.163 thì bị lỗi, kg biết có bác nào đã bị chưa???
Còn 1 vấn đề nữa là khi ở khu vực nào sóng yếu 1 tí thì khi thực hiện cuộc gọi rất dễ bị treo máy, khi gọi đi kg thể nào ngắt cuộc gọi được, phải chọt đít mới xong. Hic...
Khi dùng WM2003SE thì mình có thể chuyển file Bluetooth vào thẻ nhớ, nhưng qua bản ROM này mình kg biết set như thế nào? Bác nào biết vui lòng chỉ giúp. Thx!

Chỉnh sửa cuối:
Mình có đôi điều thắc mắc:
Vậy tại sao mình kg build phần Ramdisk dung lượng nhỏ thôi để dành Storage lớn thêm cài chương trình???
Mình up ROM .10Fix của bác Logout, thấy chạy rất nhanh, thâm chí nhanh hơn cả UNI nữa, nhưng khi chạy PocketMechanicPro 2.23.163 thì bị lỗi, kg biết có bác nào đã bị chưa???
Còn 1 vấn đề nữa là khi ở khu vực nào sóng yếu 1 tí thì khi thực hiện cuộc gọi rất dễ bị treo máy, khi gọi đi kg thể nào ngắt cuộc gọi được, phải chọt đít mới xong. Hic...

Bạn có biết không?! Storage là phần bộ nhớ cứng nằm trên ROM (Giống như ổ cứng của PC vậy, không mất dữ liệu). Còn RamDisk là lấy Ram làm Disk nên khi mất điện thì Ram không có nguồn nuôi dẫn đến mất toàn bộ dữ liệu!
ĐÚng là khi sóng yếu thì dễ treo máy vì khi đó máy phải hoạt động tăng công suất để nhận tín hiệu tốt hơn... Điều này liên quan đến nguồn, đến điện áp của Pin nên nhiều khi bị tắt luôn! Cái này tớ không chắc lắm...chỉ thấy theo kinh nghiệm thì mỗi khi Pin yếu mà gặp sóng yếu nữa thì dễ treo lắm! Bản .10 của Logout ngốn Pin hơi nhiều đấy!;;) ;;) ;;)

bạn có bản Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion ko. Mình kiếm để down về chơi thử nhưng ko tìm thấy. Bạn có thể share được ko? Thanks
Bạn serach với key work là "Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion " sẽ ra 1 đống các bài viết có liên quan, mình nhớ nó nằm trong phần thảo luận lần 1. mình down bản đó cũng lâu rồi, khoảng 1 tháng trước...khi cái topic blue angel này mới bắt đầu được tập 1. giờ đã là tập 2 rồi. Anh em ở PV có vẻ như dùng dòng blue angle nhiều nhất nhỉ.

:( lâu lắm rồi chưa được up Rom :( , hix , sao ko có ai làm Rom mới hết vậy các bác :((

:( lâu lắm rồi chưa được up Rom :( , hix , sao ko có ai làm Rom mới hết vậy các bác :((

Cậu này lại xờ pam rồi. Nếu muốn cậu có thể cook ROM riêng mà up mừ. Core ROM và công cụ cook ROM có thể tìm thấy trên diễn đàn. (Hic, hình như mình cũng sờ pam) :D

Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion
Bác ơi down không được rồi.bác coi lại.Cám ơn.

Mình vưà up lại bản AKU 3.5v1.4 này. Đúng là nó nhanh hơn bản 5.10. Và ổn định hơn. Bây giờ cứ sài bản này vậy, chờ bản 5.10 của bác logout fix bớt lỗi rồi sài cũng chưa muộn :D

Trích oanhngo: mình vẫn down dc mà! bạn dùng IDM mà down thử lại xem sao nhá!chúc vui

Không download được. buồn quá!Bác có link khác không.Cám ơn.

Trích oanhngo: mình vẫn down dc mà! bạn dùng IDM mà down thử lại xem sao nhá!chúc vui

Không download được. buồn quá!Bác có link khác không.Cám ơn.
Cái vụ này nói nhiều lắm rồi mà, bạn dùng FlasGet mà down với use :xda và pass: xda

Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion
Bác ơi down không được rồi.bác coi lại.Cám ơn.

mới thử tức thì, vẫn down được, rất nhanh là khác.
bạn dùng trình GIGAGET down về nhé, không cần nhập pass và user name, down khoảng 20mn là xong thôi ..

GIGAGET Free

WM2005

Tôi dùng ROM của Helmi AKU 3.5. Khi dùng tai nghe Bluetooth, PPC bật máy ngẫu nhiên (kể cả khi không có ai gọi đến hay gọi đi) nên Pin hết rất nhanh. Có anh em nào gặp lỗi này và khắc phục được chưa?

<<<<<====Xin hỏi tại sao ko công khai được vậy ?=====>>>>
Trời ạ thế mà cũng hỏi
Không công khai được chắt chắn là liên quang tới thương mại rồi.
Nếu reset time nghe/gọi thì máy của bạn sẽ có thời gian nghe và gọi là = 0 ( bằng nghĩa là nếu bạn có võ máy chưa trầy + đủ đồ thì : Máy cũ thành máy mới )
Hổng lẽ diễn đàn chỉ cho bạn cách để " Luộc " máy hả
Mấy tên đểu bán máy thường chơi trò này lắm
Nếu bạn thật sự muốn học để thử chơi cho biết thì cũng không sao
Bạn có thể liên lạc với bác Hữu Tiến hay với mình sẽ chỉ cho bạn " vọc chơi thử"
Thông cảm là ở đây không thể chỉ được vì nếu chỉ sẽ phạm quy

Các bác làm thế là hoàn toàn chính xác. Reset về 0, mấy thằng bán hàng đểu nó lừa mấy anh em newbie. Như thế thì loạn hết các bác nhỉ. Thanx cái tâm các bác nhiều

Tối dùng thử tất cả các bản của Helmi rồi, bản này UP ROM và khởi động rất nhanh

Tôi dùng ROM của Helmi AKU 3.5. Khi dùng tai nghe Bluetooth, PPC bật máy ngẫu nhiên (kể cả khi không có ai gọi đến hay gọi đi) nên Pin hết rất nhanh. Có anh em nào gặp lỗi này và khắc phục được chưa?

Cái này đã bàn nhiều rồi mà:
Start => Settings => Buttons => Lock => Lock all buttons except Power button

Bạn có biết không?! Storage là phần bộ nhớ cứng nằm trên ROM (Giống như ổ cứng của PC vậy, không mất dữ liệu). Còn RamDisk là lấy Ram làm Disk nên khi mất điện thì Ram không có nguồn nuôi dẫn đến mất toàn bộ dữ liệu!

Do vậy mình mới thắc mắc là tại sao khi build ROM mình kg làm cho RamDisk nhỏ lại để cho Storage lớn hơn, có thể cài đc nhiều chương trình hơn mà kg sợ mất dữ liệu?? Vì Ramdisk lớn mà khi hết pin thì mất tất cả dữ liệu thì cũng đâu có ý nghĩa gì.

Mình sử dụng bản ROM .10fix của bác Logout này thì bị 1 lỗi là khi có đt gọi đến, mình kéo nút volume xuống để tắt chuông lịch sự thì bị ngắt sóng luôn, bên người gọi sẽ nghe:" cuộc gọi đang bị gián đoạn..." kg biết các bác có bị hay kg? Và khắc phục bằng cách nào?
Thx!

Em đã cài WM05 trên O2S chạy rất nhanh, giao diện đẹp. cài xong mọi thứ đều OK. nhưng sau khi cài một số ứng dụng, không biết Em đã nghịch gì mà KHI TICK VÀO DẤU "X" BÊN GÓC PHẢI MÀN HÌNH THÌ CHƯƠNG TRÌNH KHÔNG ĐÓNG MÀ PHẢI ẤN PHÍM "ok" TRÊN MÁY MỚI ĐÓNG ĐƯỢC. còn khi dùng WAD nếu đang ở giao diện thứ 2 có dấu "v" thì cũng không thể đóng được khi tick vào đó, nhưng nếu ấn "ok" thì thoát được ra desktop 1 có dấu "x" nếu tick vào đó thì thoát ra vô tư.
Bác nào có thể giải quyết được lỗi đó thì giúp Em với? Em đã mất rất nhiều thời gian để cài các ứng dụng, bây giờ không muốn HardReset lại máy.
Cảm ơn các Bác trước!

à, còn một vấn đề nữa cần các Bác giúp đỡ:
sau khi UP lên WM05, nếu thiết lập thời gian cho máy thì thời gian luôn bị reset lại làm tăng lên 3h sau khi khởi động lại máy hoặc sync với PC. Em đã dùng cách thiết lập lùi lại 3h so với giờ thực tế để khi máy reset lên 3h thì sẽ trùng với giờ thực tế, nhưng nó lại không thay đổi gì mới bực chứ.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back