• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

chữ nhỏ khó nhìn quá chỉnh trong cỡ chữ ấn vào lớn hơn 20% thì k thay đổi đc help me

bác ơi, có cách nào mình chỉ cần nhấn vào từ đó là nó sẽ tự động tra luôn, ko cần phải nhấn vào chữ, rồi sau đó nhấn "Tra từ"! Thấy cái này cần phải tinh chỉnh cho cảm ứng nữa thì quả là tuyệt tuyệt vời :D (thanked :D)

mình dùng cái từ điển mặc định của máy cho lành có phát âm mặc dù ít từ hơn

sốt ruột quá, mấy ngày rồi mà vẫn k dùng đựoc. Cứ gỡ ra cài lại xài đựoc lần đầu. lần sau vào ko có data.
E đã để ý và phát hiện ra như thế này
Vào cấu hình > thư mục chứa dữ liệu. E sửa thành e/VHDict lưu lại, quay ra. rồi thử vào lại thì nó tự biến thành e/VHDict;;; liệu có phải do cái ;;; ko nhỉ :(( :((

Mình dùng X6, vẫn bị lỗi như trên, chưa khắc phục được. Bạn nào có thể hướng dẫn fix lỗi này được không? Mình cài lại, chép các dữ liệu vào E:\VHDict\Dicts và cấu hình đúng như thế, xong vào lại cấu hình lại thấy E:\VHDict\Dicts;;; và không tìm thấy dữ liệu. bó tay. Help me pls!
Mò mò dc rồi. chỉ còn vấn đề phát âm nữa. Nếu OK luôn thì tuyệt :p

Chỉnh sửa cuối:
thành viên cấp 5 mà ăn với chả nói. từ điển là để tra từ mà kêu mặc dù ít hơn. bực cả mình

9 người 10 ý mà bạn ! sao nỡ ném bom thế !

p/s : hôm qua onl mobile down chưa thanks, giờ lên thanks ! hehe...

Last edited by a moderator:
Đầu tiên, em chân thành cảm ơn đã share.Em thấy anh đang xây dựng từ điển, em thấy bên mdict hệ điều hành Andorid đã chuyển hoàn chỉnh 4 bộ từ điển nổi tiếng mtBab vốn được tác giác Đào Công Tiến xây dựng từ nguồn dữ liệu của từ điển Lạc Việt,Prodict Technical và một số từ điển khác.Thêm nữa, sẽ hỗ trợ chuyển đổi dữ liệu cho các bạn (bao gồm Stardict và Babylon .bgl). Ngoài ra, mdict có phần phát âm rất lớn.Nếu chuyển sang từ điển VHDict được thì rất hay

ủa, sao mình ko thấy nút thanks nhỉ? :( (ko phải spam đâu, ko thấy đâu thận luôn :O )

Mình dùng X6 đã CFW, sao cài báo không tương thích với máy nhỉ?? CÓ đúng bản dành cho dòng s60v5 không bạn??

Mình dùng X6 đã CFW, sao cài báo không tương thích với máy nhỉ?? CÓ đúng bản dành cho dòng s60v5 không bạn??

bản này rất nhiều bạn đã dùng rồi mà bạn, nên chắc chắn là dành cho v5 đó. :D

bản này rất nhiều bạn đã dùng rồi mà bạn, nên chắc chắn là dành cho v5 đó. :D

Thật mà bạn, nó cứ báo "ứng dụng không tương thích với điện thoại" mặc dù máy mình đã hack phone, CFW hẳn hoi :( Bác có bị báo như thế không? Nếu ko tương thích cứ cài có ảnh hưởng gì không nhỉ?? Bác nào hay chủ topic giúp mình cái, mình đang rất cần 1 bộ từ điển... THANKS X_X:((

Thật mà bạn, nó cứ báo "ứng dụng không tương thích với điện thoại" mặc dù máy mình đã hack phone, CFW hẳn hoi :( Bác có bị báo như thế không? Nếu ko tương thích cứ cài có ảnh hưởng gì không nhỉ?? Bác nào hay chủ topic giúp mình cái, mình đang rất cần 1 bộ từ điển... THANKS X_X:((

bạn cứ cài đi. Ứng dụng bên thứ 3 nên hầu như đều báo thế cả

Back