• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Update v6.3) SnakeSoft AndroMenu v5.02(0) S60v5 S^3 Anna Belle Signed

Lượn bên dđ nước ngoài có 1 bác dùng 5800 & C6 đã thành công và share cách khởi chạy AndroMenu mới này ae nào chưa khởi chạy đc nó thì thử coi sao,máy mìh đã chạy đc AndroMenu rồi nên ko thử đc:D
-Chạy Nokia Store đến sẳn AndroMenu trên Ovi
-Vẫn để Nokia Store ko thoát nó,cài đặt AndroMenu v6 mà bạn tải trên diễn đàn về
-Dùng xplere đi đến đường dẫn C:/System/Apps/AndroMenu/ nhấn Menu> File> Edit để sửa file set_expand.ini thay đổi giá trị 4 thành 2 xong save lại và mở AndroMenu

Chúc mai mắn hịhị..:p

đang dùng 5.2 ok cài thằng 6 vô đi luôn, sửa 4 thành 2 ở dòng nào đó bạn?

Trong file đó có 1 số 4 thôi mà bạn
bạn gửi cho tui cái file đó thử coi, sao của tui nó có 2 số 4 (dòng đầu tiên có số 34 và dòng thứ 5 có số 64), sửa lại thành 2 hết vẫn không được, gỡ bỏ, cài lại vào vẫn thấy cái file cũ

bạn gửi cho tui cái file đó thử coi, sao của tui nó có 2 số 4 (dòng đầu tiên có số 34 và dòng thứ 5 có số 64), sửa lại thành 2 hết vẫn không được, gỡ bỏ, cài lại vào vẫn thấy cái file cũ

Bạn xoá hết chỉ để lại mỗi số 2 thôi :p

Bạn xoá hết chỉ để lại mỗi số 2 thôi :p
ẹc, rùa gớm! xóa hết nội dung file set_expand.ini, lưu lại, lại mở ra lại, gõ mỗi số 2, lưu lại, chạy AM, chỉ thấy thanh bar mà không thấy icon đâu, dùng soft closeallaps để tắt em nó thử, không những nó không tắt mà lại hiện ra đầy đủ icon, khoái nhất thằng này ở chỗ chỉnh ánh sáng màn hình!
Nhưng ...thỉnh thoảng vẫn mất icon trên bar mặc dù chọt vô vị trí tương ứng thì soft tương ứng vẫn chạy :( lại tiếp tục closeallapps ...

Chỉnh sửa cuối:
Đa số đã thàh côg chỉ có bạn dênúi là bị đen:p bạn thử làm lại từ đầu hoặc xem coi có sai bước nào ko nhé:D
Bây giờ thế này nha,bạn dênúi xóa AM đi, vào ổ C xóa tất cả những gì trong thư mục cache, Restart lại phone rồi cài lại AM nhưng ko mở nó rồi làm lại các bước như hd mới ở bản 6.0 , đến buớc cuối sau khi sửa xog file set_expand.ini rồi ko mở AM ở menu mà vào !:/SYS/BIN click vào file AndroMenu.exe để mở nó

đã thành công bạn ơi =))
ặc :(( mình bị giống bạn hdgv
dùng thấy khó chịu quá ~X(

Chỉnh sửa cuối:
ẹc, rùa gớm! xóa hết nội dung file set_expand.ini, lưu lại, lại mở ra lại, gõ mỗi số 2, lưu lại, chạy AM, chỉ thấy thanh bar mà không thấy icon đâu, dùng soft closeallaps để tắt em nó thử, không những nó không tắt mà lại hiện ra đầy đủ icon, khoái nhất thằng này ở chỗ chỉnh ánh sáng màn hình!
Nhưng ...thỉnh thoảng vẫn mất icon trên bar mặc dù chọt vô vị trí tương ứng thì soft tương ứng vẫn chạy :( lại tiếp tục closeallapps ...

Của mình cũng giống bạn. Nhưng chỉ cần ra HS là mọi chuyện lại đâu vào đấy :D

Sài cái này giống hên sui quá đi, mình dùng bản 5.2 không chạy được, còn bản này làm như DuyLinh thì chạy Ok.
Vài hình ảnh chia sẻ cho anh em, riêng file set_expand.ini chỉ sửa 1 số 34 thành 32, sau khi chạy AM xong khởi động lại máy thì nó như hình dưới.

sài cái này mà mình chưa biết làm mất thanh menu ngoài HS, để làm nền thằng AM trong suốt cho đẹp ấy mà, ai chỉ mình với :p

sài cái này mà mình chưa biết làm mất thanh menu ngoài HS, để làm nền thằng AM trong suốt cho đẹp ấy mà, ai chỉ mình với :p

Trong suốt sẽ không mất được thanh menu mặc định đâu bạn.

Trong suốt sẽ không mất được thanh menu mặc định đâu bạn.

mình biết thế nên mới thắc mắc là bỏ luôn cái menu mặc định được không đó mà, cho cái AM này thay thế luôn

Back