• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề ko cài đặt đc Recovery sau khi up Rom Wp7 và quay về android....

pda_s620

Sau khi mình up WP7 ...giờ muốn quay trở lại AnDroid thì ko làm cách nào để cài Recovery lại đc nữa... luôn bị báo "kernel open fail...". Mình vẫn up Rom android bằng MAGMDR... Mình đã dùng task29 để reset máy nhưng vẫn ko được... Bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé

Bạn cài Recovery version mấy? Nếu là version 1.2 thì từ mà hình MAGLDR chọn mục số 2 Boot AD SD để vào CWM. Nếu version 1.3 thì chon mục số 8 AD Recovery để vào CWM nhé

Chỉnh sửa cuối:
Phải giải nén App2sd.zip thành folder App2sd và copy nó vào Thẻ trước khi cài Recovery.

Bạn cài Recovery version mấy? Nếu là version 1.2 thì từ mà hình MAGLDR chọn mục số 2 Boot AD SD để vào CWM. Nếu version 1.3 thì chon mục số 8 AD Recovery để vào CWM nhé

Minh cài Recovery 1.3 vậy vào AD recovery xong rồi up rom luôn thôi hả bạn...hay còn phải cách bước như thế nào nưa... mình gà về mấy cái này lắm... bạn chỉ mình với nhé..thank bạn

haiz,hóa ra k phải chỉ mình mình bị àh,trc bị thế,mình làm đủ cách k đc,nhưng task29 rùi làm lại từ đầu thì ok ngay,bác thử xem,task29,cài lại winmo6.5,cài radio và rom thích hợp,cài magret,cài recovery,cài android.ok ngay
mọi thứ thắc mắc cứ hỏi Mr.Google là ra thôi

Minh cài Recovery 1.3 vậy vào AD recovery xong rồi up rom luôn thôi hả bạn...hay còn phải cách bước như thế nào nưa... mình gà về mấy cái này lắm... bạn chỉ mình với nhé..thank bạn

Mình đã từng Up lên WP7 sau đó lại flash Recovery 1.3 và vào mục số 8 thì nó sẽ vao CWM bình thường, rồi tiến hành Up lại Android thôi. Cách up Android băg Recovery thì trong diễn đàn này rất nhiều, gửi bác 1 link tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHO-HD2-amp-FIX-LỖI-TREO-MÁY-PARTITION-EXT-SD

Back