• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.73a VI by SymPViet + 30 kiểu đồng hồ lớn (Trang 3, bài #25)

Status
Không mở trả lời sau này.
Có ai bị như tui không: Hôm qua cài vào, cái weather nhận TP.HCM ok sang hôm nay update lại không nhận ra nữa cứ updating suốt. Gỡ ra cài lại thì weather lại nhận TP.HCM bình thường, không bít ngày mai số phận ra sao.

Xem lại mạng của bạn nhé. Lý do bạn cài lại mà vẫn có thông tin là vì mỗi khi cập nhật xong chương trình đã lưu data vào máy

Lý do bạn cài lại mà vẫn có thông tin là vì mỗi khi cập nhật xong chương trình đã lưu data vào máy

Không phải data cũ.sau khi cài lại hôm nay nó update data mới lun, thêm một ngày dự báo.

Mục văn bản bắt đầu sao Vhome giới hạn ký tự (chỉ cho phép gõ 4 ký tự) muốn rename? Mà trong khi đó mặc định của từ Bắt đầu lại đến 7 ký tự :-??

Mục văn bản bắt đầu sao Vhome giới hạn ký tự (chỉ cho phép gõ 4 ký tự) muốn rename? Mà trong khi đó mặc định của từ Bắt đầu lại đến 7 ký tự :-??

Nhớ lúc trước mấy bản mình Vh thì cho viết thỏa mái, mà phiên bản này lại như thế? Khó hiểu quá.

mình mới xài lần đầu , cho mình hỏi , chổ chọn kênh mình chỉnh chọn kênh trong nước được không

ý mình là ngay chỗ tin tức đó , mình nhấn vào chỉ có trang nước ngoài không ah, không biết có việt nam không

mấy bạn ơi cho mình hỏi. mấy icon sao mình cài xong sao có 1 dòng icon vậy làm sao mới có 2 dòng icon nằm ngang vậy? vơi phần cài đặt ảnh nền cài xong muốn xóa ảnh nền làm sao vậy? hjx mình cài xong chẳng xóa được.

mấy bạn ơi cho mình hỏi. mấy icon sao mình cài xong sao có 1 dòng icon vậy làm sao mới có 2 dòng icon nằm ngang vậy? vơi phần cài đặt ảnh nền cài xong muốn xóa ảnh nền làm sao vậy? hjx mình cài xong chẳng xóa được.

Menu > cài đặt > phím tắt > cài đặt phím tắt > dòng của phím tắt >chọn 2 dòng

Muốn mất hình nền thì đi tới thư mục chứa hình nền dời qua thư mục khác > thóat vhome > vô lại > mất hình nền

Chỉnh sửa cuối:
mình mới xài lần đầu , cho mình hỏi , chổ chọn kênh mình chỉnh chọn kênh trong nước được không

Cái này bạn năn nĩ Vothien đi, với tài năng "ma vọc' như hắn mình nghĩ là hắn làm được đó!
@ VoThien: Nghiên cứu thử xem được không Thiện, mình thấy nhiều người trong diễn đàn thắc mắc vấn đề này lắm đó, với lại bọn Tây làm được mình nghĩ chắc cũng có thể thay được cho VN mình đó (mình cũng có nghiên cứu rồi nhưng "kiến thức chỉ có 1 li" nên đành ngâm cứu luôn:p).
P/S: Cá ơn Thien nghen. Cái vụ hồi sáng mình làm được rồi!

Cái này bạn năn nĩ Vothien đi, với tài năng "ma vọc' như hắn mình nghĩ là hắn làm được đó!
@ VoThien: Nghiên cứu thử xem được không Thiện, mình thấy nhiều người trong diễn đàn thắc mắc vấn đề này lắm đó, với lại bọn Tây làm được mình nghĩ chắc cũng có thể thay được cho VN mình đó (mình cũng có nghiên cứu rồi nhưng "kiến thức chỉ có 1 li" nên đành ngâm cứu luôn:p).
P/S: Cá ơn Thien nghen. Cái vụ hồi sáng mình làm được rồi!

Ai rành ID thì thay mấy cái tuoitre, vnexpress, nguoilaodong... được thôi, xem trong channel.xml

Mã:
<?xml version="1.0" encoding="utf-8" ?>
<channels>
	<channel id="2097" title="CNN top story"/>
	<channel id="2098" title="MSNBC headline"/>
	<channel id="2099" title="TIME top story"/>
	<channel id="3000" title="New York Times"/>
	<channel id="3001" title="BBC World"/>
	<channel id="3002" title="BBC UK"/>
	<channel id="3003" title="Bloomberg"/>
	<channel id="2023" title="Forbes"/>
	<channel id="2024" title="WSJ"/>
	<group title="ESPN">
		<channel id="3004" title="Headlines"/>
		<channel id="3005" title="NFL"/>
		<channel id="3006" title="NBA"/>
		<channel id="3007" title="MLB"/>
		<channel id="3008" title="NHL"/>
		<channel id="3009" title="Motorsports"/>
		<channel id="3010" title="Soccer"/>
		<channel id="3011" title="ESPNU"/>
		<channel id="3012" title="College Basketball"/>
		<channel id="3013" title="College Football"/>
		<channel id="3014" title="Outdoors"/>
		<channel id="3015" title="Bassmaster"/>
		<channel id="3016" title="Poker"/>
	</group>
	<channel id="2078" title="Engadget"/>
	<channel id="2079" title="Gizmodo"/>
	<channel id="2057" title="TechCrunch"/>
	<channel id="2058" title="Techmeme"/>
	<channel id="2059" title="CNET news"/>
</channels>

tinh hinh e63 lam sao co cai dong ho HTC ha anh ? em lam mai ko duoc. huhuhuhu. ( em online bang mobile)

sao mình không find thời tiết cho Hochiminh được vậy,có bạn nào biết chỉnh không,mà hình như mình không find được thành phố nào hết á,thử New York mà nó báo không tìm thấy luôn,mình xài N73,xài GPRS,load phần tin tức tốt,kiểm tra kết nối hoàn toàn tốt,không hiểu tại sao nữa :((

sao mình không find thời tiết cho Hochiminh được vậy,có bạn nào biết chỉnh không,mà hình như mình không find được thành phố nào hết á,thử New York mà nó báo không tìm thấy luôn,mình xài N73,xài GPRS,load phần tin tức tốt,kiểm tra kết nối hoàn toàn tốt,không hiểu tại sao nữa :((

ho chi minh

"ho chi minh" vẫn không tìm thấy :((,mình chỉnh trong phần kết nối là mobi - gprs -wap đó :(

"ho chi minh" vẫn không tìm thấy :((,mình chỉnh trong phần kết nối là mobi - gprs -wap đó :(

Ho Chi Minh/vn

Là OK ngay !

Bản này Thiện làm quá Good luôn đó ! Phần Hướng dẫn dùng phím tắt vẫn còn chút EN, bản sau khử nốt. Tìm hiểu thay nốt mấy cái Headline kia là OK !=D>=D>=D>=D>=D>

sao giai nen khong duoc may baxc oi

Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu bạn nhé !

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back