• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào Các Bạn.
Mình đã UpRom bản Pdaviet 2.00.03, rồi nhưng khi Mình cài các loại bàn phím tiếng Việt như Vni-typing 1.1 thì không được. Không biết có ai bị giống mình không? Có Bạn nào có cao kiến gì thì góp ý cho Mình nhé.
Cảm ơn Các Bạn.

Bác tranducnam xem lại máy xem sao nhé.Các bản Rom mới 2k6 này,đều hỗ trợ VNTyping rất tốt Bác ạ.VNKB dùng ngon lành.Em đang dùng nè.Bác nói rõ hiện tượng tại sao không cài được?Nó báo gì không?Để mọi người xem thử?Thân!

Sao bạn kg dùng Rom WM6.0 thử 1 lần xem sao,Rom chạy tốt đó chứ
Link : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3183

máy của mình đã up bản của mod Tom rồi. Nhưng bạn của mình chỉ muốn cài bản chính thức cho máy của bạn mình (không thích dọc ngoáy như mình :D ) nên nhờ mình cài giúp bản nào chính thức ổn định đó mà, mình nghe nói bản 1.90 chạy good nên tìm để cài thôi, có bác nào giúp mình với

Chào Các Bạn.
Mình đã UpRom bản Pdaviet 2.00.03, rồi nhưng khi Mình cài các loại bàn phím tiếng Việt như Vni-typing 1.1 thì không được. Không biết có ai bị giống mình không? Có Bạn nào có cao kiến gì thì góp ý cho Mình nhé.
Cảm ơn Các Bạn.

mình cài bàn phím chạy tốt nhưng nhắn tin thì bàn phím cứ hiểu kiểu đánh telex (mặc dù mình để chế độ vni), chẳng hiểu nổib-)

máy của mình đã up bản của mod Tom rồi. Nhưng bạn của mình chỉ muốn cài bản chính thức cho máy của bạn mình (không thích dọc ngoáy như mình :D ) nên nhờ mình cài giúp bản nào chính thức ổn định đó mà, mình nghe nói bản 1.90 chạy good nên tìm để cài thôi, có bác nào giúp mình với

Bạn vào đây để lấy Link Down Rom về nhé.Có bản Rom 1.90.96 bạn đang cần đó.Lần sau sang bên thắc mắc và yêu cầu Rom để xin Rom nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=95

Bác nemmatlanh thân mến.
Khi mình Up bản Rom PDA 2.00.02 thì Mình cái Vni-typing 1.1 vào Storage được và chây cũng rất bình thường.
Khi Mình Up bản Rom PDA 2.00.03 thì Mình chỉ cài Vni-typing 1.1 vào Main được mà thôi.

Em đã thử up rom 2006 của bác Tom.Em rất cảm ơn;;) Em thấy nó chạy rất tốt nhưng có 1 lỗi mong các bác chỉ cho em đó là khi sử dụng windows media player để nghe nhạc thì mỗi bài chạy được khoảng vài s là tự động nhảy sang bài khác...:O Mong các bác chỉ cho em cách fix nó:(

Em đã thử up rom 2006 của bác Tom.Em rất cảm ơn;;) Em thấy nó chạy rất tốt nhưng có 1 lỗi mong các bác chỉ cho em đó là khi sử dụng windows media player để nghe nhạc thì mỗi bài chạy được khoảng vài s là tự động nhảy sang bài khác...:O Mong các bác chỉ cho em cách fix nó:(

Hiện tượng này mình đã gập khá nhiều lần rồi.
Theo mình lí do là đụng soft vì mình đã thử HR rồi ko cài gì .Nghe nhạc cả ngày trời ko sao.Đến lúc cài đầy đủ ứng dụng mình thích lại gặp lỗi trên.Hiện tại chưa phát hiện ra đụng với soft nào.Nhưng mình nghĩ bạn nên HR lại và cài lại soft có thể thoát được lỗi này.
Chúc vui

Vậy bạn đã up Rom mới rồi ah. Nếu vẫn muốn Up Rom 1.90 thì có đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=95

Em chỉ install World Mate Pro và VNSmartDirectory thôi.Chắc là do 1 trong 2 cái đó rồi.Bác Tom thử xem có cách nào khắc phục được lỗi trên không:) Cám ơn bác Tom rất nhiều;;)

Bác nemmatlanh thân mến.
Khi mình Up bản Rom PDA 2.00.02 thì Mình cái Vni-typing 1.1 vào Storage được và chây cũng rất bình thường.
Khi Mình Up bản Rom PDA 2.00.03 thì Mình chỉ cài Vni-typing 1.1 vào Main được mà thôi.

Mình khuyên bạn nên cài tất cả những soft như font hoặc Vni-typing vào device, điều này đã được khuyến cáo nhiều đối với tất cả các dòng sản phẩm. Có như thế chương trình mới chạy ổn định. Đó là tình trạng chung mà, lúc chưa biết mình cũng đã bị như bạn vậy. :)

Nhưng Bạn ơi Mình gặp tình trạng lạ chưa từng thấy là khi mình dùng bản Rom Pdaviet 2.00.02 thì Mình cài chương trình nào vào Storage cũng chạy được, vậy mà bây giờ Up bản Rom Pdaviet 2.00.03 thì khi cài chương trình vào Storage máy bào đã hoàn tất nhưng khi khởi động chương trình thì không chạy được . Mình Up đi Up lại bản Rom Pdaviet 2.00.03 nhiều lần rồi vẩn bị tình trạng không cài chương trình được vào Storage, và khi soreset thì toàn bộ chương trình đã cài vào Storage mất hết. Không biết có ai bị giống mình không. Nhờ các Bạn cho mình ý kiến để giải quyết nhé

Chỉnh sửa cuối:
Bản mới của Mod Tom có vấn đề với Sim Viettel , nó kô nhận các chức năng của Sim (dạng sim 500 số 32k hay 64k ấy) nó chỉ nhận như sim 16k tức là sim chỉ có 250 số thôi,
Bản 06 khác ko bị vấn đề này
Còn sóng vietel thì tốt

bạn cài ứng dụng nghe nhạc khác là hết ngay hoặc nghe bằng tai nghe bluetooth thì không bị tình trạng đó xảy ra. Mình cũng chẳng hiểu tại sao.

Bản mới của Mod Tom có vấn đề với Sim Viettel , nó kô nhận các chức năng của Sim (dạng sim 500 số 32k hay 64k ấy) nó chỉ nhận như sim 16k tức là sim chỉ có 250 số thôi,
Còn sóng vietel thì tốt

Sorry vì mình không ở Việt Nam nên ko chú trọng mấy việc sim Viettel
Bạn tải File cab fix lỗi dưới đây của mình về chạy,sau đó reset lại máy là nhận bình thường thôi bạn ạ.

Nhưng Bạn ơi Mình gặp tình trạng lạ chưa từng thấy là khi mình dùng bản Rom Pdaviet 2.00.02 thì Mình cài chương trình nào vào Storage cũng chạy được, vậy mà bây giờ Up bản Rom Pdaviet 2.00.03 thì khi cài chương trình vào Storage máy bào đã hoàn tất nhưng khi khởi động chương trình thì không chạy được . Mình Up đi Up lại bản Rom Pdaviet 2.00.03 nhiều lần rồi vẩn bị tình trạng không cài chương trình được vào Storage, và khi soreset thì toàn bộ chương trình đã cài vào Storage mất hết. Không biết có ai bị giống mình không. Nhờ các Bạn cho mình ý kiến để giải quyết nhé

Đã nói nhiều lần về trường hợp này rồi mà bạn.Bạn up lại một Rom WM5.0 dùng tools Unlock Exted Rom và up lại bản Rom này là hết.
Thân.

Chào Bạn. Vấn đề không cài được vào Storage nêu trên, Mình thắc mắc là tại sao trước khi Mình Up bản Rom Pdaviet 2.0002 Mình đã Unlock, UnHide bản Rom Wm5 rồi, do đó khi Up bản 2.00.02 Mình mới xóa hết các File cab trong Storage để cài chương trình chứ. Tự nhiên bây giờ nó bị như thế.
Xin Các Bạn cho Mình xin ý kiến.

Chào Bạn. Vấn đề không cài được vào Storage nêu trên, Mình thắc mắc là tại sao trước khi Mình Up bản Rom Pdaviet 2.0002 Mình đã Unlock, UnHide bản Rom Wm5 rồi, do đó khi Up bản 2.00.02 Mình mới xóa hết các File cab trong Storage để cài chương trình chứ. Tự nhiên bây giờ nó bị như thế.
Xin Các Bạn cho Mình xin ý kiến.

bạn phải xóa toàn bộ file trong strorage trước khi cài nữa. Mình làm như vậy trước khi up, chạy ngon lắm đó

Còn sóng vietel thì tốt

Lỗi này là do trong ROM thiếu STK (SIM TOOL KIT) hoặc bị lỗi.

Nguyên văn bởi hanoivn
Em đã thử up rom 2006 của bác Tom.Em rất cảm ơn Em thấy nó chạy rất tốt nhưng có 1 lỗi mong các bác chỉ cho em đó là khi sử dụng windows media player để nghe nhạc thì mỗi bài chạy được khoảng vài s là tự động nhảy sang bài khác... Mong các bác chỉ cho em cách fix nó

Lỗi này mình cũng hay bị từ hồi up ROM AUK 3.5, nhưng sau khi SR, WM-player lại chạy bình thường.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back