• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update Opera-mini-4.2.13337

lamquangtu

Có lẽ ít người để ý đến các số đuôi trong Version của Opera Mini

13337 là bản mới nhất hiện nay (bản 4.2 chính thức đầu tiên là 13216) nên nếu bạn nào chưa update thì cứ update lên nhé (chắc là mới hơn thì tốt hơn :D)

File gửi kèm có 2 bản 1 tiếng Anh và 1 tiếng Việt

Tuy nhiên các bạn nên vào trang của opera: mini.opera.com bằng điện thoại để down và cài đặt trực tiếp thì sẽ đỡ phải ấn nhiều cái "MIDlet permission"

đúng thiệt là ít bao giờ nhìn vào số đuôi lắm .Thanks bro 1 fat rùi đó :D .Sao opera nó ko làm file sis với bản 4.2 này nhỉ ?
Cho vịt hỏi ngoài lề tí :bản opera 9.2 dành cho P9 có cài dc cho p1 ko?Nghe nói bản p9 nhẹ hơn vậy chức năg có giống bản dành cho p1 ko

đúng thiệt là ít bao giờ nhìn vào số đuôi lắm .Thanks bro 1 fat rùi đó :D .Sao opera nó ko làm file sis với bản 4.2 này nhỉ ?
Cho vịt hỏi ngoài lề tí :bản opera 9.2 dành cho P9 có cài dc cho p1 ko?Nghe nói bản p9 nhẹ hơn vậy chức năg có giống bản dành cho p1 ko

Nếu nó làm file sis thì sẽ không còn gọi là Opera Mini nữa đâu bạn. Đâu có bản 9.2 đâu nhỉ??? Chỉ có bản 9.5 dành cho P1i trở lên thôi. Bạn check lại xem nhé :))

Nếu nó làm file sis thì sẽ không còn gọi là Opera Mini nữa đâu bạn

Mình nghĩ tên gọi MINI kô fải vì là sis hay java. (có lẽ opera hướng tới khả năng thông dụng của phần mềm)
Mini ở đây là dù bạn vào bất cứ trang web nào thì cũng qua máy chủ của opera nén lại trước (kô trực tiếp như các trình duyệt khác)
Máy chủ của bản 4.1 ở Anh, 4.2 ở mĩ và bản Mod ở Nga chính là điểm khác biệt của những bản opera mini

Posted via Mobile Device

Chương trình này mình toàn vào thẳng trang web của nó dow về, vừa là bản mới lại hỗ trợ đầy đủ ngôn ngữ. có thể kết nối GPRS cũng dow vô tư.

xài bản 9.5 cho con P1 vô forum PV nó tải dung lượng về nhìn chóng cả mặt(xài GPRS) bỏ lâu rùi, xài Opera mini thấy khỏe hơn nhiều.

mình toàn xài Opera của máy,chắc tại nó ok quá nên ít khi dùng đến OperaMini.dù sao cugnx cảm ơn anh đã share ^^

Nếu nó làm file sis thì sẽ không còn gọi là Opera Mini nữa đâu bạn. Đâu có bản 9.2 đâu nhỉ??? Chỉ có bản 9.5 dành cho P1i trở lên thôi. Bạn check lại xem nhé :))

Hì lâu lâu nhớ nhầm đúng là bản 9.5 thật .bản 9.5 mà có cái way ngang màn hình là ukie roài lướt wifi gud luôn :d

Có lẽ ít người để ý đến các số đuôi trong Version của Opera Mini

13337 là bản mới nhất hiện nay (bản 4.2 chính thức đầu tiên là 13216) nên nếu bạn nào chưa update thì cứ update lên nhé (chắc là mới hơn thì tốt hơn :D)

File gửi kèm có 2 bản 1 tiếng Anh và 1 tiếng Việt

Tuy nhiên các bạn nên vào trang của opera: mini.opera.com bằng điện thoại để down và cài đặt trực tiếp thì sẽ đỡ phải ấn nhiều cái "MIDlet permission"

Sao mình vào trực tiếp bằng điện thoại, download rồi cài đặt mà cái MIDlet permission nó vẫn hỏi mỗi lần vào web bằng operamini nhỉ, vì là dùng máy p990 nên không dùng được bản perm của swaill. Tức thật.

Sao mình vào trực tiếp bằng điện thoại, download rồi cài đặt mà cái MIDlet permission nó vẫn hỏi mỗi lần vào web bằng operamini nhỉ, vì là dùng máy p990 nên không dùng được bản perm của swaill. Tức thật.

Mình thấy, bạn dùng trình duyệt của máy, lên thẳng trang mini.opera.com rồi down bản trên đấy về thì không bị hỏi như vậy nữa ! Bạn thử xem :D, nghe đồn là đc :p:p:p

Mình nghĩ tên gọi MINI kô fải vì là sis hay java. (có lẽ opera hướng tới khả năng thông dụng của phần mềm)
Mini ở đây là dù bạn vào bất cứ trang web nào thì cũng qua máy chủ của opera nén lại trước (kô trực tiếp như các trình duyệt khác)
Máy chủ của bản 4.1 ở Anh, 4.2 ở mĩ và bản Mod ở Nga chính là điểm khác biệt của những bản opera mini

Posted via Mobile Device

mini vì nó nhẹ , nhanh , và hơn hết là xài được trên hầu hết mọi máy :D

Back